ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำยางที่เหมาะสำหรับรถ honda city รุ่นปี 42 ครับ  (อ่าน 3503 ครั้ง)

ออฟไลน์ choord

• Jr. Member
  • **
รบกวนแนะนำยางที่เหมาะสำหรับรถ honda city รุ่นปี 42 ครับ

ว่าใช้ยี่ห้อ หรือรุ่นอะไรดี

หรือว่าไม่สำคัญ เน้นถูกไว้ก่อนดีกว่าครับ

พอดีรถของน้องผมไปสับยางมา
พบว่า ยางที่พึ่งเปลี่ยนไป และมีโปรโมชั่นแรงๆ
เอายางเก่า ตั้งแต่เมื่อ 5 ปีก่อนมาขาย ดอกยางเลยสึกเร็วมาก
ทั้งๆที่พึ่งเปลี่ยนมาได้แค่ปีเดียว วิ่งก็แค่ 2 หมื่นโล
ตอนนี้กำลังเจอกล่อมให้ซื้อยางประหยัดน้ำมัน ของมิชลิน
ซึ่งผมเองก็ไม่ค่อยเห็นด้วย ว่ามันจะประหยัดได้จริง
ยิ่งสำหรับรถเล็กๆแบบ city คงจะเห็นความแตกต่างได้ยากมาก

ก็เลยต้องทำการบ้านสิครับ
เำพื่อจะได้มีข้อมูลไปแนะนำ
ว่ายางยี่ห้อไหน ok

หรือว่าจะไปใช้บริดสโตนรุ่น taxi เสียเลย
เพราะถูกดี และน่าจะทนพอใช้ได้นะ

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
เจ้ายางประหยัดน้ำมัน ของมิชลินนี่อยู่ในบัญชียางอันตรายคร้าบ

ลองดู ar-10 ดูมัย แพงอีกหน่อย แต่คุ้มครับ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Valkilrey

ลองมอง Dunlop กับ Falken ดูดีไหม

ออฟไลน์ st_citroen

แม็กขอบเท่าไหร่ครับ ถ้าขอบ14ตัวเลือกน้อยครับ ที่ผมเปลี่ยนไปล่าสุดเป็นของโยโกฮาม่าA300 เงียบดีครับ เกาะถนนใช้ได้ นุ่มพอควร เป็นอีกทางเลือกครับ(เส้นละ1950บาท)