ผู้เขียน หัวข้อ: รถไปขูดเสามาครับ เปนรอยแบบนี้ รบกวนสอบถามพี่ๆ ควรทำไงดีครับ  (อ่าน 5936 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pantakan

• Newbie
  • *
พอดีรถเพิ่งออกมาได้เดือนเดียวเองครับ
รถไปโดนเสามาเปนรอยพอสมควร
ลองลูบดูแล้ว เปนร่องอยุ่เหมือนกันครับ
ตอนแรกไม่รู้ทำไง กลัวเปนสนิม
เลยเอาสีแต้มรถ แต้มไปก่อนครับ
จะแก้ไขยังไงดีครับ. ตามรูปเลยยครับ

จะเคลม หรือ จะแก้ปัญหาเองดีครับ
รบกวนพี่ๆ แนะนำหน่อยนะครับ. ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• Sr. Member
ถ้ามันลงลึก ก็เคลมดีกว่าครับ

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
ตามด้านบนครับ ถ้ามันลึกก็เครมไปเลยเดี๋ยวสนิมขึ้น
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

• Newbie
  • *
ถ้ามันลงลึก ก็เคลมดีกว่าครับ

แบบในรูปนี่ ถือว่าลึกใช่มั้ยครับพี่

• Newbie
  • *
แล้วเวลา เคลม นี่ ใช่เวลานานมั้บอะครับ
พอดี มือใหม่มากๆ ครับ

• Newbie
  • *
ตามด้านบนครับ ถ้ามันลึกก็เครมไปเลยเดี๋ยวสนิมขึ้น

แบบในรูปนี่ ถือว่าลึกใช่มั้ยครับ อาจจะเหนไม่ชัด

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

แบบในรูปนี่ ถือว่าลึกใช่มั้ยครับ อาจจะเหนไม่ชัด

มองดูด้วยตาแล้ว ผมว่าเจ้าของรถคงไม่สบายใจแน่ๆ ถ้าเป็นผมรีบไปจองคิวเคลมครับ นานหรือไวขึ้นอยู่กับคิวครับผม แต่ส่วนมากไม่นานเท่าไหร่ครับ ลองติดต่อศูนย์ดูครับ  ;D

ออฟไลน์ tfirst01

เข้าร้านขัดเคลือบสีครับรอยบางๆจางลงเกือบมองไม่เห็นเลย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมใช้สีป้ายออกมาสภาพแบบนี้เลยครับเห็นใจ จขกทด้วยเพราะเพิ่งโดนแผลมาเหมือนกัน

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
ลองเอากระดาษกาวแปะรอบๆรอยแผลก่อนลงสี
ผลงานจะออกมาคม ดูสวยขึ้น นิสสสส นึงครับ  :)

ออฟไลน์ KyOcHiR0

• Full Member
มันโดนส่วนไหนอ่ะคับ พอถ่ายภาพรวมๆได้ไหมคับ  :D
HeLLo!!

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
ถ้าประกันซ่อมห้าง..ลองไป sband ดูครับ..ส่งเช้าได้เย็น แผลแบบนี้ออกมาแบบเนียนๆ :D

• Newbie
  • *
เข้าร้านขัดเคลือบสีครับรอยบางๆจางลงเกือบมองไม่เห็นเลย
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆครับ ว่าแต่

ราคาแรงมั้ยครับ ถ้าไป ขัดเคลือบสี อะครับ

• Newbie
  • *
ผมใช้สีป้ายออกมาสภาพแบบนี้เลยครับเห็นใจ จขกทด้วยเพราะเพิ่งโดนแผลมาเหมือนกัน

ขอบคุณมากครับ เหนแล้วมันช้ำอย่างที่ท่านว่าจิงๆ แหละครับ

• Newbie
  • *

มองดูด้วยตาแล้ว ผมว่าเจ้าของรถคงไม่สบายใจแน่ๆ ถ้าเป็นผมรีบไปจองคิวเคลมครับ นานหรือไวขึ้นอยู่กับคิวครับผม แต่ส่วนมากไม่นานเท่าไหร่ครับ ลองติดต่อศูนย์ดูครับ  ;D

ขอบคุณมากๆ ครับพี่ สำหรับคำแนะนำ ว่าแต่ ทำครั้งนึงนี่ ใช้เวลากี่วันอะครับ

หมายถึงเวลาทำสี อะครับ เพราะว่า ช่วงนี้ ต้องใช้รถอยู่อะครับ

• Newbie
  • *
ลองเอากระดาษกาวแปะรอบๆรอยแผลก่อนลงสี
ผลงานจะออกมาคม ดูสวยขึ้น นิสสสส นึงครับ  :)

เด๋วไว้จะไปลองดูก่อนครับ ขอบคุณมากๆ นะครับ สำหรับคำแนะนำ ^^

• Newbie
  • *
มันโดนส่วนไหนอ่ะคับ พอถ่ายภาพรวมๆได้ไหมคับ  :D

อ่อ ตรงประตูเลยครับ พี่ เด๋วพรุ่งนี้ จะถ่ายให้ดูนะครับ

พอดีว่า ตอนโดนไม่ได้ถ่ายเก็บไว้ ตกใจครับ รีบไปเอาสีมาป้ายให้ไว ป้ายแล้วก็ อย่างที่เห็นครับ ไม่ค่อยเนียน

• Newbie
  • *
ถ้าประกันซ่อมห้าง..ลองไป sband ดูครับ..ส่งเช้าได้เย็น แผลแบบนี้ออกมาแบบเนียนๆ :D

ถ้าเป็นประกันซ่อมอู่ นี่ ควรทำไงดีครับ อยากได้แบบเนียนๆ เหมือนที่ว่า เหมือนกันครับ

ยังไงก็ ขอบคุณพี่มากๆ ครับ สำหรับคำแนะนำดีๆคับ