ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอทราบบ้างไม๊ครับว่า crv mc ตัว 2.4 รถจะเข้า showroom เมื่อไหร่ครับ  (อ่าน 2084 ครั้ง)

ออฟไลน์ knotty_loves_hani

• Jr. Member
  • **
    • www.simpletoyshop.com
มีใครพอทราบบ้างไม๊ครับว่า crv mc ตัว 2.4 รถจะเข้า showroom เมื่อไหร่ครับ
พอดีว่าเซลส์ที่ผมจองรถด้วยเค้าบอกว่าจะเข้าปลายๆเดือน พ.ย. เลย ซึ่งผมว่ามันทิ้งช่วงนานเกินไปอะครับ

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
รถโชว์น่าจะเข้าแล้วนะครับ แต่เห็นมีแต่ 2.0 4WD
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

• **
รถโชว์น่าจะเข้าแล้วนะครับ แต่เห็นมีแต่ 2.0 4WD

ตอนนี้ตัวที่โชว์อยู่ตามศูนย์จะเป็นตัว 2.0 ทั้งหมดครับ
พอดีผมจองตัว 2.4 ไว้ตั้งแต่เดือน ก.ย. แต่พอได้ข่าวว่าจะ mc เดือน ต.ค. ก็เลยบอกเซลส์ว่ารอเป็นตัว mc แทนครับ
ทีนี้เมื่อวาน civic fd ที่ใช้อยู่เพิ่งชน น่าจะต้องซ่อมเป็นเดือน ก็เลยอยากรู้ว่าตัว 2.4 ตัวรถจะมาจริงๆปลายเดือน พ.ย. ตามที่เซลส์บอกรึเปล่าครับ
ผมจะได้วางแผนหารถใช้ชั่วคราวถูกครับ

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
ตัว 2.4 น่าจะมาประมาณ ม.ค. นะครับ

เพราะผมฟังรายการวิทยุของพี่ Jimmy มีคนถามว่าจะเอามาทดสอบมั้ย ซึ่งพี่ Jimmy บอกว่าต้องรอ ม.ค. ครับเพราะว่าส่วนใหญ่รถที่เอามาให้สื่อมวลชนเทสเป็นรถส่งมอบล็อตที่ 1 ในเมื่อรถเทสมา ม.ค. รถส่งมอบก็น่าจะมาประมาณนี้อะครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

• **
ส่วนตัวผมว่าถ้า 2.4 มา ม.ค. มันน่าจะทิ้งช่วงนานเกินไปนะครับ เพราะรถเปิดตัวตังแต่ ค.ค. แล้ว น่าจะมีคนรอรับรถอยู่เยอะพอสมควร
ไหนจะมี hr-v ที่กำลังจะเปิดตัววันที่ 17 นี้และยังมี x-trail เปิดตัววันที่ 18 อีกนะครับ