ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ ใครอยากทำงานหนังสือรถยนต์ เข้ามาด่วนครับ /*-*/  (อ่าน 10613 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เมื่อสักคร่นี้ ได้คุยกับ พี่บอย วรพล สิงห์เขียวพงษ์ แห่ง THAIDRiVER

ตอนนี้พี่บอย อยากรับสมัคร พนักงานประจำ กอง บก สัก 1-2 คน

เพิ่งเรียนจบ ได้ก็ดีนะครับ เพราะต้องทำงานประจำ

คุณสมบัติ

1. ชอบรถ (ถ้าข้อนี้ไม่ผ่าน สงสัย เหนื่อย ครับ ทำอยู่วงการรถ แต่ไม่ชอบรถเลย ผมว่า ยากครับ)
2. ขยัน และ ชอบติดตามข่าวสารใหม่ๆ หูตากว้างไกล เป็นสัปปะรด
ยิ่งถ้าเป็นพวกที่วันๆ เสริชเน็ต หาเรื่องรถใหม่ หรือข่าวคราวเมืองนอกอ่านทุกวันได้ "ประเสริฐ" เลย
เพราะอยากได้ คนที่เขียนคอลัมน์พวก รถใหม่ต่างประเทศ ข่าวคราว ในวงการรถยนต์ เมืองนอก
หรือถ้าชอบ พวก มอเตอร์สปอร์ต เมืองนอก พวก F1 WRC ได้ ก็ยิ่งดีเข้าไปอีก ครับ
3. มีความอดทน ซื่อสัตย์ ไม่ดื้อ และพร้อมจะเรียนรู้สิ่งใหม่ๆ
4. นิสัยใจคอ ดี

รายได้ น่าจะราวๆ หมื่นต้นๆ กลางๆ อันนี้ไปคุยกันเอาเอง ผมไม่เกี่ยวครับ

ถ้าคิดว่าตัวเองเข้าข่าย อยากทำงานในหนังสือรถดู
ก็ ติดต่อไปได้ที่ www.thaidriver.com นะครับ
ในเว็บไซต์ มีที่อยู่ ลองติดต่อเข้าไปดู

แต่ งานนี้ ขอรีบด่วนนิดนึงนะครับ ภายในก่อนสิ้นเดือนนี้ ถ้าได้เร็ว ก็ยิ่งดี

ออฟไลน์ obiwan001

• Jr. Member
  • **
สงสัยจะเข้าข่ายอายุเกินแล้วครับ 555

ออฟไลน์ JIRATH

เสียดาย อายุไม่ถึง
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
เสียดาย เรียนด้าน IT มา ชอบเรื่องรถ แต่ไม่ค่อยตามการแข่ง F1 และ WRC เลย
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

เดี๋ยวก่อน

ชอบเรื่องรถ หนะ ก็ชอบดิครับ

ไม่จำเป็นว่าจะต้องชอบ F1 หรือ WRC ขนาดนั้น

ออฟไลน์ Ohmmypp

ชอบรถ  วันๆ หาเรื่องรถอ่าน อยู่...

มีประสบการณ์การ เพราะที่บ้านก็ทำหนังสือ

แต่...

ยังเรียนไม่จบ ม5!!
JC TU #54

ออฟไลน์ ??...?????

• Newbie
  • *
ชอบรถ
ชอบที่สุดตรงรูปพริตตี้อ่ะ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
อยากทำแต่ยังเรียนไม่จบสิคับ เง้อ
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ ออฟฟิคอยุ่ใกล้บ้านซะด้วย ต้องลองดูหน่อย แม้ว่าจะไม่มีประสบการณ์งานเขียนเลย... :-\

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
ยังเรียนไม่จบ อิอิ

เดี๊ยนเอง

• บุคคลทั่วไป
ผ่านหมดแต่เจอข้อสองตรงข่าวคราวในวงการรถยนต์เมืองนอกแล้วจบเลย
เนื่องจากภาษาปะกิดที่กระดิกได้ไม่มากเท่าไหร่ ยิ่งเจอศัพท์เฉพาะหรือประโยค สำนวนประหลาดๆ อีก
ยิ่งทำให้แปลไม่ออก แปลไม่รู้เรื่อง เศร้าใจตัวเอง เหอ เหอ
แต่การได้นั่งทำงานอยู่ที่บ้านแล้วเอาไปส่งตามกำหนดมันก็ดีแต่ก็มีข้อเสียจุ๊บจิบเหมือนกัน

ออฟไลน์ Chris Evn

จบไม่ตรงสายเนี่ยซิครับ  ::)
  ขอบคุณกับข่าวสารดีๆ

ออฟไลน์ gatasila

ทุกข้อพอได้แต่ไม่ถึงกับดีเยี่ยม แต่อยากถ่ายภาพรถมากกว่าครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

อยากทำอะครับพี่ แต่บ้านอยู่ไกลทำไงดี......

ออฟไลน์ KnoT

• ??????????????+?????????????14????
ง่าาาา.... อยากทำอ่ะ แต่เรียนยังไม่จบเลย(ชวดซะแล้ว งานที่อยากทำอ่ะ) :'(
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ Vangbank

• Newbie
  • *
เสียดาย พึ่งได้งานไปเอง T_T

คือ จบไม่ตรงสายไม่เกี่ยวครับ!!

ขอแค่ว่า คุณรัก อยากทำ จริงหรือเปล่า

แค่นั้นเลย

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
อยากทำแต่ยังเรียนไม่จบสิคับ เง้อ

จิงครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Ken_1000

• **
ภาษาอังกฤษ เน้นมากมั้ย ครับพี่จิมมี่
เล่นหมากรุก อย่าเอาแต่บุกอย่างเดียว เดินหมากรุกยังต้องคิดเดินหมากชีวิต จะไม่คิดได้อย่างไร

แค่อ่านรู้เรื่อง แปลรู้เรื่อง พอแล้วครับ
ไม่ต้องถึงขั้น Expert มากมาย แต่แปลออกมาแล้ว อย่าให้ผิด ก็พอ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
แหม...น่าเสียดาย ถ้าประกาศรับไวกว่านี้ซัก 7 ปีคงได้ไปลองสมัครดู แฮ่ๆ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ !ce

• **
ขอบคุณครับสำหรับข่าวดีๆ ทำไมตอนเราจบใหม่ๆ ไม่มีโอกาสอย่างนี้บ้างนะ ตอนนี้ไม่ทันซะแล้ว
มีน้องๆที่รักรถ...แบบเข้าเส้นอยู่บ้าง จะช่วยกระจายข่าวให้นะครับ เผื่อเค้าจะสนใจกัน
  :)
" ROME WAS NOT BUILT IN ONE DAY !! "

ออฟไลน์ FyGI

ใครคุณสมบัติได้

ผมว่าน่าสนใจมาก

อยากไปทำนะ แต่ยังเรียนไม่จบ

ออฟไลน์ Preceda2

คุณสมบัติได้หมดเลย แต่ว่ายังเรียนไม่จบ  ใครที่ฝันอยากทำงานด้านนี้ รีบๆนะครับ เอาใจช่วย
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ Tonaka

อยากจะทำอยู่เหมือนกันน่ะครับ แต่ตอนนี้อยากได้ part time  มากกว่า

เพราะไหนจะเรียน ทำโปรเจค บลาๆๆๆๆ
阿蘇山

ออฟไลน์ phatkung

อยากทำๆ แต่ถ้าไปทำคงจะโดนคุณแม่เขกกระ....แตก

แล้วพูดว่าทำไมไม่ไปทำให้ตรงกับสายที่เรียนมา อุตส่าส่งเรียนมาแทบ.....

ออฟไลน์ srattha

ขอให้หาได้ไวไวนะครับ นิตยสารจะได้ออกเร็วๆหน่อย (จากแฟนนิตยสาร)

ออฟไลน์ st_citroen

เกษตรตัดใหม่คือเกษตร-นวมินทร์หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

;D ;D ขอบคุณครับ