ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแชร์ประสบการณ์การซื้อรถยุโรปคันแรกของคุณให้ฟังหน่อยครับ?  (อ่าน 12164 ครั้ง)

ออฟไลน์ crazyrose

• Newbie
  • *
หลักเลยคับรถยุโรปขับมันส์กว่าแน่นอน ค่าซ่อมปีแรกๆอาจไม่มีเจอปัญหา(ในกรณีซื้อมือหนึ่ง) ถ้าเราหมั่นเข้าศูนย์ตามระยะทาง อีกเรื่องที่สำคัญคือเรื่องศูนย์บริการคับ เลือกศูนย์บริการดีมีชัยไปกว่าครึ่งจิงๆ ของผมเคยไปปรึกษากับเซลเมื่อเดือนที่แล้วศูนย์เกรยแถวลาดพร้าว rabbit auto craft ศูนย์น้องใหม่แต่บริการยอดเยี่ยมจิงๆคับ เซลพูดจาดี ให้คำแนะนำดีมาก ไม่ออกอาการรำคาญเลย แพลนออกรถปีหน้าผมซื้อกับ rabbit auto craft แน่นอนคับ เจ้าของกระทู้ลองศึกษาดูหลายศูนย์ดูคับ

ออฟไลน์ Elextons

• Full Member
"ของเรารถ Benz E200 Coupe ค่ะ อยากได้รถออพชั่นเยอะอะค่ะ ตอนแรกก็ลังเลว่าจะซื้อศูนย์หรือเกรย์ดี พอดีมีเพื่อนแนะนำโชว์รูมแถวลาดพร้าวซื่อ Rabbit Auto  เค้ามีรถออพชั่นเต็มพอดี  การดูแลรักษาก็เข้าเช็คตามกำหนดระยะเวลานะคะ มีศูนย์บริการก็อุ่นใจดีค่ะ"

หลักเลยคับรถยุโรปขับมันส์กว่าแน่นอน ค่าซ่อมปีแรกๆอาจไม่มีเจอปัญหา(ในกรณีซื้อมือหนึ่ง) ถ้าเราหมั่นเข้าศูนย์ตามระยะทาง อีกเรื่องที่สำคัญคือเรื่องศูนย์บริการคับ เลือกศูนย์บริการดีมีชัยไปกว่าครึ่งจิงๆ ของผมเคยไปปรึกษากับเซลเมื่อเดือนที่แล้วศูนย์เกรยแถวลาดพร้าว rabbit auto craft ศูนย์น้องใหม่แต่บริการยอดเยี่ยมจิงๆคับ เซลพูดจาดี ให้คำแนะนำดีมาก ไม่ออกอาการรำคาญเลย แพลนออกรถปีหน้าผมซื้อกับ rabbit auto craft แน่นอนคับ เจ้าของกระทู้ลองศึกษาดูหลายศูนย์ดูคับ

นายรู้สึกเหมือนกันกับชั้นรึป่าวบีหนึ่ง ??  สงสัยสมัครมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ;D

ส่วนของผม รถยุโรปคันแรกที่ซื้อด้วยตัวเอง ก็คือ BMW F30 ออกกับค่ายที่ตอนนี้กำลังโด่งดังอยู่ใน

เว็ปนี้เนี้ยแหล่ะครับ  หลักๆ เลยคือ CivicFD คันเก่ามันเริ่มมีเสียงก็อกๆ แก๊กๆ ให้น่ารำคาญใจอยู่บ้าง

แล้วคุณยายผมท่านอายุมากแล้วและท่านก็ชอบ BMW ผมเองเริ่มทำธุรกิจส่วนตัวเล็กๆ มาได้ 5-6 ปี

พอมีเงินเก็บอยู่บ้าง วันไปดูรถก็พาคุณยายท่านไป แล้วท่านก็ชอบ F30 มากๆ เอาซะด้วย

(แถมเลือกเอาแบบโฉม Sport เบาะแดง ไม่ยอมเอาลายไม้เพราะบอกว่ามันดูแก่)

ส่วนตัวผมเอง พอซื้อในนามบริษัท มันได้ผลประโยชน์เรื่อง นำมาหักค่าใช้จ่ายกรณีทำ Financial Lease

ก็เลยตกลงปลงใจซื้อไป อีกหนึ่งอย่าง ที่ผมจะบอกไว้ ถ้าเซลส์ที่ศูนย์ เค้าเห็นว่าคุณมีศักยภาพพอที่จะซื้อ

เซลส์ขายรถ (โดยเฉพาะ สาวๆ หน้าตาดี) จะรบเร้าทุกวิถีทางให้คุณ ลองนำรถออกไป Test Drive ซึ่งบอกได้เลยว่า เสร็จแทบทุกราย

พอไปลองรถเสร็จกลับมา ก็จะวางเงินจองกันทันทีครับ
2007 Honda Civic FD 1.8E AT/AS
2014 BMW F30 320i