ผู้เขียน หัวข้อ: ขับ บริโอ้แล้วนิสัยเสียทุกคนเหรอครับ  (อ่าน 15298 ครั้ง)

ออฟไลน์ rtong

• Hero Member
Re: ขับ บริโอ้แล้วนิสัยเสียทุกคนเหรอครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 18:11:52 »
ให้ลงจาก brio  มาขับ อีแต๋น ต่อ
ก็คงขับแบบนั้น  ซิ่ง ปาด มุด ไปเปิดไฟเลี้ยว เปิดไฟผ่าหมาก
ออกตัวล้อฟรี 555 
มันอยู่ที่นิสัยคนมากกว่านะ  เรื่องบางอย่างไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอก
ลองเจอแล้วรอดมา พฤติกรรมคงเปลี่ยนได้บ้าง
(รถอีแต๋นแค่เปรียบเทียบนะครับ)

ออฟไลน์ Staples

Re: ขับ บริโอ้แล้วนิสัยเสียทุกคนเหรอครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 18:16:44 »
Brioแต่งแล้วมันแรงได้ขนาดนั้นเลยรึ??

แรงเพราะรถมันเบามาก ขับของเพื่อฝ่าฝน ลมตี รถเซบ่อยมาก ต้องประคองพวงมาลัยให้ดี

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 18:51:06 »
เชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่นะครับ
แต่อยากให้ใจเย็นลงสักนิดนะครับ

เถ้าแก่ผม อายุ 50 แล้ว แถมรวยระดับพันล้าน แกขับบริโอของลูกสาวแกจนยึดมาใช้เองเป็นรถส่วนตัว
เวลาขับไปทำธุระที่แบ้งค์แล้วอะครับ

ไม่ได้แย่ทุกคนหรอกนะ แต่รถที่แต่งจัดๆเป็นแบบนี้ซะส่วนใหญ่จริงๆ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 18:58:01 »
ใจเย็นๆ ว่าเป็นรายๆไปครับ แฟนผมก็ใช้ ผมก็เคยขับให้บ่อยๆ รถเดิมๆเร่งไม่ขึ้น ไม่มีปัญญาไปกวนส้นเท้าใครหรอกครับ

เอาจริงๆผมว่ามันก็ไม่นะ เดี๋ยวนี้แรงใจเหนือแรงม้าเยอะ ขอแค่ใจแน่ก็หาเรื่องหมด

จริงๆนะเออ ลองไปขับบริโอเกียร์ออโต้ดูนะครับ ผมว่าจากคนใจร้อนเผลอๆจะหายใจร้อนแล้วหันมาโมโหรถแทนเลยอ่ะ ยิ่งถ้าความเร็วเกิน 60 แล้วละก็ ต่อให้กระแทกคันเร่งยังไง น้องนางก็จะคลานต๊อกๆไปแบบเนิบๆ  :)

Fox999

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 19:00:53 »
รอดูไปออกรายการ สรยุทธ์ กับ ตำรวจเรียกเข้ามารับทราบสิ่งที่ทำครับ

จะได้เป็นการสั่งสอน คนขับรถไปในตัว

จะได้ไม่ทำแบบนี้อีก ;)
เห็นด้วยครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 19:35:34 »
ถ้าคุณขับบริโอ้แล้วมีคนมาตั้งกระทู้แบบนี้คุณจะรู้สึกอย่างไร

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 19:38:20 »
ปล คนขับรถคันนี้ ยังไม่เคยเจอของจริงนะครับถึงยังเป็นอาการอยากลองของอยู่ อิอิ

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 19:38:34 »
ก็เหมือนกับฟอร์จูนเนอร์ จะให้เหมาหมดก็คงไม่ใช่

ผมเองก็เคยเอาบริโอ้ของบริษัทมาใช้ มันก็ไม่แปลกถ้าเด็กเว๊นอัพเกรดมาขับบรีโอ้ สันดารแว๊นถึงออกง่าย
เพราะรถมันมุด ป้ายซ้ายปาดขวาสนุก ด้วยความที่ท้ายมันสั้นมาก

แต่ว่าตอนนี้ที่บริษัทผมขายบรีโอ้ออกไปหมดแล้ว เพราะวิ่งครบแสนกิโลแล้ว
ขายออกให้เต้นท์ถูกมากๆ ครับ แล้วก็เคยเห็นอดีตรถบริษัทผมคันนึงกลายเป็นรถแว๊นไปแล้ว (จำทะเบียนได้)

จะว่าไป  ตอนนี้เท่าที่เห็นบนท้องถนน บรีโอ้ 10 คัน จะมีรถแว๊นซะ 7  คัน

คือผมว่า พวกนี้ จะซื้อมอเตอร์ไซค์พ่อแม่ก็เป็นห่วง เลยซื้อรถเก๋งให้ หวังว่าให้ลูกได้ปลอดภัยหน่อย
แต่เปล่าเลย

ออฟไลน์ puay

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 19:40:43 »
ผมเข้าใจ จขกท นะครับ

เห็นมา สองคลิปแล้ว เป็น Brio ทั้งคู่เลย

โดยส่วนตัวผมคิดว่า ;D
.
.
.
....เป็นเพราะ Brio กระจกหลังมันกว้างครับ และตูดสั้น เวลาใครมาจี้ตูดหรืออื่นๆ มันจะหลอกตาเหมือนโดนหาเรื่องตลอดเวลา

คนขับเลยของขึ้นง่ายๆ ครับ

(เดาครับ ;D)

จริงครับ march ก็เป็น

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

• Full Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 20:10:27 »
ซิ่งไปเถอะ ไม่นานก็คงเป็นแบบนี้

GreenG

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 20:16:24 »
ก็เหมือนกับฟอร์จูนเนอร์ จะให้เหมาหมดก็คงไม่ใช่

ผมเองก็เคยเอาบริโอ้ของบริษัทมาใช้ มันก็ไม่แปลกถ้าเด็กเว๊นอัพเกรดมาขับบรีโอ้ สันดารแว๊นถึงออกง่าย
เพราะรถมันมุด ป้ายซ้ายปาดขวาสนุก ด้วยความที่ท้ายมันสั้นมาก

แต่ว่าตอนนี้ที่บริษัทผมขายบรีโอ้ออกไปหมดแล้ว เพราะวิ่งครบแสนกิโลแล้ว
ขายออกให้เต้นท์ถูกมากๆ ครับ แล้วก็เคยเห็นอดีตรถบริษัทผมคันนึงกลายเป็นรถแว๊นไปแล้ว (จำทะเบียนได้)

จะว่าไป  ตอนนี้เท่าที่เห็นบนท้องถนน บรีโอ้ 10 คัน จะมีรถแว๊นซะ 7  คัน

คือผมว่า พวกนี้ จะซื้อมอเตอร์ไซค์พ่อแม่ก็เป็นห่วง เลยซื้อรถเก๋งให้ หวังว่าให้ลูกได้ปลอดภัยหน่อย
แต่เปล่าเลย

ขายไปเท่าไหร่นะครับ :D

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 20:29:22 »
ไม่ทุกคนหรอกครับเพื่อเมียผมก็ใช้ ขับงึกๆงักๆซะมากกว่า

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 20:44:45 »
ทำไมพวกบริโอซ่าๆไม่เห็นจะมาซ่ากับพวกรถใหญ่ๆยกสูงอย่างพวกผมบ้างเลย ขนาดขับแบบไม่บูชแล้วยังไม่กล้าเข้าใกล้อีก เก่งแต่รถทั่วๆไป
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 20:59:59 »
เป็นผมถนนโล่งเมื่อไหร่คงกดทิ้ง
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 21:06:54 »
ทำไมพวกบริโอซ่าๆไม่เห็นจะมาซ่ากับพวกรถใหญ่ๆยกสูงอย่างพวกผมบ้างเลย ขนาดขับแบบไม่บูชแล้วยังไม่กล้าเข้าใกล้อีก เก่งแต่รถทั่วๆไป
เพื่อนผมป้ามันยกบรีโอ้ให้มาผ่อนต่อ มันบอกว่าตั้งแต่ลงล้อte37ก็อป กระบะมาไล่ขวิดมันประจำครับ555

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 21:09:08 »
แฟนฝากบอกว่า อย่าเหมารวมทุกคนเลย เค้าขับบริโอ เง่อะ ๆ งะ ๆ เกรงใจทุกคันแหละ หงุดหงินคันอื่นแค่ไหนก็กล้าด่าแต่ในรถ คันเล็กไม่กล้าผยองเท่าไรหรอกคัฟฟฟฟฟฟ 5555

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 21:47:33 »

แต่เปล่าเลย

ขายไปเท่าไหร่นะครับ :D

2 แสนครับ(ถ้าจำไม่ผิด) ขายยกล๊อต 5 คัน

จริงๆ ผมก็ชอบนะครับบรีโอ้ อยากเก็บไว้คันนึงเหมือนกัน

ออฟไลน์ GoatGoat

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 21:58:01 »
ส่วนใหญ่แถวบ้านผมเกินครึ่งจะมาแนวแว๊นๆครับ ในหมู่บ้านเห็นๆแล้ว 2 คัน
แต่น้องที่รู้จักคนนึงเอาไปทำเป็นคิตตี้ทั้งคัน ให้แซงทุกคันที่เข้าใกล้ 555

ออฟไลน์ xenon

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 22:21:55 »
ผม Brio เจอมาเล่นด้วยบ่อยมาก

แหม่ ท้าชกข้ามรุ่นเลย

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 23:00:19 »
มันก็เหมือนDmaxตัวล่างสุดแหละครับ
ส่วนมากซื้อมาแต่งซิ่ง แล้วก็ตามนิสัยพวกนี้ล่ะนะนิดหน่อยไม่ได้ต้องใส่อารมณ์

แต่พวกแต่งซิ่งก็แปลกเวลาเจอเร็วก็รีบไปตายเลย เจอช้าก็ขับเลนซ้าย40ซะงั้นหรือว่าเครื่องฮีท

ออฟไลน์ vigger

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 23:08:52 »
ผมชอบเจอชะนีขับบริโอ้ยึกๆยักๆ เลี้ยวไม่เปิดไฟเลี้ยวบ้าง กลางคืนไฟหน้าไม่เปิดบ้าง เจอหลายคัน

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 23:35:09 »
เคยเจอเช่นกัน เส้นรังสิต -องครัก เดือนก่อน วันอาทิต ห้าโมงเย็นกว่าๆ บรีโอ้ขาวแต่งซิ่ง ผู้ชายนั้งมาสองคน วิ่งซ้ายใหล่ทางปาดหน้าผมเข้าเลน แล้วก้อมุดๆๆ ไป เราก้อเฉยๆ ช่วงรถวิ่งช้าๆไอคนนั้งเปิดประตูทิ้งขวดเบียรลงถนน ผมต้องหักหลบ เพราะไม่รู้ว่าข้างในมีอะไร ซักพักรถติดๆ ไอคนนั้งมันลงมาแก้ผ้าโชว กลางถนน  แล้วก้อขึ้นรถไป ขับๆไประหว่างทางมันก้อไปแกล้งชี้ๆ Jazz สีดำอีกคันผู้หยิงขับมา

พวกนี้แม่งต้องการอะไรจากสังคมวะ ?
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 23:56:20 »
ไอ้พวกยื่นมือมาออกมานอกรถโบกมือหย่อยๆ  ไม่คิดมั่งเหรอว่าคู่กรณีจะเร่งมาเทียบ

เคยเจอโบกมือหย่อยๆ ผมเร่งเทียบเลยกะว่าชนประตูชนมือหักอะ หลบมือแทบไม่ทันไม่มาวุ่นวายต่อด้วย
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 01:55:43 »
เคยเจอเช่นกัน เส้นรังสิต -องครัก เดือนก่อน วันอาทิต ห้าโมงเย็นกว่าๆ บรีโอ้ขาวแต่งซิ่ง ผู้ชายนั้งมาสองคน วิ่งซ้ายใหล่ทางปาดหน้าผมเข้าเลน แล้วก้อมุดๆๆ ไป เราก้อเฉยๆ ช่วงรถวิ่งช้าๆไอคนนั้งเปิดประตูทิ้งขวดเบียรลงถนน ผมต้องหักหลบ เพราะไม่รู้ว่าข้างในมีอะไร ซักพักรถติดๆ ไอคนนั้งมันลงมาแก้ผ้าโชว กลางถนน  แล้วก้อขึ้นรถไป ขับๆไประหว่างทางมันก้อไปแกล้งชี้ๆ Jazz สีดำอีกคันผู้หยิงขับมา

พวกนี้แม่งต้องการอะไรจากสังคมวะ ?
ต้องการเสียงหัวเราะมั้งครับ ;D

ผมอ่านยังหัวเราะเลย

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 02:54:20 »
ไม่เฉพาะ บริโอ้  หรอกครับ   พวกรถแพงคันละ 20  กว่าล้านยิ่งกว่านี้อีกทำไม  ไม่ด่ากันนะ

AuNaraKa

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 03:36:39 »
ไม่เฉพาะ บริโอ้  หรอกครับ   พวกรถแพงคันละ 20  กว่าล้านยิ่งกว่านี้อีกทำไม  ไม่ด่ากันนะ

ลองยกตัวอย่างมาสิครับ เอาแบบรถคันละ 20 ล้าน ทำผิดติดต่อกันหลายๆ วัน มีคนพบเจอกันหลายคนบนถนนในหลายเหตุการณ์นะครับ รับรองมีคนด่าเหมือนกัน ที่บ่นๆ ว่าไม่ด่าสงสัยจะขับ Brio เหมือนกันมากกว่าครับ