ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามคนใช้ LEXUS ครับ  (อ่าน 5784 ครั้ง)

ออฟไลน์ james99

• Jr. Member
  • **
อยากถามคนใช้ LEXUS ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 20:50:45 »
คือ LEXUS เป็นอีกยี่ห้อหนึ่งที่ผมชอบมากๆ และติดตามข้อมูลเรื่อยมา แต่ไม่ค่อยมีใครพูดถึงเรื่องปัญหาหรือ defect ซักเท่าไหร่(หมายถึงปัญหาจุกจิกนะครับ)

ในขณะที่รถหลายๆรุ่นมักเจอปัญหาน่ารำคาญใจ เช่น accord เครื่องสั่น เบรคสั่น เสียงลมเข้า , cx5 เสียงนู่นนี่นั่นดัง , teana j32 น้ำมันเกียร์ร้อน หรือแม้แต่รถยุโรปที่ภายในมักจะดังกร้อบแกร้บอ้อดแอ้ดตามจุดต่างๆ ฯลฯ

เลยอยากถามพี่ๆที่ใช้ LEXUS อยู่ ว่ายี่ห้อนี้มันมีเรื่องจุกจิก น่ารำคาญใจ ประมาณว่าทำให้หงุดหงิดใช้แล้วไม่มีความสุขบ้างมั้ยครับ

ปล.ไม่นับปัญหาตามอายุการใช้งานปรกตินะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: อยากถามคนใช้ LEXUS ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 20:56:30 »
ผมว่าไม่ค่อยจุกจิกนะคับใช้ได้เลย design ก้สวยแต่มี RX เป็นแกะดำ 5555 ถ้าชอบจัดเลยคับNX ผมว่าสวยมาก เครื่องไฮบริดใช้ได้. เป็นรถยี่ห้อที่ผมว่าภายในเกินราคา ดูดีกว่า Porches คับภายใน

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 22:11:56 »
ไม่จุกจิกเลยครับเปลี่ยนถ่ายของเหลวตามระยะแค่นั้นเลย RX350 วิ่งมาแสนนิดๆละครับเครื่อง V6 เดิบเรียบเสียงไพเราะ
เสียใจตรงพี่ข้างบนบอกเป็นแกะดำนี่แหละครับ :'( ตอนออกใหม่ๆสวยเลยนะสำหรับบ้านผมไม่งั้นคงไม่ซื้อ 555 ยิ่งตัว minor F Sport สวยเลยเรื่องควสมสวยแล้วแต่ชอบ
เรื่องดีไชน์ NX จะดูสปอตกว่าถ้าเรื่องความสะดวกสบายต้อง RX ครับรถคนละขนาดชัดเจนเข้าไปนั่งให้คนละความรู้สึกเลย NX คอนโซลจะเข้าหาตัวใกล้ตัวเหมือนรถสปอต

RX ออกแนวผู้ใหญ่เน้นเรียบๆนั่งสบายครับช่วงปีที่ออกมาต่างกันพอสมควรต้องยอมรับว่า NX ดูสดใหม่สวยกว่าครับออกใหม่ก็ต้องสวยกว่าอะเนอะไม่งั้นขายไม่ได้แน่ๆค่อยรอดู RX 2016 อีกทีแต่เร็วๆนี้
ตัว RX200t จะมาครับ
ถ้าชอบต้องดูเป็นรุ่นๆไปบางตัวซื้อเกร์ยคุ้มกว่าครับจะมี NX300h ที่ดูน่าเล่นรถศูนย์ขึ้นมาหน่อยเหลือเรื่องการตั้งราคาจริงๆครับสำหรับแบรนด์ Lexus ในไทยกับการกั๊กออปชั่นนิดหน่อยเช่นเครื่องเสียง

Mark Levinson ในตัวท็อปในหลายรุ่นไม่ให้อยากได้ต้องเล่นรถเกร์ยลำโพง 7.1 Channel  15-speaker Mark Levinson Premium Surround
เสียงดีจริงครับขับรถมีความสุขมากรถผมก็รถเกร์ยครับตอนนั้นส่วนต่างกับรถศูนย์เกือบ 8 แสน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2014, 22:46:08 โดย TorTy »

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 09:47:02 »
Lexus  เป็นรถที่ถูกตั้งราคาแพงในตอนซื้อป้ายแดง    ทำให้คนส่วนใหญ่อาจไปมองรถยุโรปในราคาเดียวกันที่ให้อะไรมากกว่า ฟิลลิ่งต่างกันไปรวมถึงภาพลักษณ์แบรนด์     
แต่ Lexus  เป็นรถญี่ปุ่นทั่วไปที่พัฒนาการประกอบ วัสดุ และแบรนด์ให้ดีขึ้นไปอีกระดับนึง     ซึ่งข้อดีของมันคือมันไม่ได้จุกจิกต้องซ่อมกวนใจเหมือนรถยุโรปในระดับราคาเดียวกัน             อะไหล่แพงเหมือนกันแต่ข้อดีคือสบายใจตรงที่มไจกจิกเวลาซ่อมคือซ่อมไม่ยากเกินไป ไม่มีกวนใจทีหลัง ซ่อมจบแล้วก็จบเลย ไม่ต้องไปนั่งซ่อมนั่งสาเหตุกันหลายวันแบบรถยุโรป         ราคามือ 2 ยั่วใจน่าเล่นเพราะราคาตกมากเนื่องจากราคาป้ายแดงตั้งไว้แพงเกินตัว    ค่าซ่อมค่าเช็คระยะถือว่าแพงเกรดเดียวกับรถยุโรป       อะไหล่แพงพอกันกับรถยุโรป  และไม่ได้แพร่หลายเหมือนโตโยต้าทำให้ราคามือ 2 หดหายไปมาก  ตกเยอะ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 12:40:46 »
ราคาอะไหล่รับได้ครับถูกกว่าเบนซ์บีเอ็มตอนที่บ้านยังใช้ benz อยู่อะไหล่บางตัวราคาแพงเว่อมาก
แถมยัดเยียดเปลี่ยนของตลอดต้องคอยดูจานเบรคยังเหลือๆพี่แกจับเปลี่ยนซะงั้นส่วน bmw ตอนอยู่ใน BSI สบายครับถ้าได้ศูนย์ดีๆก่อนแสนโลพี่แกเปลี่ยนให้หมดหลังจากนั้นอีกเรื่องนึง 555+
ล่าสุด RX350 โช็คหลังรั่ว+ลูกปืนหลังมีเสียงดังต้องเปลี่ยนทั้งดุมหลายๆรุ่นรถใหม่ๆต้องเปลี่ยนแบบนี้ถ้าล้อหน้าเปลี่ยนแค่ลูกปืนได้อยู่ที่ว่าขับหน้าหรือหลังก็จะสลับกันครับ

ราคา
ลูกปืนหน้า 1,920 อะไหล่ตัวนี้ไม่ซีเรียสไปร้านลูกปืนใหญ่ๆหาได้เผลอๆจะได้ของดีกว่าศูนย์
ดุมล้อหลังทั้งชุดข้างละ 10,980 มีรายการนี้ที่แพงหน่อยต้องสั่งจากญี่ปุ่นยังถือว่าไม่แพงกว่ารถรุ่นอื่นมาก
โช๊คหลังคู่ละ 2,350

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 15:44:11 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ ยิ่งทำให้อยากได้ 555

สงสัยคงต้องรอสอย NX มือสอง รอให้ราคามันลงมาก่อน อิอิ

ออฟไลน์ artart

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 17:27:46 »
ผมใช้ gs 300 อยู่ไม่จุกจิกเลยครับ วิ่งมาจะ 180,000 ยังไม่มีปัญหากวนใจใดๆครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 20:03:21 »
ผมใช้ gs 300 อยู่ไม่จุกจิกเลยครับ วิ่งมาจะ 180,000 ยังไม่มีปัญหากวนใจใดๆครับ
เปลี่ยนวาล์วน้ำไปรึยังครับเป็นปัญหาเล็กน้อยที่ส่วนใหญ่มองข้ามเปลี่ยนช้าสุดที่แสนห้าครับยอมจ่ายไปราคาไม่แรงครับ
เครื่องจะอยู่กับเราอีกนายเลยยิ่งถ้าทำงานเต็มประสิทธิภาพเครื่องเราก็สึกหรอน้อยลงไปด้วยเพราะอยู่ในอุณหภูมิที่เหมาะสมกับการทำงานของเครื่อง

ออฟไลน์ sapol

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 23:04:34 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ ยิ่งทำให้อยากได้ 555

สงสัยคงต้องรอสอย NX มือสอง รอให้ราคามันลงมาก่อน อิอิ

ลองดู IS มั้ยครับ

ลดอยู่ 5แสน ผมเห็นที่เซ็นทรัลลาดพร้าววันนี้

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 08:28:45 »

ลองดู IS มั้ยครับ

ลดอยู่ 5แสน ผมเห็นที่เซ็นทรัลลาดพร้าววันนี้

บระเจ้า ลด5แสน!!!!! ขอบคุณมากๆครับ ;D

ออฟไลน์ Beman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 01:27:10 »
ผมว่าไม่ค่อยจุกจิกนะคับใช้ได้เลย design ก้สวยแต่มี RX เป็นแกะดำ 5555 ถ้าชอบจัดเลยคับNX ผมว่าสวยมาก เครื่องไฮบริดใช้ได้. เป็นรถยี่ห้อที่ผมว่าภายในเกินราคา ดูดีกว่า Porches คับภายใน
[/quote]

RX แกะดำแต่หล่อคับ 5555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2014, 01:34:45 โดย Beman »