ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : รีวิว ทดลองขับ Proton Suprema S //  (อ่าน 5210 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เสร็จอย่างรวดเร็ว

Full Review : Proton Suprema S

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=8147

มีคลิปครับ รอไปเรื่อยๆ

แสดงความเห็นได้ตามอัธยาศัย

ออฟไลน์ Poj

• Full Member
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
ขอบคุณครับรอบนี้มาแต่หัววันเลย 55555

ออฟไลน์ pony

ขอบคุณครับสำหรับรีวิว
ปล่อยรีวิวเหนือความคาดหมายทีเดียว ^^

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ขอบคุณครับ
เห็นแล้วนึกถึงskoda octavia 2.0tdi wagon เลยครับทั้งภายในภายนอก ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2014, 16:21:30 โดย Tar »
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ mazeraty

ขอบคุณครับ

interior ดูจืดๆคล้ายๆ MG จัง ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ภาพรวม สมรรถนะและราคายังน่าใช้กว่า MG อยู่พอสมควรนะ  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ TheWizard

• Jr. Member
  • **
น้ำหนักรถ หน่วย ผิดไปทั้งสองรุ่นเลยครับ
ขอบคุณครับ เป็นข้อมูลอีกรุ่นที่เห็นพัฒนาการ ตั้งแต่ Champ ที่ดีทีเดียว

ออฟไลน์ jumpon77

ด้อยกว่าแฝดพีแต่มันยังดีกว่าmg6ครับขอบคุณรีวิวครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Highway Star

ขอบคุณครับ รถดีน่าใช้แต่ไม่น่าซื้อเพราะบริการหลังการขาย

ออฟไลน์ CarameLon

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : รีวิว ทดลองขับ Proton Suprema S //
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 16:59:42 »
อะไหล่จะแพงไหมเน้อ
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ recycleman

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : รีวิว ทดลองขับ Proton Suprema S //
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 17:12:17 »
ท้ายมันไม่ไหวจริงๆ ถ้าย้อนยุคไปช่วงซีวิคตาโตหรือโคโลล่าตูดเป็ด ท้ายแบบนี้อาจจะดูสวยก็ได้

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 17:19:01 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 18:52:59 »
ฝันผมเป็นจริงแล้ว  :D ขอบคุณครับพี่จิมมี่  :)

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 18:53:15 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Metallic

• Full Member
  • I'm a ME
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 20:02:50 »
ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 01:10:31 »
Proton เป็นรถที่เห็นได้เยอะจริงๆในภาคใต้ โดยเฉพาะ Exora

ส่วนเจ้านี่ผมว่าท้ายมันโอเคนะ นึกถึง Skoda ท้ายตัดทั้งหลาย   ส่วนตัวแบรนด์นี้ผมโอเคกับเค้านะ แต่ขอให้บริษัทแม่เข้ามาเถอะ ติดกับไทยแค่นี้เองถ้ากล้าเข้ามาจริงจัง ผมเชื่อว่าคนก็จะกล้าซื้อ  รถไม่ได้แย่เลย ความปลอดภัยก็ครบ และดีกว่าหลายๆยี่ห้อด้วยซ้ำ

ตามรีวิวเลย มันต้องพิสูจน์ตัวเองให้ได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 09:19:12 »
โปรตอนตอนนี้เรื่องเครื่องยนต์พัฒนาไปเยอะแบบเห็นได้ชัด เหลือแต่การออกแบบนี่ล่ะ ขอให้มันดูสากลกว่านี้อีกหน่อย แล้วก็ให้บริษัทแม่เข้ามาทำตลาดจริงจังเถอะนะ
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 12:43:21 »
 ;D MG6 ลดสองแสนยังดูไม่น่าซื้อเท่าเจ้านี่เลยแฮะ...

ว่าแต่ CVT โปรตอนระยะยาวจะเป็นยังไงนะ ใส่มาเฉพาะตัวเทอร์โบซะด้วย ตั้งแต่ Exora, Preve แล้วหรือเปล่า

ปล. แอบทึ่งว่า แฮทช์แบ็กประหยัดน้ำมันกว่าซีดานซะด้วย
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

automotive48

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 12:59:18 »
ดีใจที่เห็นรีวิวรถยี่ห้อนี้เพราะส่วนตัวก็ใช้ยี่ห้อนี่อยู่ขึ้นปีที่4แล้ว ถือว่าคิดถูกมากๆๆครับ
อะไหล่สิ้นเปลืองก็หาเทียบได้หลายๆรุ่นถ้าทำการบ้านมาสักหน่อย
ถ้าจะเครียดก็แค่อะไหล่ตัวถังแค่นั้นเพราะราคาแพงกว่าเจ้าตลาดค่อนข้างเยอะ(ในกรณีที่ซื้อกับ0แต่ถ้าสั่งจากผู้นำเข้าอิสระก็จะถูกลงกว่าครึ่ง)
เครื่องยนต์ทนมากๆๆๆๆๆๆๆในบล็อคเก่าที่เป็นวาว์ลไฮโดรลิก(ส่วนตัวใหม่ๆที่เป้นเทอร์โบกับเกียร์cvtยังไม่ค่อยสเถียรแล้วก็sensorต่างๆเท่าที่ลองดูมาจากในคลับก็ยังรวนๆค่อนข้างเยอะ)
เดียวรอดูปีหน้าจะมีsuv protonมาอีกถ้าแก้ปัญหาต่างๆตรงจุดนี้ได้ก็น่าลุ้น

BOMBAY

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 19:42:02 »
ขอบคุณครับ ไม่เคยผิดหวังกับผลงนของพี่เลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 22:45:17 »
ขอบคุณครับ

อัตราเร่งด้วยกว่าพี่ แต่ประหยัดกว่า โอเคเลย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 11:09:17 »
ขอบคุณครับสำหรับรีวิว

อัคราเร่งดี อัตราการสิ้นเปลืองพอใช้ แต่ความสวยงามมันยังไม่ลงตัวยังไงไม่รู้
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 18:15:31 »
เรื่องงานของแบบของ Preve กับ Suprema S ต้องดูตัวจริงครับ เพราะทั้งสองรุ่นนี้ ถ่ายรูปออกมาแล้วน่าเกลียด!! เหมือนไม่ลงตัว แต่ดูตัวจริงไม่เลวครับ
ก่อนผมจะออก ผมไม่ชอบเลย ดูในรูปยังไงก็ไม่สวย แต่เห็นตัวจริงแล้ว รับได้ 555 รับได้ก็ไม่ได้แปลว่าสวยนะครับ 555

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 13:42:59 »
มันเป็นรถที่ทำหลายอย่างได้โอเคนะ ใน C-Segment มีรถที่แพงกว่านี้และให้ความพึงพอใจในอัตราส่วนเทียบกับราคาได้ไม่ดีเท่า อุปกรณ์ความปลอดภัยไม่ขี้เหนียว นี่คือจุดสำคัญที่ผมชื่นชมใน Proton แต่กับ Suprima นั้น ผมยังไม่ถนัดกับตำแหน่งการขับ ท่านอื่นอาจจะลองนั่งดูก่อนก็ได้ ผมว่ามันคล้าย Focus รุ่นที่แล้ว แต่ไม่ถนัดเท่า เบาะสูงกว่า Tiida แต่หลังคาเตี้ยเหมือนรถเก๋งส่วนใหญ่

ส่วนสมรรถณะอัตราเร่งนั้นไม่มีปัญหา เกียร์ก็ไม่มีปัญหา ผมมองว่าเป็นรถที่ออกจะมุทะลุ พร้อมมีเรื่องเสียด้วยซ้ำ เกียร์กับคันเร่ง MG นั้นเหมือนต้องปลุกเด็กมัธยมให้ตื่น แต่เกียร์กับคันเร่งของ Suprima นั้นเหมือนคนที่ตื่นตัวประหนึ่งมีโจทก์ตามไล่ต่อยอยู่ตลอด ส่วน Hyundai นั้นเหมือนคนปกติ แต่ถ้าเหยียบหนักๆเมื่อไหร่จะทำงานแบบถวายชีวิต

วันนี้ Suprima อาจยังไม่สมบูรณ์แบบ แต่ถ้ามองว่ารถรุ่นที่แล้วของพวกเขาคือ Gen2 คุณจะพบว่านี่เป็นพัฒนาการก้าวกระโดดที่ไกลมาก จากรถที่ไม่คิดจะซื้อ จนตอนนี้เป็นรถที่แม้ไม่ซื้อแต่ก็ยังมีคิดหลายตลบก่อนว่าตัดสินใจถูกหรือเปล่า

แล้วลองคิดดูว่ารุ่นต่อไป จะขนาดไหน ถ้าอัตราการพัฒนายังรุดหน้าไปในแบบนี้ มันจะเหมือนกับ Hyundai คือรถออกมาดีแล้ว เหลือแค่ความไว้ใจเรื่องการใช้ระยะยาวและการยอมรับปรับเปลี่ยนทัศนคติของผู้บริโภคเท่านั้น
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

promt

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 01:44:36 »
อยากจะคืนกุญแจเลยรึครับ