ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม h1 ครับ  (อ่าน 2672 ครั้ง)

ออฟไลน์ caiyo99

• Newbie
  • *
สอบถาม h1 ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 16:25:56 »
รบกวนสอบถามหน่อยครับ เนื่องจากสนใจ h1 เป็นอย่างมาก แต่ไม่แน่ใจปัญหาเกี่ยวกับเจ้า h1 ตอนนี้ครับ รบกวนสอบถามดังนี้ครับ
1. เรื่องดับกลางอากาศตอนนี้ตัวใหม่ได้รับการแก้ไขแล้วหรือยังครับ
2. ตัว elite กับตัว deluxe ราคาต่างกันตั้ง 150,000บาท เพราะอะไรครับ
3. จะเปลี่ยนโฉมเมื่อไรครับ
4. เรื่องการขับขี่ การกินน้ำมันครับ
5. ออกรถช่วงนี้ควรได้อะไรบ้างครับ อยู่ต่างจังหวัดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2014, 16:33:46 โดย caiyo99 »

arttie

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถาม h1 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 08:18:41 »
1.ดับกลางอากาศเป็นที่ ECU ตอนนี้น่าจะหายแล้ว ระวังเรื่อง Turbo เห็นพังกันเยอะ ท่อ Turbo เปลี่ยนจาก สแตนเลสเป็น พลาสติก
2.อุปกรณ์ และ Deluxe ประกอบมาจากเกาหลี Elite มาจากอินโด
4.อีกประมาณ 3 ปีครับ ตามรอบการเปลี่ยนรุ่นนี้
5.การขับขี่ถ้าขับเร็วเกาะดี ถ้าขับในเมืองกระด้างนิด เพราะรถทำมาบรรทุกเต็ม ต้องเปลี่ยนโช๊คกับสปิง จะนิ่มขึ้น
   กินน้ำมัน นอกเมือง 10-11 โลลิตร ในเมือง 7-8 โลลิตร แรงพอๆกับ Fortuner ปกติ 190 ใส่กล่องดันราง มี 200 Up
6.ถามหลายๆที่ครับ โดยเฉพาะกรุงเทพ แนะนำเรื่องตกแต่งถ้าไม่มีเวลาเอาของแถมก็ได้ แต่ถ้ามีเวลาไปติดข้างนอกถูกกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2014, 08:20:13 โดย arttie »

ออฟไลน์ TRcdi

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 10:28:49 »
ผมใช้ h1 deluxe ปี 2011 วิ่งมา 80,000 km. ใช้ดี ยังไม่มีปัญหาอะไร 
ส่วนการใช้งาน ก็ตามที่คุณ arttie บอกเลย   ช่วงล่างในเมืองเด้งหน่อย แต่ผมโอเค
วิ่งทางไกลดีมาก

ญาติผมเพิ่งออกรุ่น elite ได้เดือนกว่า  รายการของแถม
หลักๆ ที่เซลแถมเช่น  จอคอนโซล จอเพดาน กล้องหลัง  เบาะหนัง
กล้องหน้าบันทึกภาพ ประกันชั้น 1 ฟิล์ม ผ้าม่าน กันสาด พรมกระดุม ฯลฯ

----------------------------------------------------------------------------------

ผมไม่รู้ว่ารุ่น 2014 elite กับ deluxe มันต่างกันยังไง  แต่ถ้า elite

ได้ของแถมประมาณนี้  มันก็เท่า deluxe ของผมแล้วครับ  คุ้มๆ

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 12:34:12 »
ผมมั่นใจว่าตอบได้แน่ๆเฉพาะข้อ 1 และ 4 นะครับ เพราะคนใกล้ตัวก็ใช้ และตนเองก็เคยขับบ้าง
1. ใช้ต่างจังหวัด วิ่งทางไกลบ่อยๆ รถอายุ 3 ปี ไม่เคยมีดับกลางอากาศนะครับ
4. เรื่องประหยัดน้ำมันหรือไม่ ไม่ทราบครับ แต่เคยขับออกทริปแล้ว(นั่งเต็มรถ) คิดว่ามันประหยัดกว่า VIGO 3.0(นั่ง 4 คน) นะครับ

ออฟไลน์ caiyo99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 13:43:03 »
ผมใช้ h1 deluxe ปี 2011 วิ่งมา 80,000 km. ใช้ดี ยังไม่มีปัญหาอะไร  
ส่วนการใช้งาน ก็ตามที่คุณ arttie บอกเลย   ช่วงล่างในเมืองเด้งหน่อย แต่ผมโอเค
วิ่งทางไกลดีมาก

ญาติผมเพิ่งออกรุ่น elite ได้เดือนกว่า  รายการของแถม
หลักๆ ที่เซลแถมเช่น  จอคอนโซล จอเพดาน กล้องหลัง  เบาะหนัง
กล้องหน้าบันทึกภาพ ประกันชั้น 1 ฟิล์ม ผ้าม่าน กันสาด พรมกระดุม ฯลฯ

----------------------------------------------------------------------------------

ผมไม่รู้ว่ารุ่น 2014 elite กับ deluxe มันต่างกันยังไง  แต่ถ้า elite

ได้ของแถมประมาณนี้  มันก็เท่า deluxe ของผมแล้วครับ  คุ้มๆ
.......................................................................................

รบกวนนิดนึงครับ ออกที่ไหนครับ ของแถมเยอะมากครับ