ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 11 ตุลาคม 2014 //  (อ่าน 3022 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

วันเสาร์ กลับมาเยือนอีกแล้ว
แน่นอนว่า DR!VE By J!MMY ทาง FM 93.5 MHz. ก็กลับมาพบคุณผู้ฟัง อีกเช่นเคย

อยากถามอะไร อยากรู้อะไร ฝากถามไว้ได้ในกระทู้นี้ แล้วจะตอบให้สดๆ ออกอากาศ เท่านั้นครับ

ติดตามฟังไดทาง FM 93.5 MHz. และทางออนไลน์ www.935HD1.com
หรือจะ Download App ไว้รับฟังได้ ครับ

รอฟังออกอากาศสดๆ ตอน บ่าย 4 โมง ถึง 6 โมงเย็น วันนี้ นะครับ

ออฟไลน์ cipher_rank

• Jr. Member
  • **
  • รักและคิดถึงเกียร์กระปุกอยู่เสมอ
เห็นว่ามาสด้า 2 จะเข้าโครงการ ecocar เฟส2 ด้วย จะเป็นคู่แข่งยาริสได้ไหมครับ

เห็นยอดยาริสนำที่สองเป็นสามเท่าตลอดเลย

อีกข้อนะครับ เห็นมีกระทู้ในบอร์ดบอกว่า new x-trail จะให้ถุงลมมาแค่ 2 ใบ
ถ้าจริงจะเสียดายมาก option ความปลอดภัยอื่นเพียบ น่าจะให้ม่านถุงลมมาด้วย
ส่วนตัวเล็งตัว 2.5 ไว้ e85 ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร

ออฟไลน์ deathsheep

Specและราคาของ hr-vเริ่มมี่ปล่อยๆออกมาหรือยังครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
เมื่อไหร่ Full Review Mazda 3 ,Corolla Altis โดยเฉพาะ Skoda Octavia Combi 2.0Tdi จะออกเมื่อไหร่ครับ

Skoda Fabia Combi จะเข้าไทยเมื่อไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2014, 14:47:10 โดย View »
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ขอถามพี่ Jimmy หน่อยครับ
-The Clip Checkๆ Out กับ Full Review อันต่อไปจะเป็นรถอะไรครับ
-จะมี The Clip Chevrolet Trailblazer 2.5 MT มั้ยครับ
-The Clip Ford Ranger มีรึป่าวครับ
-Ford Ranger มี Full Review รึป่าวครับ รอมา 2 ปีแล้วครับ
-Honda HR-V พอมีสเปกคร่าวๆมั้ยครับจะมี 4WD,AWD รึป่าวครับ
-เวลาที่พี่ Test 0-100 เกียร์ธรรมดาออกตัวรอบปกติหรือเหยียบรอบไว้ครับ แล้วออกตัวเกียร์อะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2014, 16:33:26 โดย Mickey »

ออฟไลน์ game.jirapat

• **
พี่จิมมี่ครับ อยากคำถามว่า คำถามที่1:ตกลงแล้วMitsubishi จะมีรถยนต์ มาแทน Lancer EX หรือป่าวครับ และคำถามที่สุดท้าย :เพื่อนคนเกาหลี เค้าฝากถามมาว่า จะชื้อรถในราคางบอยู่ไม่เกิน1.1ล้านบาท ตอนนี้ดูไว้อยู่คือ เกีย เซราโต้คูป กับ ฮุนได elantra ตัวไหน น่าเล่นที่สุดครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2014, 15:07:38 โดย game.jirapat »

ออฟไลน์ Highway Star

ราคาall new mazda 2เครื่องดีเซลจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

อีกข้อ ทำไมนิสสันไม่เอาเครื่องฉีดตรงใส่x-trail 2.5 ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2014, 15:01:16 โดย Highway Star »

ออฟไลน์ Metallic

• Full Member
  • I'm a ME
BMW 2 series active tourer จะเข้าไทยเมื่อไหร่ครับ  
                                                          ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2014, 15:19:48 โดย Metallic »

ออฟไลน์ Gamnoom

• **
  • Life is fighting.
Mazda2 ก็มีดีเซลแล้ว แล้ว Mazda3 พอจะมีโอกาสบ้างไหมครับ
2001 Mitsubishi Lancer Gen7 ท้ายเบนซ์ 1.6 M/T(sold)
2007 Honda CRV G3 2.0S(sold)
2014 BMW Series3 F30 320i base(pre LCI) (sold)
2020 MB W205 C220d Avangarde(Facelift)

ออฟไลน์ Alcatraz

การมาของ Camry MC เครื่อง 2.0 จะเปลี่ยนเป็นเครื่องฉีดตรงจริงหรือป่าวครับ แล้วจะเสียกลุ่มลูกค้าที่อยากติดแก๊สไปไหม เพราะกลุ่มนี้น่าจะแยอะ

arttie

• บุคคลทั่วไป
ต้องการรถครอบครัว ราคาไม่เกิน 2 ล้านบาท
ตอนนี้ดู Stepwagon Spada ไว้ครับ แต่ไม่มีรถเลย ไม่รู้ว่าที่ Tokyo Motor Show 2014 นี้จะมีเปิดตัว Stepwagon ใหม่ไหม แล้วจะนำเข้าไทยเลยเหมือนตัว Odessey รึเปล่าครับ
ตอนนี้ไปดู Voxy ใหม่ราคา 2.19M กับ VellFire 2.79M ที่เกรย์ขึ้นต้นด้วยตัว E.... ผมไม่เคยซื้อรถจากเกรย์ ไม่ทราบว่าการบริการหลังการขายน่าห่วงไหมกลัวครับ

แล้ว Stepwagon Spada ตัวใหม่จะมาเมื่อไหร่ครับ ถ้าไม่นานจะได้รอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2014, 15:36:25 โดย arttie »

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
คุณจิมมี่ช่วยเทียบช่วงล่างระหว่าง X-Trail , CX5, XV หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ขอถามอีกคำถามนึงครับ

ได้ข่าวว่า Nissan Recall Almera/March ให้เปลี่ยนแปลงระบบเบรค สามารถเอารถเข้าไปเปลี่ยนได้เลยมั้ยครับ หรือ ต้องรอจดหมายจากทาง Nissan ก่อนครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ predo

• **
อยากรู้เรื่องถุงลมของ x trail ด้วยคนครับ

ออฟไลน์ deepsubmerge

• Newbie
  • *
ford focus full modelchange  กำหนดเปิดตัวเมื่อไรและบ้านเราจะได้เข้ามาเมื่อไร
ขอบคุณท่านจิม สำหรับคำตอบจ้า

ออฟไลน์ PURE DRIVE

• **
  • มือใหม่หัดขับ
    • Toyota Hilux Revo
ไม่เคยได้ฟังสดซักที รอฟังย้อนหลังละกันครับ  ;D
ขออภัย มือใหม่หัดขับ