ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องกล้องติดรถยนต์ (ที่เอาไว้ถ่ายเหตุการณ์ระหว่างรถวิ่ง) ระหว่าง G1W  (อ่าน 4043 ครั้ง)

ออฟไลน์ toyboy

• Newbie
  • *
สนใจ 2 ตัวนี้อยู่ครับ

G1W HD ราคาไม่แรงมาก แถวๆ 1,600 บาท ถ่ายกลางวันไม่มีปัญหา แต่ถ่ายกลางคืนโดยเฉพาะจุดที่ไม่มีแสงไฟจากถนนช่วย ดูจากที่มีรีวิวแล้วยังไม่ค่อยชัดเท่าไหร่

ส่วน Transcend Drivepro 200 ราคาเกือบ 3 เท่าของ G1W HD แถวๆ 4,500 บาท กลางวันไม่มีปัญหาเช่นกัน แต่กลางคืนดูดีกว่า G1W HD

มีใครใช้ 2 รุ่นนี้อยู่บ้าง คุณภาพโดยเฉพาะตอนกลางคืนเป็นยังไงบ้างครับ ตัดสินใจยากพอควรเนื่องจากราคาที่มันห่างกันเกือบ 3 เท่าอ่ะครับ

หรือมีรุ่นอื่นที่ราคาไม่เกิน 4,500 บาท แล้วถ่ายตอนกลางคืนได้ดีหน่อย แนะนำได้นะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกๆ ความเห็นครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
ไม่ลองดูเกาหลีบ้างครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ภาพที่เห็นของ G1W ทั้งกลางวันและกลางคืน ไม่ขี้เหร่เลยครับ ถ้าผมอยากได้ดีทั้งคุณภาพของภาพและวัสดุ เพิ่มงบอีกสัก 3,000 มีตัวเลือกดีๆอยู่ครับ (7,800.-)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ yod artstu

ผมใช้ Marcus1 กลางวันดีมาก กลางคืนสอบตกครับ (mode default) นะครับ
ภาพไม่ชัดตอนกลางคืน

ให้เป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ
: )

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
ผมใช้ G1w อยู่ครับ กลางคืนเวลามีแสงไฟหน้ารถเรานี่ชัดเอาเรื่องเลยนะครับ ประหยํดไปได้โขเลย

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
G1W ราคาพันหกผมว่าถูกนะครับ กลัวจะเจอของปลอม ระวังด้วย
ส่วนเรื่องคุณภาพผมว่าเกินราคา

ออฟไลน์ YAmodels

แนะนำว่าถ้าจะซื้อ G1W ลองไปดูที่บ้านหม้อพลาซ่าสิครับ ผมซื้อมาในราคาพันสี่
เท่าที่ซื้อกันมาเกือบสิบตัวตัว คนขายดูจริงใจอยู่ ของเกรดดีกว่าเกรดด้อยกว่าต่างกันยังไงคนขายบอกหมดแสดงให้ดูหมด
ตัวของผมใช้มาตั้งแต่ พค ยังไม่เคยต้องเคลม

แนะนำว่าถ้าจะซื้อ G1W ลองไปดูที่บ้านหม้อพลาซ่าสิครับ ผมซื้อมาในราคาพันสี่
เท่าที่ซื้อกันมาเกือบสิบตัวตัว คนขายดูจริงใจอยู่ ของเกรดดีกว่าเกรดด้อยกว่าต่างกันยังไงคนขายบอกหมดแสดงให้ดูหมด
ตัวของผมใช้มาตั้งแต่ พค ยังไม่เคยต้องเคลม
กลางวันชัดแจ่ม กลางคืนพอเห็นป้ายทะเบียน อยู่ที่มุมสะท้อนแสงจากป้ายมาที่กล้อง สำหรับผม คุ้มครับ

ออฟไลน์ templeboy

G1W ราคาพันหกผมว่าถูกนะครับ กลัวจะเจอของปลอม ระวังด้วย
ส่วนเรื่องคุณภาพผมว่าเกินราคา

ลาซาด้า เพียบเลยครับ รวมส่วนลดแล้วไม่ถึง 1400 ด้วยซ้ำสำหรับ G1W

ซื้อมาซ่อนสายติดเองได้เลย...ง่ายมากมาย
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Dozeda

• Jr. Member
  • **

G1W เวลาใช้ต้องเสียบสายชาร์จคาไว้เลยมั้ยคับหรือว่ามีแบตในตัว รบกวนบอกลายแทงร้านในบ้านหม้อหน่อยสิคับ :)

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
   ผมใช้ transcend ดีครับ ถ้าไม่กังวลราคา

G1W แบตเสื่อมเร็ว กวนสัญญาณ gps บางทีก็วิทยุ เลือกได้เลือก transcend ครับ
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ chaowalit

• Full Member
ผมใช้ GW1 ซื้อจาก lazada พันสี่
คุณภาพเกินราคาครับ มีแบตในตัว
เลือกร้านที่เชื่อถือได้ ก้อมั่นใจว่าได้ของแท้ครับ

G1W เวลาใช้ต้องเสียบสายชาร์จคาไว้เลยมั้ยคับหรือว่ามีแบตในตัว รบกวนบอกลายแทงร้านในบ้านหม้อหน่อยสิคับ :)
แบตในตัวเก็บไฟได้ไม่เกิน5นาทีครับ ถ้าอยากจะอัดต่อหลังจากดับเครื่องคงต้องใช้ พาวเวอร์แบ๊งล่ะครับ

ในบ้านหม้อพลาซ่าจะมีสองชั้น ร้านที่ผมซื้อจะอยู่จรงข้ามบันไดขึ้นชั้นสองซึ่งจะมีบันไดเดินขึ้นอยู่อันเดียวนอกนั้นเป็นบันไดเลื่อนทั้งหมด
คนขายเป็นคนจีน มีรูปถ่ายคู่กับ วีรบุรุษนาแก ด้วย

ปล.ซื้อมาร่วมสิบตัว คนขายไม่เคยลดให้ซักบาท :'(

ออฟไลน์ Equcha

ผมใช้ transcend ดีครับ ถ้าไม่กังวลราคา

G1W แบตเสื่อมเร็ว กวนสัญญาณ gps บางทีก็วิทยุ เลือกได้เลือก transcend ครับ

ถึงบ้างอ้อเลยครับ ก็ว่าหลังๆรถผมจับ GPS บางครั้งนานมาก เดี๋ยวไว้ลองปิดกล้องดู :o