ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะของ Altis Esport มันนั่งสบายกว่า Altis รุ่นอื่นจริงๆหรอครับ  (อ่าน 3688 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
คือผมอยากได้ที่วางแก้วด้านหลัง เห็นว่าเบาะของ Altis Esport มันไม่มี แต่ว่ามันนั่งสบายกว่ารุ่นอื่น

ตรงนี้มันสบายมากกว่าจนรู้สึกได้เยอะไหมครับ สำหรับใครที่เคยลองนั่ง

ถามพี่แทน พี่จิมมี่ก็ได้ครับ ^^

ออฟไลน์ Kawaei

• Jr. Member
  • **
เบาะไม่ลึก ไม่ดันหัวเกินไป กำลังดี ไปลองดูก่อนที่โชว์รูปมีให้ลองทั้งสองรุ่นนั่นแหละ สว่นเบาะหลังถ้าอยากได้ที่วางแก้วทำข้างนอกก็ไม่กี่ตังครับ เนียนไม่เนียนอยู่ที่ฝีมือแล้วครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
เบาะไม่ลึก ไม่ดันหัวเกินไป กำลังดี ไปลองดูก่อนที่โชว์รูปมีให้ลองทั้งสองรุ่นนั่นแหละ สว่นเบาะหลังถ้าอยากได้ที่วางแก้วทำข้างนอกก็ไม่กี่ตังครับ เนียนไม่เนียนอยู่ที่ฝีมือแล้วครับ

ผมไปลองขับ Esport มาครับ ลืมลองนั่ง เยาะรุ่นอื่นๆ ดูแค่สายตาเปล่าๆ TT 

อยากได้ที่วางแก้ว 55

ออฟไลน์ golf8023

เด๋วนะครับ ประเด็นของจขกท.คือ เบาะหลัง ใช่มั้ยครับ
ถ้าเบาะหลัง น่าจะเหมือนกันทุกรุ่นนะครับ ทั้งตัวไม่มีที่เท้าแขนกับมีที่เท้าแขน
ผมเคยลองนั่งเบาะหลังของEsportกับตัวG ต่างตรงที่พักแขนแค่นั้น ลักษณะการนั่งเหมือนกันครับ ไม่ได้รู้สึกนั่งสบายต่างกัน หรือท่านอื่นๆลองนั่งมาแล้วรู้สึกต่างบ้างมั้ยครับ

ถ้าเป็นเบาะหน้า อันนี้ใช่ครับ รู้สึกได้ว่าเบาะหน้าEsportมันกระชับแนบตัวกว่า ผมชอบมากกว่ารุ่นอื่นๆ บางคนก็ไม่ชอบนะครับ อย่างพ่อผมไม่ชอบเบาะหน้าของEsport
แต่เบาะหลังผมว่ามันเหมือนกันนะครับ