ผู้เขียน หัวข้อ: // ห้ามโพสต์ กระทู้รถ/ศูนย์ฯ มีปัญหา ก่อนได้รับอนุญาต & งดโพสต์ดราม่าจากเว็บอื่น  (อ่าน 7135 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

ทนไม่ไหวแล้วครับ

เรื่องแรก

เรื่องลูกค้าที่มีปัญหา ศูนย์บริการ หรือ รถมี defect

ผมเคยบอกแล้วใช่ไหมครับ ว่า  ให้ส่งรายละเอียดมาทางหลังบ้านกันก่อน
เพื่อให้ผมรับรู้ ตรวจสอบ ตรวจเช็คและหาทางแก้ปัญหาให้ จนกว่าจะอาการเกินเยียวยา
ถึงจะยอมให้โพสต์ประจานกัน

ที่ไหนได้ หลายคนไม่สนใจเลย เห็นเว็บเรา เป็นกระโถนท้องพระโรง
ที่นึกจะโพสต์อะไรก็ได้ตามแต่ใจตัวเองต้องการ โดยไม่สนใจเลยว่า
อะไรจะเกิดขึ้นตามมาบ้าง

แต่พอสุดท้าย เรื่องจบด้วยดี ก็ดันจะมาขอให้ลบกระทู้นั้นออก

ขอโทษนะครับ มันใช่เหตุสมควรแล้วเหรอ?

เคยบอกไปแล้วว่า การรับเรื่องร้องเรียนของผม มีกติกากันอยู่
ในกระทู้ข้างล่างนี้ ซึ่งก็เป็นกระทู้ปักหมุดด้วย!!

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,7608.0.html

ไม่อ่านกันเลย มาถึงกูไม่พอใจอะไรกูโพสต์เลย ตูมๆๆๆ ฮ่าๆๆ นี่แนะ สะใจ ได้ประจานแล้วโว้ย

อืมม ครับ คุณสะใจ

แต่เวลาบริษัทรถ เขาติดต่อกลับเนี่ย เขาไม่ได้ติดต่อกลับแค่คุณ
แต่ คนที่เขาติดต่อกลับด้วยคือผมครับ!!!!

บางรายนี่ โทรมาชี้แจงตอนเก้าโมงเช้า ผมยังนอนอยู่เลย (ผมเข้านอน เจ็ดโมงเช้า) ก็ต้องรับสาย
ระดับผู้ใหญ่ทั้งนั้น บางคนนี่ ผู้อำนวยการฝ่ายเทคนิค โทรมาเองเลยก็มีมาแล้ว

บางเคส ผมยินดีรับเรื่องให้จริงๆ เพราะเป็นเคสที่ไม่ควรเกิด
อันนี้ผมยินดีตามให้อย่างเต็มใจ

แต่ไม่ใช่ เคสที่ ไม่ได้ดังใจ แล้วจะมาทำตัวเอาแต่ใจในเรื่องไม่เป็นเรื่อง
ทั้งที่มันมีช่องทางในการติดต่อโดยตรง ก็ไม่ยอมทำ

หรือเคสลูกค้าประเภทขี้เหวี่ยง ขี้วิน ผมก็ไม่รับ เพราะคงคุยกันไม่รู้เรื่อง

(เคสไหน ผมไม่ตอบกลับ แสดงว่า ผมไม่รับเคสนะครับ ให้รู้กันไว้ตรงนี้)

ดังนั้น ผมแก้ปัญหานี้ได้แล้ว

ต่อจากนี้ ผมจะให้ ทุกคน ใช้มาตรฐานเดียวกันตามต่อไปนี้

1. ยึดหลักการเดิม ก่อนโพสต์กระทู้แบบนี้ ขึ้นเว็บ
ช่วยส่งข้อมูล รายละเอียด ต่างๆ มาทางหลังบ้านผมก่อน
หรือไม่เช่นนั้น ผมเปิดช่องทางใหม่ให้ คือ ส่งหาคุณ Louise ทางหลังไมค์

เขาเป็นใคร?

เขาเป็นคนที่ช่วยดีลเจรจากับบริษัทรถยนต์ มาหลายเคสแล้ว
และรู้ดีว่าควรจะให้คำปรึกษากับคุณอย่างไร

ผมให้หลุยส์ มาช่วย เพราะ ผมรับเคสพวกนี้เองไม่ไหวอีกแล้ว
ไม่เช่นนั้น วันๆ ไม่ต้องทำอย่างอื่นกันพอดี บางวัน แค่คุยเรื่องเคสอย่างเดียว
4 เคส หมดวันแล้ว ไม่ต้องทำงานเลย รีวิวก็ไม่เสร็จ คุณก็มาด่าผมว่ารีวิวช้าอีก

ดังนั้น ตัดปัญหาครับ ส่งหลังไมค์ ถึงคุณ Louise ตามชื่อนี้ก่อน พิมพ์ตามนี้เลย
อย่าเพิ่งเอาขึ้นโพสต์บนเว็บ

ต่อไปนี้ ถ้าใครโพสต์กระทู้ร้องเรียน โดยไม่ส่งให้ผมหรือหลุยส์ รับรู้ก่อน
โดยไม่แจ้งชื่อ จริง นามสกุล เลขตัวถัง เลขทะเบียน เพื่อยืนยันการมีอยู่จริง
ผมจะลบกระทู้นั้นทิ้งทั้งหมด ถือว่าคุณมาใช้เว็บผมเป็นกระโถนท้องพระโรง
และไม่ได้คิดให้ผมช่วยเหลือแก้ปัญหาให้คุณจริงๆ

สรุป กูรับแก้เคสให้ แต่กูจะไม่รับฟังแค่เสียงบ่นระบาย
เพราะสุดท้าย กูไม่อยากต้องมานั่งลบกระทู้ ไม่ต้องการมานั่งเช็ดขี้เช็ดเยี่ยวใดๆกันอีกแล้ว

----------------------------------

เรื่องที่ 2

ความขัดแย้ง ในเว็บอื่นๆ
ปล่อยให้มันอยู่ในเว็บนั้นไป ไม่ให้เอามาโพสต์ขยายความต่อที่นี่อีก

ขยันหามาจริงๆ แต่ละเรื่อง สุดท้ายไอ้คนที่ต้องรับโทรศัพท์จากบริษัทรถ หนะใคร?

ผมนี่ไง!!!!

แม้กระทั่งพวกภาพสปายช็อต ก็เคยต้องรับสายจากตำรวจมาแล้ว

ขยันเผยแพร่กันดีนัก แต่ไม่คิดก่อนกดโพสต์กันเลย

แล้วสดท้าย ก็มากองเป็นดราม่า ในเว็บผมแบบนี้

ดังนั้น ต่อไปนี้ ใครเอาเรื่องจากเว็บอื่นมาโพสต์
ถ้าเป็นเรื่องดีๆ โอเค ควรกระจาย
แต่ถ้าเป็นเรื่องดราม่า มาโพสต์ ผมไม่ปล่อยไว้อีกแล้วนะครับ

ลบสถานเดียว และถ้ายังโพสต์อีก แบนสมาชิกสถานเดียว ไม่รอลงอาญา เพราผมนี่แหละจะเชือดทิ้งเลยสดๆ

เข้าใจตามนี้นะครับทุกท่าน!!

ขอบคุณในความร่วมมือ...

ออฟไลน์ jumpon77

http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Sammy_

ออฟไลน์ KyOcHiR0

• Full Member
HeLLo!!

ออฟไลน์ predo

• Jr. Member
  • **
รับทราบและเข้าใจคนกลางที่ต้องเสียสละมารับเรื่องครับ

ออฟไลน์ p.kong

• Newbie
  • *
แต่ถ้าเป็นความบกพร่อง ของตัวรถ หรือ ศูนย์ที่พบบ่อยๆ  มันก็อาจเป็นการดีที่จะเตือนเพื่อนๆ สมาชิก ที่กำลังตัดใจซื้อรถอยู่
นะครับ   เพราะ คุณจิมมี่เอง ก็บ่นเรื่องศูนย์การบริการปิดท้ายการรีวิวอยู่เสมอ  พี่แพนก็เคยเตือนเรื่อง s80 เครื่องพันหก dualcructh
(แต่ไม่ได้เตือนว่าให้ซื้อดีเซล อย่าไปซื้อเบนซิน :'()  การติทำให้เกิด การปรับปรุงและพัฒนานะครับ  ยิ่งถ้าเรื่องไหนจบลงด้วยดี ยิ่งต้องประกาศตัวโตๆเลยครับ

ออฟไลน์ awakening

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Ongszaa

รับทราบครับ

ขอโทษสำหรับกระทู้ด้วยครับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ decptt

รับทราบ และพร้อมปฏิบัติครับ อิอิอิ

ออฟไลน์ ismael

เห็นด้วยกับคุณจิมมี่ ---

keanetona

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ johnlee

โชคดีรถคันนี้ผมไม่เป็นอะไรมาก จึงไม่ต้องมาโพสบ่นอะไร อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ game.jirapat

• **

ออฟไลน์ PURE DRIVE

• **
  • มือใหม่หัดขับ
    • Toyota Hilux Revo
ขออภัย มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ Darkart

รับทราบครับ พี่จิมมี่
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Kungzask128

• Newbie
  • *
  • สวัสดีครับ ผมคังนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ออฟไลน์ Volta

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
呵呵呵

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แต่ถ้าเป็นความบกพร่อง ของตัวรถ หรือ ศูนย์ที่พบบ่อยๆ  มันก็อาจเป็นการดีที่จะเตือนเพื่อนๆ สมาชิก ที่กำลังตัดใจซื้อรถอยู่
นะครับ   เพราะ คุณจิมมี่เอง ก็บ่นเรื่องศูนย์การบริการปิดท้ายการรีวิวอยู่เสมอ  พี่แพนก็เคยเตือนเรื่อง s80 เครื่องพันหก dualcructh
(แต่ไม่ได้เตือนว่าให้ซื้อดีเซล อย่าไปซื้อเบนซิน :'()  การติทำให้เกิด การปรับปรุงและพัฒนานะครับ  ยิ่งถ้าเรื่องไหนจบลงด้วยดี ยิ่งต้องประกาศตัวโตๆเลยครับ

ปล่อยให้การประกาศ เป็นหน้าที่ของผม และทีมเว็บ
น่าจะไว้ใจได้มากกว่า และจะทำให้คุณผู้อ่าน ผม รวมไปจนถึงบริษัทรถทุกค่าย สบายใจมากกว่า
การปล่อยใครที่ไหนก็ไม่รู้ มาผรุสวาท ด่าทอ ระบายอารมณ์ขี้ๆ ของตน
ลงบนบอร์ดของผม แล้วลุกขึ้นจากไปโดยไม่คิดแม้แต่จะกดชักโครกลงให้เรียบร้อย เลยเถอะครับ!

ออฟไลน์ Eddy5659

ตื่นเต้นทุกครั้ง ที่สีแดงตัวใหญ่ ของคุณ Jimmy ออกมา อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ตัวแดงใหญ่ เข้ม มาก
รับทราบครับ ของผมโชคดีรถแก้จบแล้ว
ไม่ถึงมือพี่จิมมี่

ออฟไลน์ Smart

เห็นด้วยครับ... ปัญหาของเรา เราก็ควรแก้ไขเอง... Web นี้น่าจะใช้ประโยชน์ในการ share ข้อมูลทางด้าน technical มากกว่า  :)

ออฟไลน์ citrinecw

กฏก็ว่ากันตามกฏครับ ไม่งั้นเจ้าของบ้านเหนื่อย

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ BhuBhu

รับทราบและพร้อมปฏิบัติครับผม