ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อความคิดเห็นเกี่ยวกับ WRX STI 2015 หน่อยครับ  (อ่าน 13354 ครั้ง)

ออฟไลน์ alankarm

• Full Member
Re: ข้อความคิดเห็นเกี่ยวกับ WRX STI 2015 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 17:53:43 »
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านมากเลยครับ

ได้ทั้งความรู้ ความอบอุ่นเลย  ;D  ;D

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
Re: ข้อความคิดเห็นเกี่ยวกับ WRX STI 2015 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 18:14:46 »
พึ่งรู้ว่าบอร์ดเรา สาวกซูเยอะเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 19:03:35 »
ผมคิดว่าจะออก STI เหมือนกัน แต่สเปคญี่ปุ่นนี่สั่งที่ไหนครับ เพราะตอนแรกมองรถของ Motor Image ไว้อย่างเดียว
ระหว่างนี้ก็ดูคลิป Golf R MK7 เผื่อไว้ด้วย ชอบตรงที่เป็นเกียร์ออโต้ ขับในเมืองตอนรถติดคงสบายกว่ากันเยอะ

GOLF R สวน STI แบบนิ่มๆเลยครับ ถ้าตามคลิปนะ  เห็นมีคนมาทดสอบด้วยกันหลายสถาบัน

อันนี้จริง ผมมีทั้ง Gti กับ Sti ถ้า Gti มี 220hp, Sti ต้องมี 300hp จึงจะวิ่งพอกัน เนื่องด้วยน้ำหนัก และระบบขับเคลื่อน 2 ล้อกับ 4 ล้อ
ตอนเพื่อนเอา Golf R มาไล่ มันแซงผมกระจุยเลย แต่พอทำ Sti เป็น 370hp ก็วิ่งกันแบบสูสี แต่มัน Golf R 300hp เดิมๆนะ

อ่านแล้วเห็นภาพเลยครับ แต่พอจะให้ความรู้หน่อยได้มั้ยครับ ว่าทำไม ในเมือง Golf R ก็ขับ 4 เหมือนกัน ถึงได้แรงกว่าครับ  :D
เกียร์กับม้าลงพื้น

ออฟไลน์ bojung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 21:47:33 »
ผมเองชอบซูบารุมากกว่าครับ ผมไม่ได้สนหน้าตาเท่าไร ผมเน้นประสิทธิภาพและสมรรถะภาพของรถครับ ขับดี ขับมันส์ ขับปลอดภัย แต่ตัว Sti ผมว่ามันสวยดีนะครับ ไม่เน้นเยอะจนเกินไป แต่ก็ดูคลาสสิคด้วย

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 08:08:23 »
ขาย GC ไปเมื่อปีที่แล้ว เคยมี EK,A31 วันนี้ V40 พบว่า คิดถึงมันทุกครั้ง ที่เข้าโค้ง หรือ ออกตัว
ถ้ามีโอกาศ จะจัด แมวครับ ส่วนรุ่นใหม่ ผมว่าราคามันแรงไปหน่อย ตัวเทียบมันเยอะ ผมว่า แมวราคาน่ามากกกก

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 21:36:27 »
อ่านกระทู้นี้แล้วมีความสุข ผมไม่เก่งทฤษฎี แต่ขับมาหลายปี
ที่บ้านเปลี่ยนรถมาก็หลายคันหลายยี่ห้อแต่คิดแล้วก็แปลกใจว่าทำไมมีเจ้าซูบารุจอดอยู่เสมอ
จาก GC แต่งจนแทบจะขับไม่ไหว เปลี่ยนไปใช้ เลกาซี่ เปลี่ยนไปใช้ ลุงเอ้าแบค จนตอนนี้กลับมาหา GC อีกครั้ง
พยายามเก็บแบบเดิมๆสมบูรณ์ๆ อยากเก็บไว้นานๆ

ส่วนเจ้า New STI มีน้องในกล่มจองมาแล้ว ถ้าออกมาจะขอลองนั่งซะหน่อยสวยดี ผมว่าสวยกว่าแมวอ้วนนะ(ส่วนตัว)
เครื่องเป็นตัวเก่าแต่ แรงมีความสมดุลมากกว่า ตัว WRX ที่ได้เครื่องใหม่แต่ดึงยังน้อยกว่า GCอีก

ถ้าใครได้มาแล้วรบกวนทำรีวิวงามๆ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง อยากอ่านมากกกก

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 21:57:26 »
ชอบคั้งแต่ GC เพราะเสียงอันทรงเสน่ห์ และรูปทรงที่ธรรมดาๆ แต่มันผ่านตาผมไปไวมากๆ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 22:29:11 »
อ่านเพลินเลยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ bankbas

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 23:39:43 »
อ่านแล้วนึกภาพตามนี่..ฟินเลยครับ

ออฟไลน์ PunTam

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 12:57:44 »
ผมคิดว่า ท่านเจ้าของกระทู้มีรถที่ใช้ในชีวิตประจำวันแล้ว คงไม่เดือดร้อนที่จะมีรถแบบนี้ไว้ในโรงรถที่บ้านแล้วหละครับ ซื้อเถอะครับ ครั้งหนึ่งในชีวิต แล้วพาเขาไปขับเล่นในสนามบ้างเพื่อเพิ่มทักษะในตัวท่านเองและรีด Performance รถ แล้วจะสนุกไปกะเขาครับ   ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Impulse

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 13:08:47 »
เป็นหนุ่งในรถที่ผมอยากอ่านรีวิวของคุณจิมมี่สุดๆ เพราส่วนตัวผมคงยากมากที่จะได้ซื้อรุ่นนี้แต่ STi รุ่นหน้าไม่แน่

ออฟไลน์ alankarm

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 14:53:12 »
ผมคิดว่า ท่านเจ้าของกระทู้มีรถที่ใช้ในชีวิตประจำวันแล้ว คงไม่เดือดร้อนที่จะมีรถแบบนี้ไว้ในโรงรถที่บ้านแล้วหละครับ ซื้อเถอะครับ ครั้งหนึ่งในชีวิต แล้วพาเขาไปขับเล่นในสนามบ้างเพื่อเพิ่มทักษะในตัวท่านเองและรีด Performance รถ แล้วจะสนุกไปกะเขาครับ   ;D ;D ;D ;D
อ่านกระทู้นี้แล้วมีความสุข ผมไม่เก่งทฤษฎี แต่ขับมาหลายปี
ที่บ้านเปลี่ยนรถมาก็หลายคันหลายยี่ห้อแต่คิดแล้วก็แปลกใจว่าทำไมมีเจ้าซูบารุจอดอยู่เสมอ
จาก GC แต่งจนแทบจะขับไม่ไหว เปลี่ยนไปใช้ เลกาซี่ เปลี่ยนไปใช้ ลุงเอ้าแบค จนตอนนี้กลับมาหา GC อีกครั้ง
พยายามเก็บแบบเดิมๆสมบูรณ์ๆ อยากเก็บไว้นานๆ

ส่วนเจ้า New STI มีน้องในกล่มจองมาแล้ว ถ้าออกมาจะขอลองนั่งซะหน่อยสวยดี ผมว่าสวยกว่าแมวอ้วนนะ(ส่วนตัว)
เครื่องเป็นตัวเก่าแต่ แรงมีความสมดุลมากกว่า ตัว WRX ที่ได้เครื่องใหม่แต่ดึงยังน้อยกว่า GCอีก

ถ้าใครได้มาแล้วรบกวนทำรีวิวงามๆ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง อยากอ่านมากกกก

ใกล้ได้เป็นสาวก ดาวลูกไก่แล้วครับ ขอบคุณมากๆเลย

หลายท่านชอบ และเป็นสาวกหลายท่านเลยนะเจ้า STI นะเนี่ย  ;D  ;D  ;D