ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามข้อสงสัยเกี่ยวกับการจองทะเบียนรถครับ  (อ่าน 1835 ครั้ง)

ออฟไลน์ boyperapon

• Jr. Member
  • **
วันนี้กรมขนส่งได้อัพเดทหมวดและเลขที่รับจองในเนต
ผมเปิดดูในตารางมีหมวด 3กว มีคำว่า จองในอินเตอร์เน็ตเท่านั้น ไฮไลทสีแดง
นอกนั้นไม่มีประโยคนี้
แสดงว่าหมวดอื่นไม่รับจองทางเนตเหรอครับ?
ถ้าผมอยากได้หมวด 3กร 5001-8000 ต้องจองหรือเปล่าครับ?
ผมไม่เข้าใจจริงๆครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
จ่ายให้เซลล์ที่ศูนย์จัดการให้สัก 3000 จบครับ ทางเราไม่ต้องยุ่งยากในการไปจองเองด้วย

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
ก่อนหน้านี้
การจองทางอินเตอร์เน็ตหมายถึงจองคิวเท่านั้น (เวลาจองไม่ต้องกรอกเลข) ยังไงก็ต้องไปที่ขนส่ง
แต่ตอนนี้เพิ่มการจองเลขทางอินเตอร์เน็ตเข้ามา
เข้าใจว่าอันที่มีเขียนสีแดง ให้จองทางเน็ตอย่างเดียว
แต่อันที่ไม่เขียน จองทางเน็ตก็ได้ ไปที่ขนส่งเพื่อจองเลขที่เหลือก็ได้

ออฟไลน์ kikumarru

• **
เค้าบอกว่าช่วงนี้จะเริ่มการจองเลขทะเบียนทาง internet โดยเปนช่วงทดลอง จะเปนหวมดๆไป เลขหวมอื่นไปที่ขนส่งตามเดิม  ในอนาคต (จำวันไม่ได้เเต่บอกมาแล้ว) จะให้จองทาง internet ทั้งหมดเลย  ทั้งนี้ไม่เกี่ยวกับเลขทะเบียนประมูลคับ

ออฟไลน์ boyperapon

• **
ขอขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ
ผมค่อยๆอ่านในเวปของกรมขนส่ง
มีการระบุเพิ่มเติมว่าตั้งแต่วันที่10นี้จะมีการเปิดให้จองเลขทางเน็ตได้เลย
ผมดูแล้วมี2ช่องทางในการเข้าไปจอง
คือ1 จองคิวเหมือนเดิม กับ 2จองเลขทะเบียนเลย
ผมลองคลิ๊กเข้าไปที่จองเลขทะเบียนก็พบว่าเปิดหมวดที่ไฮไลทสีแดงไว้
ผมจึงเดาว่าน่าจะเป็นแบบข้อมูลข้างต้น
ยังไงพรุ่งนี้จะโทรไปเช็คที่กรมขนส่งอีกทีครับ

ออฟไลน์ sriracha

• Full Member
    • alex auto shop
ช่วงแรกๆนี้ เปิดให้จองทางเน็ตได้ บางหมวดอักษร ตามที่ระบุไว้เท่านั้น

จนกว่าระบบจะเรียบร้อย จึงจะเปิดให้จองทางเน็ต 100% ครับ
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี