ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ความคิดทุกท่านครับ  (อ่าน 14867 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: อยากรู้ความคิดทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 22:29:37 »
1. Fortuner BMC 3.0 4WD
2. จุดประสงค์หลักจริงๆซื้อมาใช้เผื่อไว้วิ่ง ตวจ. ขนของ ประมาณนี้ครับ
3. ถามว่าใช้ดีมั้ย ก็โอเคครับ และไม่ใช่รถในฝัน
    เวลาเห็นรถที่ชอบก็รู้สึกอยากมีไว้ในชายคาบ้านบ้างครับ
4. ไม่ได้แต่ง เดิมๆทุกอย่าง ใช้อีกประมาณ 3-4ปี แล้วแต่สถานะการณ์

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 23:32:19 »
1. Swift 1.2 MT / Ford Marathon 12v / Mazda BT-50 / ER6N / Suzuki VAN VAN / BMW K1600 GTL / Honda Wave 110I

2. วิ่งงานในเมืองเน้นประหยัดจอดง่าย / ใช้งานขนของติดตั้ง / ใช้งานขนของติดตั้ง / ขี่เล่นแบบ Sport / ขี่เล่นแบบล้อใหญ่ / ไว้ขับเที่ยวทางไกล(ประเทศเพื่อนบ้าน) / ใช้งานส่งของในเมืองวิ่งเอกสาร

3. ใช้ดีมาก / ใช้ดีมาก( 7 แสนโลเเล้วเครื่องยังไม่งอแง) / ใช้ดี / ใช้ดี / ใช้ดี / ใช้ดีเหมือนราคามัน / ใช้ดีมาก

4. ไม่แต่งสักคันไม่ชอบแต่งรถ

ปล.ถามช้ากว่านี้อีกหน่อยอาจมีเพิ่มอีกคัน  SUBARU R22B
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ ferero000

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 01:52:26 »
1.Evoque
2.ซื้อเพราะดีไซน์กับ ขับสี่ล้วนๆครับ ผมหลงภายในของคันนี้มาก ใช้มา 2 ปีแล้ว บางวันก็ชอบนั่งจ้องรถตัวเองเป็นชั่วโมงๆ 55
3.สำหรับผมถือว่าใช้ดีมากแล้วล่ะครับ
4.ก้คงใช้ไปเรื่อยๆจนกว่าจะซ่อมไม่ไหวครับ

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 16:24:03 »
1. ใช้รถรุ่นอะไร
- เอาที่ขับเยอะๆเลยก้อ Accord G8 2.4 ,Chevrolet Colorado 2.8 4d z71

2. เพราะอะไรถึงใช้รุ่นนี้ (เหตุผลจริงๆ นะครับ ถึงเป็นเรื่องเงินก็ไม่ต้องอาย เปิดใจเลย)
- เลือกที่น่าตาทั้งสองคัน บวกกับช่วงล่าง accord ซื้อมือสองมาเพราะอยากได้รถติดแก๊ซ ส่วนกระบะใช้งานอเนกประสงค์ครับ เปนเจ้าของsme และชอบขี่จักรยาน

3. ใช้ดีมั้ยครับ ใช่รถในฝันรึเปล่า ถ้าไม่ใช่เวลาเห็นรถที่เราชอบรู้สึกยังไง
- ดีครับ เป็นรถที่มองไว้ก่อนน่าแล้ว ชอบมาก่อนแล้ว พอมีจังหวะก้อซื้อ แต่ไม่ใช่รถในฝันหรอกครับ ถ้าฝันแค่รถพวกนี้อย่าฝันเลย

4. แต่งอะไรไปบ้างครับ กะจะใช้ไปอีกนานแค่ไหน
Acc: 19" wheels ,sping&shock Tein ,lpg ag donut
Colo: 20" wheels ,shock Profender ,ผ้าใบคลุมกะบะ
กระบะใช้อีกนานแน่ๆครับ รถออกป้ายแดงมาปีกว่าวิ่งแค่หมื่นห้า กม. ส่วน Accord นี่ไม่แน่จริงๆ คนมาถามขอซื้อบ๊อยบ่อย นี่แหละนะ รถตลาด
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ DF-SLB

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 09:17:02 »
    FORD FOCUS TDCi 2.0

2. เพราะอะไรถึงใช้รุ่นนี้ (เหตุผลจริงๆ นะครับ ถึงเป็นเรื่องเงินก็ไม่ต้องอาย เปิดใจเลย)
    เป็นรถป้ายแดงคันแรกของผม เลยหาข้อมูลเยอะครับ ตอนแรก TDCi ไม่ได้อยู่ในตัวเลือกเลย เป็น Mazda3 กับ Chev Cruze Diesel. ใจเอียงไปทาง Cruze มาก
    ทั้งดูเว็ปเมืองนอก ระบบช่วงล่าง ระบบความปลอดภัย ความแข็งแรงของตัวถัง เข้ามาดูที่รีวิวที่นี้ HLM ของคุณ Jimmy เปรียบเที่ยบอารมณ์ตอนเทสรถ คุณJimmy
    เหมือนจะชอบมากๆ เป็นรถประหลาดในช่วงนั้น ที่แรงและการบังคับดี ออฟชั่นในสมัยนั้นถือว่าเยอะมากคล้ายๆ BMW  เลยเปลี่ยนใจมาเอาคันนี้โดยไม่ได้ลองขับเลยด้วยซ้ำ

3. ใช้ดีมั้ยครับ ใช่รถในฝันรึเปล่า ถ้าไม่ใช่เวลาเห็นรถที่เราชอบรู้สึกยังไง
    ไม่ใช่รถในฝันครับ  แต่กลายเป็นรถในฝันไปแล้ว ใช้ดีมากๆ ชอบมากที่สุด ถนนโล่งๆ เรียบๆ ขับ 160-170 มั่นใจมากครับ พยายามหาทางบำรุงรักษามันอย่างเต็มที่ เพื่อที่จะได้ใช้ไปนานๆ

4. แต่งอะไรไปบ้างครับ กะจะใช้ไปอีกนานแค่ไหน
    ไม่ได้แต่งอะไรเลยครับ ส่วนตัวคิดว่าวิศกรที่ทำรถมาจะออกแบบมาให้ดีอยู่แล้ว นอกจากเลือกยางดีๆ ใช้ S001 มาชุดนึง  ปัจจุบันใช้ Toyo Proxes ตัวท็อปอยู่ แค่นั้นเอง

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 12:41:26 »
BMW X1 Sdrive18i

ชอบรูปทรงและยี่ห้อที่รัก

ไม่ใช่ซะทีเดียวแต่ก็ชอบมาก แต่รถในฝันไม่เคยเห็นวิ่งในถนนเลย BMW 6Series GC

ไม่ได้แต่ง เดิม ๆ กะใช้ 6-7 ปี

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 01:07:23 »
ตอบนะครับ

Honda Stream MC รถตัวเองครับ อีกคันเป็น Toyota Vios J 2008 เป็นรถคุณเพื่อนสนิท

คัน Stream ออกมาปี 2005 เป็นรถคุณพ่อ แต่ท่านไม่ได้ใช้ตั้งแต่ 2008 เพราะใช้รถตำแหน่ง พอผมขับได้ก็เลยเอามาใช้  แต่ก็ไม่ค่อยได้ใช้ กลับมาบ้านถึงได้ขับ
ส่วน Vios นั้น เพื่อนผมเอาไปใช้ที่มหาลัย แต่คุณเธอขี้เกียจขับรถ แล้วทั้งกลุ่มมีแค่ผมกับเค้าที่ขับได้ ผมเลยกลายเป็นสารถีประจำกลุ่มไปโดยปริยาย ขับมันทุกวันมาเป็นเวลากว่า 3 เดือนแล้ว

ทั้ง 2 คัน ใช้ดีครับ แต่ไม่โดนใจ ยิ่ง Stream นี่ไม่ใช่เลย ตอนแรกขับแค่ Stream ก็ขับดีนะ แต่รู้สึกว่ามันใหญ่เกิน พอยิ่งมาขับ Vios แล้วยิ่งรู้สึกว่ามันเทอะทะมากๆๆ แต่ก็นั่งสบาย ส่วน Vios เล็กกะทัดรัตแบบที่ชอบนะ แต่เวลาขับเร็วๆแล้ว ไม่มั่นใจเท่าไหร่ ปกติผมขับแถว ชะอำ บายพาส หัวหิน ก็รู้สึกเสียวๆบ้าง

ส่วนรถในฝัน ตอนนี้ผมชอบอยู่ 3 คัน คือ
- BMW 320d E90 LCI M-Sport Version สีขาว ตัวสุดท้ายก่อนเปลี่ยนโฉม คันนี้ชอบมากๆ เจอทีไร มองทุกที
- BMW 428i M Sport สีขาว เพราะมันสวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
- Volvo V40 T5 S สีขาวหรือฟ้า เคยนั่งแล้ว รู้สึกว่า ตอบโจทย์ที่ต้องการมาก ทั้งความกะทัดรัด แรง สวย และระบบความปลอดภัยเต็ม ดูคุ้มดี

4. แต่งอะไรไปบ้างครับ

คัน Stream ผมเปลี่ยนแค่วิทยุเป็น 2din  7 นิ้ว ของ Pioneer กับติดกันสาดกระจกแค่นั้น เพราะเป็นรถพ่อ ทำอะไรมากไม่ได้
ส่วน Vios เพื่อนผมติด Skirt กับเปลี่ยนแม็ก

กะจะใช้ไปอีกนานแค่ไหน

คัน Vios คงอีกไม่เกิน 2 ปี เพราะเรียนจบ คงจะได้ขับบ้างถ้ายังเจอกับเพื่อนอยู่ ส่วน Stream คงอยู่ที่บ้านไปอีกนาน แต่ผมอาจจะไม่ได้ใช้ เพราะอีกไม่กี่ปี พ่อเกษียณ ก็จะเอาคันนี้ไปใช้ แล้วออกคันใหม่ให้ หรือ อาจจะก่อนหน้านั้นถ้าที่บ้านจะซื้อให้หรือผมมีโอกาสและกำลังจะซื้อเอง

ขอบคุณครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ NPS2

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 16:53:51 »
civic city z34 sti r35

รถญี่ปุ่นไม่จุกจิก ราคาไม่แพง บางคันเอามาขับเล่น บางคันใช้งานทั่วไป

ใช้ดีครับ ก็เป็นหลายคันที่ชอบ คงไม่ถึงกับฝัน ผมเป็นคนไม่ค่อยชอบฝัน

ส่วนใหญ่เดิมๆครับ มี gtr ทำ 600 ม้า หลายคันอาจจะเก็บ ไม่ค่อยอยากขาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2016, 13:17:22 โดย NPS2 »
Fairlady Z 40th Anniversary
WRX STI A-Line Type S