ผู้เขียน หัวข้อ: E250 coupe รถเกรย์ปี 2012ลงมา เอาเข้าศูนย์ MBTH ได้มั้ยครับ  (อ่าน 3413 ครั้ง)

ออฟไลน์ skyrich

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ แต่เข้ามาหาข้อมูลความรู้ในนี้มาพักใหญ่แล้วครับ ขอบคุณพี่ๆน้องๆ ทุกท่านด้วยนะครับ ที่ช่วยแบ่งปันข้อมูล

อยากสอบถามว่า E200 (E250) coupe แต่เป็นรถเกรย์ ปี 2012 ลงมา ไม่ทราบว่าจะเอาไปเข้าศูนย์ของ MBTH หรือซื้อ service ศูนย์ของ MBTH ได้มั้ยครับ

หรือว่ามีเกรย์เจ้าไหนที่ บริการดีๆ และ มีขาย service maintenance บ้างครับ

ออฟไลน์ mxmx

• Sr. Member
เช็คเลขเครื่องนะคับ ไปที่ 0 เลย ถ้าผลิตก่อน เดือน 6-7 ปี 2012 เข้าเชอวิสได้คับแต่ไม่ได้ส่วนลดเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
มีอยุ่หลายทางครับ

1. M3 แท้ๆ (แอบเห็นปั้มเบรคโตๆ แม๊ก ตัวถัง...)  เหตุเพราะ เป็นภาพลักษณ์ของตัว BMW ครับ เหมือนตามโฆษณารถยนต์ต่างๆ ก็เอารถรุ่นท็อปสุดมาโฆษณา
    ไม่มีใครเอาตัวต่ำสุดล้อกระทะมาวิ่งถ่าย
2. โครง M3 แต่ภายนอกเป็น M3 ทั้งหมด ยกเะว้น เครื่องยนต์ ที่อาจจะเอา 320i มาทำ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมคิดว่า .... ขอแรก อาจจะมีเปอเชนมากกว่าเพราะ อย่าลืมน่ะครับ ราคาต้นทุนจริงๆ ไม่มีใครรู้ครับ นอกจากเจ้าของบริษัท ราคาที่เราเห็นอาจจะแพง

แต่ความเป็นจริง M3 ของเค้าต้นทุนอาจจะแค่ ล้านต้นๆ ก็เป็นได้ .....

ออฟไลน์ cloud

มีอยุ่หลายทางครับ

1. M3 แท้ๆ (แอบเห็นปั้มเบรคโตๆ แม๊ก ตัวถัง...)  เหตุเพราะ เป็นภาพลักษณ์ของตัว BMW ครับ เหมือนตามโฆษณารถยนต์ต่างๆ ก็เอารถรุ่นท็อปสุดมาโฆษณา
    ไม่มีใครเอาตัวต่ำสุดล้อกระทะมาวิ่งถ่าย
2. โครง M3 แต่ภายนอกเป็น M3 ทั้งหมด ยกเะว้น เครื่องยนต์ ที่อาจจะเอา 320i มาทำ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมคิดว่า .... ขอแรก อาจจะมีเปอเชนมากกว่าเพราะ อย่าลืมน่ะครับ ราคาต้นทุนจริงๆ ไม่มีใครรู้ครับ นอกจากเจ้าของบริษัท ราคาที่เราเห็นอาจจะแพง

แต่ความเป็นจริง M3 ของเค้าต้นทุนอาจจะแค่ ล้านต้นๆ ก็เป็นได้ .....

ผมเล่นเวบบอร์ดมาตลอดชีวิต ไม่เคยตอบผิดกระทู้เลยเชื่อป้ะ   แซลเล่นครับอย่าซีเรียส อิอิ

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
จะไปง้อ mbth ทำไมครับ

ออฟไลน์ unconsent

• Jr. Member
  • **
จะไปง้อ mbth ทำไมครับ

ไม่ใช่ทุกคนที่เค้าจะมีเวลา + ความรู้ไว้ประดับตัวไม่ให้โดนอู่นอกฟันหัวแบะน่ะสิครับท่าน แต่ศูนย์ MBTH ไม่ใช่ว่าไม่มีนะ แต่ถ้าเทียบอัตราส่วนแล้วโอกาสโดนฟันหัวแบะหรือสอดไส้ของปลอมมันน้อยกว่านะผมว่า

ออฟไลน์ rocky55555

มันต้องลงทะเบียนตั้งนานแล้วครับถึงจะเข้าได้
ตอนนี้ไม่น่าจะได้แล้วต่อให้ปีเก่าๆแต่ไม่ได้ไปติดต่อไว้ตอนนั้น