ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่ารถรุ่นต่อไปนี้ Generation ไหนสวยที่สุดตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบัน  (อ่าน 6680 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
มี 4 รุ่นดังนี้นะครับ Accord ,Civic ,Camry ,Corolla

Accord = G9 ผมว่าสวยที่สุดเท่าที่เคยมีมาในสายพานการผลิต ผมว่าตัวนี้เป็นตัวที่ลงตัวสุดล่ะเติมในสิ่งที่ G8 ขาดหายไป

Civic = FD ผมว่าสวยที่สุดเท่าที่ Honda ทำมาเลยนะเป็นการปฎิวัติที่ยิ่งใหญ่ผมว่ารูปทรงมันดูไงก็ไม่เก่าเลย

Camry = Acv 40-41 ผมว่าสวยลงตัวดี ดูภูมิฐาน ดูดีกว่าตัวใหม่ในสายตาผมนะเพราะตัวใหม่เหลี่ยมๆเส้นสายดูขาดๆเกินๆไงไม่รู้

Corolla = Ze 141-142 ผมว่าเป็น Corolla ที่สวยลงตัวที่สุด แต่บางคนอาจจะว่าตัวใหม่สวยสุดแต่ในความคิดผมผมว่าตัวใหม่ยังขาดภายในอยู่ผมว่าภายในสวยสู้ตัวก่อนไม่ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2014, 11:27:15 โดย Goodgarden »

Accord   G9   คือ รถญี่ปุ่นที่ออกแบบได้สวยและลงตัวที่สุด เท่าที่ประเทศญี่ปุ่นเคยทำรถยนต์มา  ดีไซน์ของ G9 ว่ากันตามตรง ไม่มีอะไรที่ด้อยกว่า บีเอ็มซีรี่ย์5เลยด้วยซ้ำ

Civic  FD คือการออกแบบทั้งภายนอกและภายในที่ดีที่สุด เท่าที่ซีวิคเคยมีมา มันคือรถที่ล้ำหน้ากว่าใครทั้งหมด ตอนมันเปิดตัวใหม่ๆ

Camry avc40 คือ รถญี่ปุ่นที่ออกแบบได้มีกลิ่นอายความเป็นยุโรปมากที่สุด ดูลงตัวทุกจุด เส้นสายไร้ที่ติ กระจังหน้ามีการออกแบบได้สวยงามเกินกว่าที่จะคิดว่ามันคือรถญี่ปุ่น

Corolla  altis หน้าหมู คือการออกแบบที่ผมคิดว่าคนออกแบบแมร่งเมิงอัจฉะริยะที่สุดแล้ว มันเป็นรถที่คนแก่ขับได้อย่างไม่เขิน  วัยรุ่นขับได้แบบไม่อาย  ผู้หญิงขับได้โดยที่ไม่ดูเป็นรถผู้ชายเกินไป และผู้ชายขับได้โดยไม่รู้สึกว่ามันเหมือนรถผู้หญิง  มันคือการออกแบบเพื่อคนทั้งโลก ทุกเพศ ทุกวัย ทุกเชื้อชาติ ศาสนา  สำหรับคนทุกฐานะ มันดูภูมิฐานในระดับที่คนรวยขับได้อย่างสบายใจ และมันเป็นความภูมิใจที่ได้ครอบครองของมนุษย์เงินเดือนชั้นล่างๆกลางๆ  สำหรับผมที่เป็นคนชื่นชอบงานออกแบบอยู่แล้ว ผมยกให้ altis หน้าหมู คือรถที่ออกแบบสำหรับคนทั้งโลกได้ดีที่สุด เท่าที่ประวัติศาสตร์ยานยนต์ของมนุษยชาติเคยทำกันมาเลยทีเดียว

ออฟไลน์ AkE

3 ข้อแรกเห็นด้วยหมดคับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Accord = G9
ใช่ครับ ดูแล้วทำให้นึกถึงรถ Honda Accord รุ่นเก่าๆ + Legend ครับ
งดงาม มีเอกลักษณ์เป็น Accord จริงๆ

Civic = FD
เฉยๆ ครับ ผมกลับชอบ Civic EG มากกว่า

Camry = Acv 40-41
ผมชอบตัว Acv 30 ครับ มันดูใหญ่+หรูกว่าในความคิดผมนะ

Corolla = Ze 141-142
ผมว่าท้ายสวยแต่หน้า ไม่สวย ภายในไม่สวยแต่พอทนได้

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

• Sr. Member
Accord ต้องยกให้ G9 แหล่ะครับ สวยตั้งแต่หน้าจรดท้าย ไม่มีส่วนไหนขัดลูกตาเลยจริง ๆ

Civic ผมให้ EG นะ ผมว่าถ้ามันแต่งดี ๆ แนว JDM มันจะสวยและมีเสน่ห์กว่า EK ES FD FB ซะอีก (ถ้าไม่นับว่ามันเก่ามากแล้ว)

Camry รุ่น ACV41 สวยสุดครับ มันต่อยอดความสวยจาก ACV40 มา แต่มันปรับบุคลิกให้ดูวัยรุ่นขึ้น เฉี่ยวขึ้น ยิ่งบวกกับพาร์ท Extimo แล้ว มันสวยกว่าตัวปัจจุบันนี้เยอะเลย

Collora ต้องให้ตัวหน้าหมูครับ ส่วนตัวคิดว่ารุ่นนี้เป็นการปฏิวัติรถ c-segment ยุคนั้นโดยสิ้นเชิง ทั้งขนาดตัวถังและความหรูหรา ถ้าลองเทียบกับตัว AE112 มันคนละเรื่องเลย

ออฟไลน์ nuntapon.s

Accord  G9ภายในสวยสุดๆ. ภายในนอกยิ่งดูยิ่งจืดๆๆๆๆๆโดยเฉพาะDRLนี่ไม่รู้จะทื่อไปไหน นี่ขนาดเป็นสาวกแอคคอร์ดแล้วนะเนี่ย.
Civic ก็ต้องให้FDหล่ะครับแต่มีข้อแม้ว่าต้องใส่ชุดแต่งmoduloด้วย
Camry ACV41ตามนั้นครับ หรูหราสมเป็นรถสำหรับผู้บริหารมาก ถึงแม้วัสดุภายในจะดูกิ๊กก๊อกไปนิด
Collora ผมชอบหน้าแบนมากที่สุดละ แต่ต้องเป็นหน้า2.0นะก่อนหรือหลังไมเนอร์ก็สวยทั้งคู่. ตัวใหม่เสียดายท้ายไม่สวยแต่หน้านี่ลงตัวโคตรๆ

ออฟไลน์ Highway Star

accord g9 สวยที่สุดครับ ทั้งงานออกแบบภายนอก และภายใน ที่นำg8ที่ดีอยู่แล้วแต่ยังขาดอะไรบางอย่างมาปรับใหม่
civic fdแหละครับที่สุดของฮอนด้าแล้วจริงๆมองมุมไนก็ดีไปหมดเหมือนรถคอนเซปต์คาร์ที่หลุดมาเป็นโปรดักชันคาร์ ถ้าสมมติฮอนด้าเอาfdมาขายแซยิดเผลอๆจะขายดีกว่าfbอีก
camry acv40-41 ลงตัวที่สุดแล้วทั้งความอ่อนช้อยทั้งปราดเปรียว ไม่เหมือนacv50ที่ดูแข็งๆเหมือนจะปราดเปรียวก็ไม่
corolla ผมให้altis esportตัวปัจจุบันยิ่งสีน้ำตาลยิ่งสวยฉีกกว่าโคโรลาก่อนๆ สวยกว่าแคมรีตัวปัจจุบันอีก

ออฟไลน์ Buffy

Accord = G4

Civic = EG

Camry = ACV40

Corolla = e 100

ออฟไลน์ FyGI

Accord - ตาเพชร

Civic - FD

Camry - ACV41-0-41

Corolla - ไม่สวยสัักกะรุ่น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Accord = G9 สวยที่สุดครับ แต่ผมชอบ G5-6-7 มากกว่า เพราะเป็นAccordที่ดูเป็นAccord ไม่ใช่Accordที่เป็น 5-Series แบบ G8-9

Civic = FD สวยสุดครับ แต่ผมชอบโฉมก่อนMC ไฟท้ายกลม มากกว่านะ ดูสปอร์ตกว่า ดูขลังกว่า

Camry = ACV50 ครับ ยอมรับว่า ACV40 สวย ไม่เถียงเลย แต่รวมๆแล้วผมชอบ ACV50 มากกว่า

ออฟไลน์ TnP_PKt

Accord ตาเพชร G4 ครับ เป็นรถรุ่นเดียวที่ผมใช้ไปขายไปแล้ว ซื้อรุ่นเดิมกลับมาใช้อีกเป็นคันที่ 2 ส่วนอีกรุ่นคือ G7 ครับ ผมว่าเส้นสายดูลงตัวดี ปัจจุบันผมก็ใช้ G7 อยู่นะ
Civic    EG โดยเฉพาะ 3dr ปัจจุบันถ้าเจอสภาพเนี้ยบๆยังสวยจับใจจริงๆ
Camry  ACV40,41 ครับ สวยท้ากาลเวลามากๆ ผมว่าอีก 5 ปีก็ยังดูไม่เก่า
Corolla AE86 Trueno เลยครับ สวยอมตะมากๆ

ออฟไลน์ aobness

G9  - FD  -
AVC40  ( 50 นี่รับไม่ได้ )
Altis ปัจจุบัน ครับ

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
3ข้อแรกเห็นด้วยหมดเลยครับ
呵呵呵

ออฟไลน์ choomodify

Accord ต้อง GEN นี้เลยครับ สวยที่สุด ในวันของมันแล้ว ถ้าได้ตัวนอก กระจกชา + ซันรูฟ นี่ หล่อมากๆๆ

ออฟไลน์ KarnP_Photo

• Full Member
Accord - G7
Civic - FD
Camry - รู้สึกว่าเหมือนๆกันหมด
Corolla - AE86 (เกี่ยวไหม)

ออฟไลน์ Impulse

Accord โฉม 4 โฉมปัจจุบันสวยแต่เหมือน รุ่นงูเห่ามากเกินไป
Civic EK 3 ประตู
Camry โฉมที่ 3 เป็นโฉมเดียวที่บอกได้ว่าสวยจริงๆ
Collora AE86 กับ E20 แล้วก็ โฉมปัจจุบันครับ

ออฟไลน์ vellcap

เอาเฉพาะภายนอกนะครับ

Accord = Gen9 นี่ล่ะครับ ลงตัว น่าจะอยู่ได้นาน 

Civic = FD ครับ

Camry = ACV40 ก่อน minor change  สีขาว ล้อ 17"  ดูดีและสวยมากครับ   
             ส่วนรุ่นปัจจุบัน 2.0G กับ 2.5G สีดำก็สวย ในแบบของมัน คือมีมุมให้มันดูดีและเด่นๆครับ 

Corolla = ผมให้ Altis รุ่นปี 2001 - 2007 ครับ
              รุ่น 1.8G ก็ดูหรูได้    1.8S ก็ไปแนว sport ไหว    1.6E ก็เป็นรถพื้นฐานเรียบง่ายไม่มีอะไร    1.6J กับ Limo ก็ดูเป็นรถที่ธรรมดามากๆๆไร้ซึ่งเสน่ห์เลย   

ออฟไลน์ valensena

มี 4 รุ่นดังนี้นะครับ Accord ,Civic ,Camry ,Corolla

Accord = G9 ผมว่าสวยที่สุดเท่าที่เคยมีมาในสายพานการผลิต ผมว่าตัวนี้เป็นตัวที่ลงตัวสุดล่ะเติมในสิ่งที่ G8 ขาดหายไป

ผมชอบ G8มากกว่านะ ถ้าG8ได้ DRLสวยๆผมว่าG9อาจมีเคือง

Civic = FD ผมว่าสวยที่สุดเท่าที่ Honda ทำมาเลยนะเป็นการปฎิวัติที่ยิ่งใหญ่ผมว่ารูปทรงมันดูไงก็ไม่เก่าเลย

ชอบสุดก็รุ่นนี้ละครับ เสียดายไม่ได้ออก

Camry = Acv 40-41 ผมว่าสวยลงตัวดี ดูภูมิฐาน ดูดีกว่าตัวใหม่ในสายตาผมนะเพราะตัวใหม่เหลี่ยมๆเส้นสายดูขาดๆเกินๆไงไม่รู้

ตามนั้นครับ

Corolla = Ze 141-142 ผมว่าเป็น Corolla ที่สวยลงตัวที่สุด แต่บางคนอาจจะว่าตัวใหม่สวยสุดแต่ในความคิดผมผมว่าตัวใหม่ยังขาดภายในอยู่ผมว่าภายในสวยสู้ตัวก่อนไม่ได้

แน่นอนครับ ตัวนี้สวยที่สุดเพราะผมใช้อยู่  เหมือนภรรยาละครับถ้ายังไม่ได้เลิกกัน ยังไงเธอก็สวยที่ซู๊ดดดดดดดดด

ออฟไลน์ blade

Accord  >  G7 สวย ทรงยังดูไม่ล้าสมัย ส่วน G9 สวยแต่ ว่ามันเหมือน  BMW เปลี่ยน กระจังหน้า ไฟหน้า ไฟท้าย ขาดเสนห์
Civic  > Fd ล้ำอนาคต ในเวลานั้น ตอนนี้ก็ยังดูไม่น่าเบื่อ
Camry > Acv 40  ลดตัวสุดใน Camry ะ
Altis > Altis esport ออกแบบได้ทันคู่แข่ง รุ่นก่อนๆ ออกแบบเหมื่อนล้าสมัย กว่าคู่แข่ง 1 Gen ตลอด

ออฟไลน์ acc4444

• Jr. Member
  • **
Accord - สวยสุดให้ G9 ครับ ส่วนตัวเคยใช้ G7 ไม่ค่อยชอบไฟท้าย

CIVIC - FD สวยลงตัวมาก รองลงมาให้ eg เป็นรถ 20ปีที่แล้ว ที่ดูไม่ตกรุ่นเลย

CAMRY - AVC40 ครับเป็นแคมรี่ตัวเดียวที่รู้สึก สวยดี อยากได้

Corolla - ตัวปัจจุบันครับ ดูดีที่สุดนับตั้งแต่ Collora เคยมีมา ตัวอื่นๆไม่เคยอยู่ในสายตา

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
Accord= G8ผมว่าG9ไฟท้ายสู้ตัวก่อนไม่ได้และภายนอกโดยรวมสู้G8ไม่ได้แต่ภายในผมให้G9ดีกว่า
Civic=FDภายนอกอและภายในดูลงตัวกว่าFB
Camry40ผมยอมรับว่าดูภูมิฐานกว่าแต่ผมกลับชอบตัว50มากกว่า
Altis=ตัวหน้าหมู ตัวใหม่แผงคอลโซนมันเหมือนกับรถยุค80-90ส่วนตัวหน้าแบนแผงคอลโซนดูธรรมดา ตัวหน้าหมูภายนอกผมว่ามันดูภูมิฐานกว่าตัวอื่น
        หน้าหมูหน้าตามันอาจจะดูไม่เด่นแต่ผมเชื่อว่าหน้าตาแบบนี้อีก10ปีมันก็ไม่เก่าเหมือนกับผู้หญิงครับผญน่ารักความน่ารักมันจะคงอยู่ไม่หายไปต่างจากผญสวย
 ผญสวยพอหมดยุดของมันความสวยก็จะหายไปและใครที่พูดว่าตัวนี้ออกล้าสมัยผมขอเถียงครับและผมกล้าพูดได้เต็มปากครับว่าตัวหน้าหมูเป็นc-segmentที่ดีที่สุดในยุคนั้น          
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2014, 18:58:22 โดย Tar »
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
3 ข้อแรกเห็นด้วยครับ
G9 สวยที่สุดละ G8 บั้นท้ายไม่ค่อยสวย ไฟท้ายทรงประหลาดและมีขนาดเล็ก
Civic FD เนี่ยสวยสุดแล้ว ไม่ว่าจะเทียบส่วนไหนของตัวรถกับ FB เจ้า FD ดูดีกว่าทุกตารางนิ้ว ทั้งภายนอกและภายใน
Camry ACV40 เป็น Camry ที่ให้ความรู้สึกเทไปทางรถหรูอย่าง Lexus มากที่สุด ตัวใหม่ก็สวยแต่ยังชอบ 40มากกว่า
แต่ข้อ 4 ผมให้หน้าหมู จริงๆ Series 140 ได้รับการปรับปรุงให้ดีกว่าหน้าหมูเยอะอยู่ แต่เทียบกับรถ c-seg คันอื่นในเวลานั้นมันไม่ฉีก แถมโดนแซงหน้าไปบ้าง
ส่วนรุ่นใหม่ปี 2014 นี่ก็กั๊กออพชั่นมาก ออพชั่นที่ให้มาก็ไม่มีความโดดเด่นเลย 
หน้าหมูเมื่อตอนเปิดตัวปี 2002 มันทำให้ Civic ES, Lancer Cedia, Sunny Neo ที่ขายอยู่ตอนนั้นกลายเป็นรถโบราณไปเลย
ไม่เชื่อไปเปิดโบรชัวร์เทียบกันดู 555 ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ hamber

• Jr. Member
  • **
ขออภัยตอบผิดกระทู๊ครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2014, 11:59:43 โดย hamber »

ออฟไลน์ EnDZ๐nE

• Newbie
  • *
Accord - G9

CIVIC -fn2 สวยสุดมากๆครับ

CAMRY - avc 40 hv

Corolla - 2014 altis ครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ

Corolla  altis หน้าหมู... มันคือการออกแบบเพื่อคนทั้งโลก ทุกเพศ ทุกวัย ...

เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ  ;)

ออฟไลน์ nutvas

Accord = G9 ดูลงตัวที่สุดครับ

Civic = เคยใช้ทั้ง FD และปัจจุบันใช้ FB ภายนอก FB สวยกว่าครับ มีเหลี่ยมสันที่ดูดีกว่า ส่วนภายใน เรื่องวัสดุให้ FD ครับ FB พลาสติกมันก๊องแก๊งไปหน่อย ส่วนการจัดวางภายใน ผมเคยบอกไว้ตอนซื้อ FB ว่า ถ้าได้มาตรวัดรอบของ FD แต่มาตรความเร็วของ FB มาใส่คู่กัน จะเป็นอะไรที่ลงตัวมาก เพราะมาตรวัดรอบ FD ดูหรูหรามากกว่าของ FB

Camry = Hybrid รุ่นแรกครับ หน้าตาดูโอเคกว่าโฉมปัจจุบัน

Corolla = ตัวก่อนตัวปัจจุบันครับ (คหสต. ไม่ชอบงาน Design ของ Toyota ยุคนี้เลย ตั้งแต่ Vios Yaris Corolla Camry MC)