ผู้เขียน หัวข้อ: //มือใหม่ขอคำชี้แนะยางนอกรถกระบะ Deestone ไว้ใจได้ไหมครับ  (อ่าน 3183 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
คือผมเป็นคนขับรถไม่เร็ว ปกติ 80-100 บางทีก็เวลาแซง 110-120 ไม่ค่อยได้บรรทุกอะไรนานๆที อยากทราบ ครับว่า ยางยี่ห้อ Deestone มันไว้ใจได้ไหมครับ หรือท่านใดเคยใช้หรือมีข้อมูล แชร์ประสบประการณ์ ก็ดีครับผม พอดีซื้อรถกระบะมือสองมาประมาณ 1 ปี พึ่งเปลี่ยนยางคู่หน้า Deestone มา มันไว้ใจได้แค่ไหนครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
ผมใช้แต่รถเก๋งครับ
ใช้มาก็ไม่มีอะไร แรกๆนุ่มเงียบปกติหมื่นโลผ่านไปเสียงเริ่มมา
เพิ่งจะปลดออกไปเมื่อต้นเดือนก่อนอายุงานสามปีสี่หมื่นกว่าโล
เริ่มแตกรายงา แต่ตลอดเวลาที่ใช้มาไม่มีปัญหาอะไร
แต่คงไม่แนะนำใครต่ออ่ะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

จำได้ว่าเคยมีสมาชิกในนี้ใช้ยางยี่ห้อนี้แหละ วิ่งอยู่ดีๆหน้ายางมันร่อนออกมาเป็นแผ่น รถตีลังกาลงข้างทางเรียบร้อย เอาเป็นว่าเลี่ยงได้ก็เลี่ยงเถอะ

ออฟไลน์ mick

ลอง search ยางระเบิดดูครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ผมว่ายางยี่ห้อดังๆ ก็ร่วงได้นะ อยู่ที่วาระใครวาระมัน เพื่อนผมออกมิชลิน รุ่นอะไรจำไม่ได้ ตกเส้นเหยียบหมื่น
ใช้ได้ไม่ถึง2เดือน ยางระเบิดครับ เคราะห์ดีที่เป็นยางหลัง รถขับหน้าครับ แค่ลงข้างทาง พื้นราบเรียบ
ยังไงจะเลือกซื้อยาง ก็เอาให้เหมาะสมกับการใช้งานนะคับ เช่น ลิมิตความเร็วของยางซี่รี่ส์นั้นๆ การทนความร้อน สู้ถนนเปียกไหม เป็นต้นคับ

สำคัญสุดคือ อย่าขับรถโดยประมาทครับ ยางชุดเป็นแสนก็ทำให้เราพลาดพลั้งได้ ถ้าเราประมาท และ คึกคะนอง

ออฟไลน์ Auto

ยี่ห้อนี้ไม่ได้ดีอะไรหรอก  ที่คุณเลือกซื้อหรือคคนอื่นเลือกซื้อเพราะราคามันถูกเท่านั้นเอง    คงไมได้คาดหวังกับคุณภาพมันจะดโดเด่นอะไรนัก      ถ้าคิดว่าวิ่งแค่ 3 ปี ไม่เกิน 4 หมื่นโลจะเปลี่ยนยางทิ้งก็เอาตัวเลือกนี้ได้   
ส่วนตัวผมก็เหมือนความเห็นแรก  ผมก็ใช้ไมและไม่แนะนำใครใช้ต่อเหมือนกัน    ที่ซื้อเพราะราคายางถูก  ไม่มีตังค์ซื้อของแพง

jaesz

ยางแข็ง เสียงดัง โครงสร้างดี ราคาถูกครับ

jomyoot

ถ้าจะเอายี่ห้อถูกและดีใช้ได้เลย ผมแนะนำ maxxis ครับ ผมใส่แคปติว่า โอเคเลยนะ แล้วก็ถูกดี  ;D

ออฟไลน์ SM.

ผมใช้อยู่ครับ 2 ปีกว่าแล้ว กับรถเก๋ง ก็ไม่มีอะไรน่าห่วงนะครับ ครบหมื่นโลที ก็ไปสลับยางที

สรุปคือ ยางธรรมดา ทั่วๆไปครับ

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
ขอบคุณ ความคิดเห็นจากพี่ๆ ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ SuvDiesel3.2LTurbo4wdM/T

• Newbie
  • *
คู่แข่ง maxxis คุณภาพก็ตามนั้นครับ