ผู้เขียน หัวข้อ: // Spec อย่างไม่เป็นทางการ All new Nissan X-Trail ในไทยเปิดตัวพฤศจิกายนนี้ //  (อ่าน 28733 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Specification อย่างไม่เป็นทางการ จากรายการ DR!VE by J!MMY
เมื่อวันเสาร์ที่ 27 กันยายนที่ผ่านมา

All new Nissan X-Trail

- มี 2 เครื่องยนต์ 2.0 และ 2.5 ลิตร เบนซิน
- มีรุ่นขับเคลื่อน 4 ล้อ ทั้งในรุ่น 2.0 และ 2.5 ลิตร
- เครื่องยนต์ 2.0 เป็นเครื่องยนต์ MR20DD Direct Injection + CVT
- เครื่องยนต์ 2.5 ลิตร เครื่องและเกียร์เดียวกับ Teana L33
- ประตูฝาท้ายเปิด-ปิดด้วยระบบไฟฟ้า พร้อมปุ่มกดปิด Auto
- มี Moonroof
- มี ระบบนำทาง Navigation System
- มีเบาะนั่งแถวที่ 3 ( 7 ที่นั่ง )
- เบาะแถว2 พับได้ 60 : 40 + เลื่อนหน้า-ถอยหลังได้

เผื่อใครที่ยังไม่ได้อ่าน First Impression >>
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=7817:Exclusive-First-Impression-%E0%B8%97%E0%B8%94%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%9A-Nissan-X-Trail-T32-(2-0-L-CVT-4WD-Japan-Spec)-%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%B0%E0%B9%84%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B8%B2-%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%A5%E0%B8%A1%E0%B8%8A%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%A7-%E0%B8%96%E0%B8%B6%E0%B8%87-Kyushu&catid=74:compact-suv&Itemid=93
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2014, 02:32:54 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
2.0 ฉีดตรง ชาบู !!!

2.5 วางใน X-Trail จะกินจุเหมือน Teana ไหมนร้าาา

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่ชอบแค่ CVT จริงๆ ทุกอย่างผมโอเคหมด  ถ้าเซ็ต CVT ได้แบบนี้จะยอมรับมัน

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ P233

• Jr. Member
  • **
เติมe85ได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ kitakita

• Full Member
MR20DD สุดยอดไปเลยครับ น่าจะส่งมาใน L33 minor change แน่ๆ แต่ขอ 5 ที่นั่งได้ไหม

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
ไม่ชอบแค่ CVT จริงๆ ทุกอย่างผมโอเคหมด  ถ้าเซ็ต CVT ได้แบบนี้จะยอมรับมัน

หมายถึง Sport Mode หรือเปล่าครับ

N/A  

ออฟไลน์ holahola66

แปลว่าตัว2.5 ใช้qr25 เหมือนสมัย t30 ตัวแรกที่ผมเคยขับ เปลี่ยนแค่เกียร์จาก auto4speed เป็น cvt ?
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
gdi ตัวที่สองของนิสสัน หุหุ  ศึกgdi เริ่มแล้วซินะ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Auto

Option  จัดเต็มมากสมกับเป็น SUV  ระดับหรู   
4x4  เปิดปิดท้ายไฟฟ้า  Moon roof 

ออฟไลน์ baddream11

" เบาะแถว2 พับได้ 60 : 40 + เลื่อนหน้า-ถอยหลังได้"

ได้ใจไปเต็มๆ ;D

ออฟไลน์ mongolias

งานนี้ตลาด SUV ได้ระอุแน่ นิสสันจัดมาขนาดนี้
มีเบาะแถว 3 มาด้วย งานนี้ที่ค่ายรถที่จะโดนแย่งลูกค้าแน่ๆคือ GM

รอดู CRV ตัว MC ว่าจะจัดเต็มมาหรือเปล่า ภาวนาให้ฮอนด้าจัดเต็ม ผู้บริโภคอย่างพวกเราจะได้มีทางเลือกดีๆ

ออฟไลน์ vasin

• **
ดีครับเอาเครื่อง MR20DD มา
ตอนแรกนึกว่าจะได้เครืองเหมือน L33

ส่วนเบาะแถว 3 อย่าคาดหวังเยอะครับ ให้คิดซะว่ามันเป็นรถ 5 ที่นั่ง ละกัน เพราะแถว 3 ขนาดประมาณ dog seat เนื้อที่ leg room ด้อยกว่า PPV ผู้ใหญ่นั่งไม่ค่อยไหวครับ เหมาะกับเด็ก 4-5 ขวบ ซะมากกว่า

ออฟไลน์ O_o"

ไม่คาดหวังว่า ที่นั่งแถวสาม จะนั่งสบายๆ ครับ ที่ไว้เพื่ออุดช่องว่าง รถ 7 ที่นั่งที่ขาดหายไป Nissan

แต่รอดูราคาอีกที อาจมีเงิบกันเป็นแถว  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
นิสสันเค้าไม่คิดจะไปใช้เกียร์แบบอื่นมั่งเหรอครับ
หรือว่าจะเอาแต่ CVT อย่างเดียวหมดเลย
 นี่ถ้าสามารถคิดค้น CVT ที่รองรับแรงบิดรถกระบะได้คงใส่มาในนาวาร่าแล้วสินะ
อยากได้เกียร์รถที่มันเล่นเกียร์ได้อะ

ออฟไลน์ H3T

เรื่องเบาะแถวสาม คงเพราะ Nissan ไม่ได้ตั้งใจจะทำให้นั่งสบายอยู่แล้ว น่าจะเผื่อไว้ใช้เวลาจำเป็นจริงๆมากกว่า

ดังนั้นเมื่อกลายเป็น 7 ที่นั่ง ก็จะโดนนำไปเทียบกับ PPV อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้

ในเมื่อเป็นเครื่องเบนซิน ซึ่งถ้าจะสามารถแข่งขันเรื่องค่าใช้จ่าย บาท/กิโลเมตร ก็ควรจะรองรับ E85 ( PPV เป็นดีเซล )

ผมแค่ตั้งข้อสังเกตุไว้ว่า ทำไม Nissan ไม่ให้ความสำคัญกับ E85 ทั้งๆที่เป็นปัจจัยหนึ่งที่ลูกค้านำมาพิจารณาเป็นลำดับต้นๆ และต้นทุนที่ถูกลงเพราะมีส่วนลดภาษีสรรพสามิตอีก 3%

Nissan คงไม่อยากได้ยินว่า ไม่เอา X-Trail เพราะเติม E85 ไม่ได้นะครับ

ออฟไลน์ tui

• **
Nissan_X_Trail

ออฟไลน์ Auto

นิสสันเค้าไม่คิดจะไปใช้เกียร์แบบอื่นมั่งเหรอครับ
หรือว่าจะเอาแต่ CVT อย่างเดียวหมดเลย
 นี่ถ้าสามารถคิดค้น CVT ที่รองรับแรงบิดรถกระบะได้คงใส่มาในนาวาร่าแล้วสินะ
อยากได้เกียร์รถที่มันเล่นเกียร์ได้อะ
เกียร์ cvt ราคาต้นทุนจะถูกกว่าเกียร์ทอรคคอนเวอร์เตอร์มาก  ต้นทุนต่างกันเกือบ 50%   มันเป็นส่วนนึงที่ลดต้นทุนและทำกำไรได้

ออฟไลน์ kiwiwi

เห็นพวงมาลัยแล้วทำให้นึกถึงสมาชิกท่านหนึ่งเอาไปเปรียบเทียบกะอวัยวะภายในของผู้หญิง

ไว้ขอดูตัวจริงก่อนครับ
แต่ถ้าผมจะไม่ซื้อ เพราะพวงมาลัยนี่ ถ้านิสสันรู้เขาคงขำกลิ้ง

ออฟไลน์ mothsan

ออฟชั่นก็พอกะ CRV Minor นะ จะมากกว่าก็แค่ แถว3 ที่ดูจากรีวิวที่ต่างประเทศ มันแคบมากๆๆ นั่งได้แต่เด็กน้อยจริงๆ
ถ้าจะเอาแถว 3 จริงๆ ผมไป  PPV MPv wagon เลยดีกว่า ดูแคบกว่าแถว3 wish อีก
 ถ้าไม่มี E85 แถบฉีดตรง ติดแก็สยากลำบากอีก จบกัน

ออฟไลน์ Pat.Lee

เห็นพวงมาลัยแล้วทำให้นึกถึงสมาชิกท่านหนึ่งเอาไปเปรียบเทียบกะอวัยวะภายในของผู้หญิง

แต่ถ้าผมจะไม่ซื้อ เพราะพวงมาลัยนี่ ถ้านิสสันรู้เขาคงขำกลิ้ง

อื่มมมมมม จริงด้วยครับ >.<

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ข้างนอกผมให้สวยสุดเลย แต่ไม่ซื้อเพราะพวงมาลัยเหมือนกัน
มีผลมากๆ เพราะต้องจับต้องเห็นมันทุกวัน
จะขายไม่ออกเพราะแบบพวงมาลัยนี่แหละ

ออฟไลน์ tsubasa

Re: // Spec อย่างไม่เป็นทางการ All new Nissan X-Trail ในไทยเปิดตัว
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 12:00:03 »
ถึงผมไม่ได้จบการตลาด แต่คิดว่า e85 มีผลต่อการตัดสินใจของลูกค้านะ
ถ้าไม่อยากแป๊กเหมือน product ตัวอื่นๆ แนะนำทำ e 85 มาด้วยนะคุณนิสสัน ไทยแลนด์

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
เกียร์ cvt ราคาต้นทุนจะถูกกว่าเกียร์ทอรคคอนเวอร์เตอร์มาก  ต้นทุนต่างกันเกือบ 50%   มันเป็นส่วนนึงที่ลดต้นทุนและทำกำไรได้

ดูท่าผมคงจะไม่เห็นนิสสันเกียร์ออโต้ปกติแน่ๆ ฉายา เกียร์สหกรณ์ไม่ใช่ได้มาเพราะโชคช่วยจริงๆ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ฉีดตรง! ฉีดตรง! ฉีดตรง!
ฉีดตรงสาละวันฉีดตร๊ง!  ;D

ออฟไลน์ mcimike

• Newbie
  • *
  • Mike Appleseed
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม
I Love Automobile Industry.

ออฟไลน์ superar349

• Newbie
  • *
ขายบ้านเราจะประกอบอินโดหรือบ้านเราคับ

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ขอบคุณครับ
 :oเป็นsuvราคาต่ำกว่า2ล้านรุ่นแรกที่มีmoonroofและฝาท้ายไฟฟ้า
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD

ผมกลับคิดว่ามันเหมือนหน้ากาก Iron man ซะอีก
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ประกอบไทยครับ