ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ยินข่าวมาว่า Honda CR-V MC จะเปิดตัวอาทิตย์หน้า จริงมั้ยครับ  (อ่าน 8747 ครั้ง)

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
ได้ยินเค้าพูดๆกันครับว่า Honda CR-V จะเปิดตัวรุ่น Minor Change อาทิตย์หน้า
จะมาสกัด Nissan X-Trail ที่กระแสกำลังแรงตอนนี้
ข่าวนี้เท็จจริงแค่ไหนครับ?

ได้ยินเค้าพูดๆกัน

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
ไม่น่าจริงนะครับ เหมือนเคยอ่านจากในนี้ มากลางปีหน้านู้นนะครับ
ไมเนอร์สวยนะ ติดตรง daylight น่าทำเป็นหลอด led อันนี้ดูเหมือนเป็นแท่งพลาสติกกระเจิงแสงเฉยๆ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Saul Goodman

ไม่น่าจริงนะครับ เหมือนเคยอ่านจากในนี้ มากลางปีหน้านู้นนะครับ
ไมเนอร์สวยนะ ติดตรง daylight น่าทำเป็นหลอด led อันนี้ดูเหมือนเป็นแท่งพลาสติกกระเจิงแสงเฉยๆ

พี่ิจิมมี่เค้าเคยบอกว่าจะเปิดตัวเดือนพฤศจิกายนครับ
ผมก็สงสัยเหมือนกัน เพราะคนรู้จักผม เค้าไปจอง CR-V MC กันแล้ว
เค้าบอกว่าได้ของมากกว่าไฟหน้า Daylight กับประตูท้ายไฟฟ้าแน่ๆ

ออฟไลน์ CJ.

ถ้าจะสกัด x-trail ก็คงต้องรีบมาแหละ

ปล.ที่ดูจากรูป ไฟกลางวันเหมือนเป็น fibre optic รึเปล่า ถ้าใช่อะเวลาเปิดผมว่าสวยกว่าเป็น led จุดๆนะ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ nutvas

DRL มาแบบ Benz ยุคใหม่ ตั้งแต่ E-Class Facelift เป็นต้นมา สวยครับ

แต่ติดอย่างเดียว ลายล้อมันเหมือนน้องโมบี้ Mobilio เลย

ออฟไลน์ sk-non

• Sr. Member
เลียนแบบ ไฟ laser แบบ bmw ยิ่งดี

ออฟไลน์ bubball

เห็นว่าพฤศจิกายนนะ แต่เปิดแบบเงียบๆ ไม่ทำตลาด
ถ้ามาสัปดาห์หน้าถือว่าเร็วมาก

สงสัย X-Trail จะโดนรับน้อง  เด่ว CX5 ต้องมีโปรออกมาสกัดดาวรุ่นแน่ๆผมว่า

ออฟไลน์ csamabat

ยังสงสัยเหมือนกันครับ แต่ผมจองรถไปแล้ว เมื่อวันเสาร์ ที่ กทม  พอดี ที่พัทยาก้บอกเช่านกันว่าตัวเก่าไม่มีขายแล้ว  ผมเลยไปจอง กทม เขาบอกน่าจะได้รถทันธันว่า ถ้าไม่ได้คืนเงินจอง ;D  เล็ง 2.4 4wd ไป เซลล์ยังไม่ทราบรายละเอียมากว่ามีอะๆไรเพิ่มมากบ้าง

จอง crv ไปเพราะไปลอง CX5 ดีเซลมา  ชอบหมดยกเว้นมันแคบ และเบาะหลังชันมากเกินไปเลยถอยครับ เฮ้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2014, 06:53:07 โดย csamabat »
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ก็ไม่แน่นะครับ เพราะอาจเปลี่ยนแผนมาสกัด X-Trail แต่จะไม่มีงานเปิดตัวหนะสิ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Tui_PSG

ถ้าเป็นอาทิตย์หน้าก็ดีสิครับ กำลังรออยู่เลย

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าน่าจะช่วงกลางเดือนหน้ามากกว่านะครับ

• ICONacc
ฝาท้าย ไฟฟ้า นี่เป็นอะไรที่แบบว่า ดูหรู ขึ้นมาเยอะมากอ่ะครับ

ถ้าเปิดตัว พฤศจิ จริงนี่แบบว่าบ้านเราตามตลาดโลกได้เร็วมากๆ เลยนะ

• ICONacc
ถ้าจะสกัด x-trail ก็คงต้องรีบมาแหละ

ปล.ที่ดูจากรูป ไฟกลางวันเหมือนเป็น fibre optic รึเปล่า ถ้าใช่อะเวลาเปิดผมว่าสวยกว่าเป็น led จุดๆนะ

ใช่ครับน่าจะเป็นแนว แทงพลาสติก กระเจิงแสงไปทั้งแท่ง แต่ผมไม่กล้าเรียก fiber optic นะครับ มันก็ไม่หรูขนาด fiber optic เลย 5555+

เหมือนเคยเห็นรูปจับช่วงโคมชัดๆ มันจะมี จุดำเนิดแสง 2จุด ข้างบนกับข้างล่าง มันเลยดู สว่างๆ เด่นๆ ออกมา 2ที ไม่สวย สู้ว่าทำเป็น LED แท่งๆแบบ CCFL ผมว่ามันจะดีกว่ามากๆ

จริงครับ

ไม่รู้จะพูดอะไรมากได้ไหม กลัวจะผิดกฏเว็บ  เพราะผมนี่คนวงใน อิอิ

แต่ใบ้ให้ล่ะกัน

มาเดือนตุลา วันที่ 1+1+1+1+1+1+10+5+3

เครื่อง 2.0 บล็อกเดิม

แต่ 2.4 แถมฝาครอบเอิร์ทดรีม

ส่วนออฟชั่นที่เพิ่มมา นับคร่าวๆดูแล้ว ไม่ต่ำกว่า 8 อย่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2014, 12:39:52 โดย อุบลวรรณ »

ออฟไลน์ rut191

จริงครับ

ไม่รู้จะพูดอะไรมากได้ไหม กลัวจะผิดกฏเว็บ  เพราะผมนี่คนวงใน อิอิ

มาเดือนตุลา วันที่ 1+1+1+1+1+1+10+5+3

ส่วนออฟชั่นที่เพิ่มมา นับคร่าวๆดูแล้ว ไม่ต่ำกว่า 8 อย่าง

ฮาตรงแถมฝาครอบเอิร์ดดรีม

อย่างนี้ก็แถม CVT ด้วยสิครับ

ออฟไลน์ Nut_K

จริงครับ

ฝาครอบ Earthdream มาตามคาด ขอเดา option เล่นๆ
- DRL
- CMBS
- Lane Watch
- Lane Keeping Assist
- sunroof
- ประตูท้ายไฟฟ้า
- Memory Seat
- heated seat

ออฟไลน์ ptheworld

• Newbie
  • *
จริงครับ

ขอบคุณครับ จากวันนี้ก็อีกไม่ถึงสิบวันก็จะได้เห็นละ
ฝาครอบเอิร์ทดรีมมาซะที

ว่าแต่ราคาเดิมไหมครับ

ออฟไลน์ templeboy

ฝาครอบเครื่องตัวนี้อ่ะหรอครับ....คงเป็นนัยว่าจะมี MMC อีกครั้งแล้วเอาเครื่องเอิร์ทมาใส่แหงเลย...รอต่อไป
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

• ICONacc
ฝาครอบ EarthDream แต่ยังเป็น เครื่อง K24a นะหรอครับ?

ตลกดีอ่ะ EarthDream เก๊ แบบนี้ป่าว บ้านเราก็ไม่ได้ฉีดตรง EarthDream สักที

ออฟไลน์ PREM

ฝาครอบ EarthDreams อาจจะหมายถึงเปลี่ยนเป็นเครื่องเดียวกับ Accord ก็ได้มั้งครับ
รหัสใหม่ K24W แต่ไม่มี direct injection
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ knotty_loves_hani

• Jr. Member
  • **
    • www.simpletoyshop.com
ล่าสุดเซลส์บอกว่า lot แรกนี้มี 3 สีเท่านั้นนะครับ ขาว เงิน น้ำตาล (หรือศูนย์ที่ผมถามได้โควต้ามาเท่านี้หว่า??)
คาดว่า lot ต่อไปน่าจะมีสีอื่นๆด้วย

ออฟไลน์ tonnt11

• Jr. Member
  • **
ศึก suv เริ่มขึ้นแล้วครับ ผลประโยชน์ตกอยู่กับผู็บริโภคครับ ::)

ออฟไลน์ Sappe!

มาเร็วจริงๆ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Dr.Pop

มาแต่ฝาครอบ Earthdream
แบบนี้ไม่ถือว่าหลอกลวงผู้บริโภคหรอครับ   ;D

มาแต่ฝาครอบ Earthdream
แบบนี้ไม่ถือว่าหลอกลวงผู้บริโภคหรอครับ   ;D
คงไม่ใช่มีแต่ฝาครอบอย่างเดียวหรอกครับ เพราะถ้าเป็นเช่นนั้นก็เข้าข่ายหลอกลวงแน่นอนครับ

เพียงแต่ไม่แน่ใจว่าคำใบ้แบบนี้หมายถึงอะไรกันแน่

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ฝาครอบ Earth Dream มากับเกียร์ CVT แน่ๆ ไม่เชืาอไปดูคลิปจากต่างประเทศเลยครับ

ออฟชั่นประมาณนี้ >>> Memory Seat,ฝาท้ายไฟฟ้า,DRL ที่เหลือผมไม่แน่ใจ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD