ผู้เขียน หัวข้อ: คุ้มไหม ถ้า จะซื้อ z3 พวงมาลัยซ้าย  (อ่าน 4014 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
คุ้มไหม ถ้า จะซื้อ z3 พวงมาลัยซ้าย
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 00:32:44 »
ฺZ3 พวงซ้าย นำเข้าทั้งคัน เป็นรถทูต

เปิดราคามา ไม่ถึงหกแสน

เห็นขายกันในตลาด ประมาณ 8-9 แสน อย่างถูก เป็นรถจดบ้าง รถส่วนตัวบ้าง สีแดงบ้าง

ถามว่า 1. ขับยากไหม (ถ้าขับยาก ก็เป็นรถ weekend car อยู่แล้ว)
2. ขายต่อยากไหม ( ในกรณีที่เบือ่แล้ว จะขายต่อ คนที่จะซื้อต่อ เขาจะคิดหนัก เหมือนเราไหม เรื่องพวงมาลัยซ้าย)
3. แพงไหม

รถประเภทแบบนี้มันเป็นรถคันที่3-4 ของบ้าน คือไม่ได้ขับทกวัน ขับเอาสนุกๆ พวงมาลัยซ้าย ขับยาก อาจจะไม่ใช่เหตุผลตัดสินต้นๆรึเปล่าครับ

ไม่รู้ว่ามองผิดรึเปล่า ขอความคิดเห็น

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
Re: คุ้มไหม ถ้า จะซื้อ z3 พวงมาลัยซ้าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 05:55:38 »
ผมว่าเอาเรื่องภาษีก่อนดีกว่า ถ้าจ่ายครบก็โอเคตัดไปเรื่อง

พวกพวงมาลัยซ้ายผมว่าไม่น่ามีปัญหาเท่าไหร่เท่าสมัยก่อนแล้ว เพราะเท่าที่จำได้ สมัยก่อนจะมีปัญหาเรื่องจ่ายค่าทางด่วน (ต้องใช้ไม้คีบตังจ่าย) สมัยนี้ก็มี Easypass แล้ว

เหลือแค่รับบัตรที่จอดรถ แค่นั้นอะครับ นอกนั้นผมก็ว่าไม่น่ามีปัญหาเท่าไหร่

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

Re: คุ้มไหม ถ้า จะซื้อ z3 พวงมาลัยซ้าย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 07:28:29 »
รถน่าเก็บครับ
ถ้าอยู่ ตจว นี่ขับชิวเลย
แต่ถ้าอยู่ในเมืองแล้วขับขึ้นทางด่วนคนเดียวตอนจ่ายเงิน/รับบัตร จากตู้ นี่คงลำบากน่าดู
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 08:56:33 »
1.ช่วงแรกจะขับยากหน่อย เวลาถอยจอด การตีวงเลี้ยว มันจะแปลกๆในช่วงแรก

2. ขายต่อยาก ผมเคยมีรถพวงมาลัยซ้าย เวลาขายต่อนี่ราคาลดฮวบๆเลย (ยกเว้นรถอเมริกัน หรือ รถคลาสสิคบางรุ่น)

ทำใจเรื่องอะไหล่ไว้ด้วย บางอย่างใช้กับพวงมาลัยขวาไม่ได้ อาจจะเสียเวลารออะไหล่ในบางที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2014, 10:07:56 โดย localgame »

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 11:26:18 »
ส่วนตัวไม่คุ้มครับ ใช้ชีวิตลำบากครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 12:13:02 »
.
.
.
พวงมาลัยซ้าย work นะครับ
เวลารถติด จอดข้างๆรถที่สาวๆขับ เราจะนั่งใกล้เค้าเลย
เปิดกระจกทักทายง่าย  ;D

ออฟไลน์ Bonds_

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 12:30:26 »
อยากให้มองความปลอดภัยในการขับมากกว่าเรื่องอื่นครับ พวงมาลัยซ้ายไม่เหมาะกับถนนบ้านเรา  การขับขี่จะยากกว่าโดยเฉพาะตอนจะเร่งแซงรถคันหน้าเมื่อขับบนถนนที่รถวิ่งสวนกันได้. จะมองเห็นรถที่สวนมาลำบากมาก อันตรายครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 13:23:33 »
Z3 พวงมาลัยซ้าย ขับไม่ยากครับ รถมันแคบ ถ้ามีรถบังหน้า หรือ หลังเรา หมุนพวงมาลัยนิดนึง เราก็สามารถมองเห็นรถอีกเลนก่อนแซงได้ครับ

แต่ชีวิตจะลำบากมากครับ กับชุดแร็คพวงมาลัย ปั๊มลม สายคันเร่ง ที่มันย้ายไปอยู่อีกข้างอะไหล่ในไทยหาใช้แทนแทบไม่ได้เลย

ลำบากอีกอย่างก็คือตอนขาย ไม่มีใครอยากได้ ร้องยี้กันเป็นแถว เพราะพวงมาลัยซ้าย

พวกรถจดประกอบ ซื้อมา ถ้าประกอบมาดีมันก็ดีครับ แต่ที่เห็นเอาตรีนก่ายหน้าตอนมีปัญหาก็เยอะครับ ไม่ใช่ทุกคัน ไม่นับที่ตอนนี้บางจังหวัดเริ่มจุกจิกตอนโอน ต่อทะเบียนกันอยู่ครับ อย่างนครปฐม เวลาโอนรถจดประกอบ ช่างตรวจสภาพโหด ๆ ไล่ให้ไปหาระบบเชื้อเพลิงตอนจดกันเลย รถพวกนี้แจ้งจดแก๊ซแล้วเปลี่ยนเชื้อเพลิงภายหลัง  ไม่มี สมอ. ใครเซ็นผ่านไปถ้ามีย้อนหลังตอนทำงานอยู่เป็นเรื่องแน่ ๆ ยังงัยระบบข้าราชการไทย มีเงินหนา ไม่ต้องห่วงครับ

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 12:24:45 »
พวงมาลัยซ้ายขับในกรุงเทพไม่ยากเลยครับ จะมีก็ตอนรับบัตรต่างๆเวลาไปจอดตามอาคาร
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R