ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอทราบข่าวล่าสุด ของSTEPWAGON SPADAบ้างครับ  (อ่าน 3032 ครั้ง)

ออฟไลน์ pick22000

• Newbie
  • *
ใครพอทราบข่าวล่าสุด ของSTEPWAGON SPADAบ้างครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 20:57:45 »
จะออกตัวใหม่ในปีนี้หรือเปล่าครับ ราคาจะมีลดไหม

arttie

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครพอทราบข่าวล่าสุด ของSTEPWAGON SPADAบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 09:30:10 »
เคยตามอยู่เหมือนกันครับ
ปีหน้ามีรุ่นใหม่แน่นอน อาจจะกลางปีหรือไม่เข้าไทยเลย
แถมได้เครื่อง Vtec Turbo 1.5 ลิตร  ด้วย
แต่ถ้าเข้ามาเมืองไทย อาจจะไม่ได้เครื่องนี้นะครับ

ของดีคนไทยไม่ค่อยได้ใช้หรอกครับ
เพราะนำเข้ามาแล้วขายไม่ดี

ผมว่าราคาอะหลั่ยถ้าถูกกว่านี้ไม่ใช่ไฟหน้าคู่ละ 50,000 อย่างราคานำเข้า
รออะหลั่ยเป็นเดือน บริษัทนำเข้าควรรับผิดชอบต่อสิ่งที่คุณนำมาขายด้วย
ผมว่าขาย 200 คัน อะหลั่ยตัวถัง 20% คงไม่มากไปหรอกครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
Re: ใครพอทราบข่าวล่าสุด ของSTEPWAGON SPADAบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 10:01:26 »
เคยตามอยู่เหมือนกันครับ
ปีหน้ามีรุ่นใหม่แน่นอน อาจจะกลางปีหรือไม่เข้าไทยเลย
แถมได้เครื่อง Vtec Turbo 1.5 ลิตร  ด้วย
แต่ถ้าเข้ามาเมืองไทย อาจจะไม่ได้เครื่องนี้นะครับ

ของดีคนไทยไม่ค่อยได้ใช้หรอกครับ
เพราะนำเข้ามาแล้วขายไม่ดี

ผมว่าราคาอะหลั่ยถ้าถูกกว่านี้ไม่ใช่ไฟหน้าคู่ละ 50,000 อย่างราคานำเข้า
รออะหลั่ยเป็นเดือน บริษัทนำเข้าควรรับผิดชอบต่อสิ่งที่คุณนำมาขายด้วย
ผมว่าขาย 200 คัน อะหลั่ยตัวถัง 20% คงไม่มากไปหรอกครับ

รบกวนถามนิดครับ เจอเคสอะไรมาหรอครับ พอจะแชร์ได้มั๊ย คือผมเล็งๆ รุ่นนี้ไว้อยู่เหมือนกัน ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 10:38:48 »
ไฟหน้าแบบตัวไมเนอร์เชนจ์ ถ้ารวมหลอด รวมอะไรต่อมิอะไรหมดแล้ว แบบยกโคมเดิมออก ใส่โคมใหม่ใช้ได้เลย ราคาคู่ละ 5 หมื่น ไม่โหดร้ายเท่าไหร่ครับ ไม่ถือว่าถูกแต่ก็ไม่ได้แพงเวอร์

เอาง่ายๆถ้าเป็นของ jazz jp ไฟหน้าครบๆซื้อศูนย์ก็น่าจะมี 4 หมื่นกว่าแล้วล่ะครับต่อคู่

แต่ถ้าเฉพาะโคม ไม่มีอะไรอย่างอื่นเลยนี่แพงครับ

ออฟไลน์ Xtrail

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 22:51:07 »
เปลี่ยนกระจกหน้า รีโหมดยกชุดกุญแจใหม่หมด ก็ราคาปกติราคาสูงจริงแต่ไม่เห็นต้องรออะไหล่นะ