ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Everest มีโอกาสที่จะได้วางเครื่องเบนซินมั้ยครับ  (อ่าน 2429 ครั้ง)

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
อยากถามว่า Ford Everest จะมีโอกาสวางเครื่องเบนซิน 2.5 ลิตรแบบใน Ranger มั้ยครับ

แล้วถ้ามีคิดว่าจะเป็นเกียร์ธรรมดา 5 สปีดแบบ Ranger หรือเกียร์ออโต้ 6 สปีดอะครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Auto

Re: Ford Everest มีโอกาสที่จะได้วางเครื่องเบนซินมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 13:25:05 »
จะเอาไปทำไมครับ    ถ้าตอบคือโอกาสไม่มีครับ   บทเรียนก็มีมาแล้ว  อีกทั้งตัวรถใหญ่พอสมควร  วางเครื่องเบนซินตัว 2.5 ไม่ไหวอ่ะครับ

ผมเคยหน้าแตกตอนที่บอกว่า Pajero sport ไม่น่าจะทำเครื่องเบนซิน 2.4 ออกมา แต่แล้วก็ทำออกมา 
ซึ่งตอนเพื่อนเขาไปอบรมก็บอกว่า  เซลทางมิตซูเรียกร้องไปว่าลูกค้าอยากด้ทั้งเกียร์ออโตและเป็นรุ่น 4wd  แต่ทาง บอกไม่ทำแต่กลับไปออกมาเป็น 2.4 เกียร์ธรรมดาวางลงใน Pajero sport แทน    นัยว่าต้องการเอาไว้สำหรับรถเช่าสนามบินอะไรทำนองนั้นหรือจับลกุ่มตลาดรถฟลีท   
แต่รถไม่ work แน่ เพราะกำลังน้อยไป  ทดเฟืองท้ายไว้สูงมากเพื่อเรียกกำลังให้มาใช้ได้พอเพียง ได้เกียร์ธรรมดา ก็ไม่ตอบสนองกับลูกค้าส่วนใหญ่  ไม่มี4wd ให้เล่น    ราคามือ 2 ร่วงกระจาย เพราะคนซื้อมือ 2 ไม่ซื้อรุ่นนี้แน่นอน 

ออฟไลน์ JeansZ

Re: Ford Everest มีโอกาสที่จะได้วางเครื่องเบนซินมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 18:24:04 »
ถ้า Ranger มี​เครื่องเบนซิน 2.5 Everest ก็คงมีโอกาสครับ เช่นเดียวกับ​เครื่องเบนซิน 2.4 และ 2.7 ลิตร ของ Mitsubishi กับ Toyota

แต่​ที่​มี​ลุ้น​คือเครื่อง 2.0 Ecoboost ซึ่งราคาอาจจะโดด​ไป​ถึง 1.7 ล้าน
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2