ผู้เขียน หัวข้อ: Audi Q5 มีปัญหาเรื่องเกียร์ เป็นทุกคันมั้ยครับ?  (อ่าน 3662 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Mee

• Newbie
  • *

พอดีผมสนใจ ตัว Q5 2.0t

เห็นราคามือสองไม่แพงมาก
ดูแล้วอยากได้มากๆ
ลองขับดู การเกาะถนน อัตราเร่ง ประทับใจมาก หยั่งกับไม่ใช่  suv

โดยส่วนตัวไม่ห่วงเรื่องการซ่อม  (ใช้ audi มาแล้ว 3 คันครับ มีอู่นอกใช้กันประจำ)

ห่วงอยู่เรื่องเดียวครับ

เรื่องเกียร์

อยากรู้ว่าที่มีปัญหาเป็นทุกคันหรือไม่ครับ
เห็นว่าเป็น deflect จากโรงงาน

ถามคนเคยใช้หรือใครที่มีคนใก้ลตัวใช้หน่อย ว่าพังทุกคันจริงมั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
Re: Audi Q5 มีปัญหาเรื่องเกียร์ เป็นทุกคันมั้ยครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 12:15:28 »
ของอาผมโดนไปแล้วครับ วาล์วอะไรซักอย่างของเกียร์พังครับ ค่าอะไหล่เลิกศูนย์เกือบสามแสน

ดีที่มีบริษัทอยู่ที่สิงคโปร์ เลยเอาเข้ามาเอง ถูกไปแสนหน่อยๆ

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
Re: Audi Q5 มีปัญหาเรื่องเกียร์ เป็นทุกคันมั้ยครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 09:56:16 »
ของอาผมโดนไปแล้วครับ วาล์วอะไรซักอย่างของเกียร์พังครับ ค่าอะไหล่เลิกศูนย์เกือบสามแสน

ดีที่มีบริษัทอยู่ที่สิงคโปร์ เลยเอาเข้ามาเอง ถูกไปแสนหน่อยๆ
  สรุปซ่อมไปแสนกว่าหรือครับ

ออฟไลน์ Yellowstone

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 20:27:30 »

ใช่ครับรถญาติคันนึงก็เกียร์เสียเช่นกัน ค่าซ่อมประมาณ270,000

ออฟไลน์ Mr.Mee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 22:51:27 »
ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

ดู ตปท. ก็เป็นกันมากเหมือนกัน

:'( :'( :'(