ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้า เขาทำขนาดนี้เลยหราาาาาาาา ....  (อ่าน 14220 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
โตโยต้า เขาทำขนาดนี้เลยหราาาาาาาา ....
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 23:12:15 »
คือ พอดีวันนี้ขับรถไปส่งคุณพ่อที่ อ.วาปีปทุม จ.มหาสารคาม ซึ่งเป็นอำเภอเล็กๆ ไม่ได้เป็นเส้นทางผ่านสายหลักอะไรมากมาย
แต่เห็นป้ายโชว์รูม โตโยต้าจะมาเปิด และถมที่แล้ว กำลังเตรียมก่อสร้างแล้วด้วย

นี่พี่โต เขาจะเปิดทุกอำเภอเลยหราา เพราะถ้าเราเป็นชาวบ้านที่กำลังจะซื้อรถซักคัน เรากะคงเลือกที่มีโชว์รูมใกล้บ้าน เป็นตัวเลือกแรกแน่ๆ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

Re: โตโยต้า เขาทำขนาดนี้เลยหราาาาาาาา ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 23:31:33 »
แถวบ้านผมยังมีเลยครับ อ.ห้วยยอด จ.ตรัง ขับจากนี้ - กทม ผุดไปดอกเป็นเห็ด

ออฟไลน์ bubball

Re: โตโยต้า เขาทำขนาดนี้เลยหราาาาาาาา ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 23:40:06 »
เป็นสิ่งที่ดีนะ ไม่ใช่ว่าเป็นเบอร์ 1 แล้วหยุดอยู่เฉยๆ
สร้างเยอะๆแบบนี้คนยิ่งชอบครับ

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 23:43:21 »
เป็นสิ่งที่ดีนะ ไม่ใช่ว่าเป็นเบอร์ 1 แล้วหยุดอยู่เฉยๆ
สร้างเยอะๆแบบนี้คนยิ่งชอบครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ และเราว่านี่คือจุดแข็งของโตโยต้าเขาเลยนะ
และเป็นจุดแข็งที่คนทั่วไปสัมผัสได้ด้วย

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 23:47:41 »
จังหวัดผม 4 โชว์รูมครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Mon8118

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 00:02:18 »
แถวบ้านผมตรงเส้นราชพฤกษ์จาก ตลิ่งชันถึงวงเวียนพระราม5 มี 2 โชว์รูมครับ ห่างกันประมาณ1.5กิโลครับ ;D
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 00:05:07 »
ผู้บริโภคได้ประโยชน์ครับ แต่ตัวแทนจำหน่ายก็ต้องทนกันต่อไป ถ้าคุณไม่ยอมเปิดสาขา ตาม location ที่ บ. แม่ วางแผนเอาไว้ เขาก็จะให้สิทธิ์คนอื่นมาเปิดแทน

ทั้งฝรั่งและญี่ปุ่นจะมีวิธีการคล้ายๆ กันครับ คือเน้นให้ตัวแทนจำหน่ายลงทุนเพิ่มไปเรื่อยๆ เช่น เพิ่มสาขา เพิ่มคน เพิ่มหน่วยรถ เพิ่มเครื่องมือ
เป็นวิธีทางอ้อมที่จะบอกตัวแทนจำหน่ายทั้งหลายว่า เพิ่มยอดขายนะจ๊ะ (เพราะว่าต้นทุน ค่าใช้จ่าย คุณเพิ่มขึ้นแล้วนี่)

ออฟไลน์ trumpetx

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 00:11:05 »
อยู่ศาลายา มี 3 โชว์รูมครับ แบบครบวงจร 2 ที่ อีกที่ไม่มีซ่อมตัวถังและสี

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 00:18:49 »
เมื่อ 20 ปีที่แล้วตอนผมซื้อรถคันแรก ก็ซื้อที่ศูนย์ตามอำเภอของโตโยต้านี่หละครับ
สำหรับเรื่องสร้างศูนย์แบบนี้มันส่งผลดีต่อผู้บริโภคนะครับ คือถ้าศูนย์ไหนบริการไม่ดี ก็อาจเสียลูกค้าให้ศูนย์อื่นที่อยู่ในจังหวัดเดียวกันก็ได้ กลายเป็นว่าพวกตัวแทนจำหน่ายก็ต้องแข่งขันกันเองสูงขึ้น
ไม่เหมือนบางยี่ห้อนะครับ รถดี แต่บางศูนย์ยังชอบมีปัญหาซ่ะอีก จะเปลี่ยนศูนย์ก็ต้องข้ามไปอีกจังหวัดนึง อะไรแบบนี้

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 00:28:31 »
2 ปี มานี่ ศูนย์รถยนต์เปิดตัวมาก แต่โตต้า มีดีที่ศูนย์ใหม่ๆ จะมีหน่วยซ่อมสีกับตัวถังด้วยครับ
ค่ายเล็ก ค่ายรอง จะมีศูนย์ขายและศูนย์ถ่ายน้ำมันเครื่อง แค่นั้นครับ

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 00:53:06 »
ตอนนี้ศูนย์โตโยต้าแถวบ้านผมมีตั้งหลายศูนย์แล้ว เยอะอย่างกับเซเวน จากแต่เดิมมี2ศูนย์ ก็ดีครับเป็นทางเลือก แข่งกันเยอะๆจะได้ไม่หยิ่ง บริการดีๆ

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 00:57:48 »
2 ปี มานี่ ศูนย์รถยนต์เปิดตัวมาก แต่โตต้า มีดีที่ศูนย์ใหม่ๆ จะมีหน่วยซ่อมสีกับตัวถังด้วยครับ
ค่ายเล็ก ค่ายรอง จะมีศูนย์ขายและศูนย์ถ่ายน้ำมันเครื่อง แค่นั้นครับ

ผมชอบตรงนี้เหมือนกันครับ
มีศูนย์ซ่อมห้างแทบทุกจังหวัด
อาจจะคิวยาวหน่อย แต่ถ้าเปลี่ยนอะไหล่เล็กๆน้อยๆอย่างพวกไฟ สเกริ์ต กันชน ฯลฯ
มันอุ่นใจกว่าครับ ว่าจะได้ของแท้ ถ้ามีปัญหาก็ร้องเรียนได้ง่ายกว่าอู่ทั่วไป

แต่อู่นอกบางที่ก็ไวดีเหมือนกัน
แต่ไม่ค่อยมั่นใจเรื่องอะไหล่ เพราะของเทียมก็เยอะ

ออฟไลน์ jajaboss

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 01:06:43 »
อีกหน่อยคงติดกันแล้วเซเว่นครับ5555 ;D
สิ่งที่ผมอยากให้มีมากกว่าโชว์รูม คือช่างเก่งๆครับ - -"

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 01:32:02 »
รัศมีจากบ้านผมประมาณ10กม.
ถ.รามคำแหง6ศูนย์
ถ.ร่มเกล้า1ศูนย์
ถ.สุขาภิบาล2 1ศูนย์
ถ.ลาดกระบัง 1ศูนย์

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 05:48:09 »
แถวบ้านผมมีเยอะมากกก อยากให้ฟอร์ดมาเปิดบ้างจัง ขี้เกียจไปไกล
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 06:50:26 »
ศูนย์ตามอำเภอใน ตจว. นี่ไม่เชิงแข่งขันกันนะครับ

เพราะก็เจ้าเดียวกับดีลเลอร์ในตัวจังหวัดนั่นแหละ บ้านผม จ.ตรัง มีทั้งที่ อ.ย่านตาขาว ห้วยยอด รัษฏา

ก็ล้วนแต่เจ้าเดียวกันกับดีลเลอร์ในตัวจังหวัดนั่นแหละครับ ล่าสุดก็เปิดโชว์รูมในอ.เมือง เพิ่มอีกแห่ง

ติดกับโชว์รูมโตต้าชัวร์ของเค้าเอง ไม่เหมือนใน กทม. ที่เปิดแข่งกันหลายๆเจ้า ส่วนลด ของแถมเลยมากกว่า ตจว.

จนบางครั้งยอมเข้ามาซื้อใน กทม. แล้วขับกลับ ตจว. ยังคุ้ม

ออฟไลน์ ihatecops

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 07:13:00 »
"ที่ไหนมี hilux ที่นั่นมีศูนย์" ลัทธิเต๋าบรรยัดไว้ อิอิอิ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 07:32:54 »
ของอยู่ชลบุรี  โชว์รูมเปิดเป็นดอกเห็ด  แค่ปีเดียว 8 แห่งเดียว4แบรนด์
โตโยต้าตัวเมืองเส้นสุขุมวิท  ดีลเลอร์สามเจ้าในพื้นที่ มีที่เก่าอยู่แล้ว 3ที่   มีเปิดใหม่ 2  ที่ แล้วอีกเจ้าโดนบังคับเปิดโชว์รูมใหม่ ซึ่งห่างจากดีลเลอร์เดียวกันแต่คันละอำเภอไม่เกิน10 โล  ซึ่งพื้นที่ดูแล้วไม่เหมาะกับการเปิดโชว์รูมเลย

นิสสัน  เปิดใหม่อีกสองที่  ในตัวเมือง ดีลเลอร์คนละเจ้า  ยึดละเส้น  เ้จ้านึงยึดเลี่ยงเมืองชลบุรี อีกเจ้าสุขุมวิท

มิตชู    เปิดอีกสองที่   ศรีราชาเส้นสุขุมวิทกะบางแสน (อันหลังดีลเลอร์จากกทม. วิริยะกรุ๊ป)  

ฮอนด้าเอากะเค้าด้วย   ในตัวเมือง 2 ที่  ดีลเลอร์ใหม่สองเจ้า    เจ้าแรกตั้งอยู่ห่างจากดีลเลอร์เก่าของจังหวัดไม่ถึง5โล   (โลตัสกับชลชาย)  
ส่วนอีกเจ้า หน้าอมตะ อันนี้เข้าใจได้ว่าดึงตลาดนิคมอมตะกับพานทองเพราะลูกค้าแถวนั้นเค้าเข้าฉะเชิงเทรากันหมด  

ผมคุยกะเจ้าของดีลเลอร์หลายๆเจ้า นะ  คือเค้าบอกว่าเค้าโดนบังคับเปิด  ถ้าไม่เปิดเค้าก็เอาดีลเลอร์ใหม่ลงมา  ซึ่งก็กินส่วนแบ่งในพื้นที่อยู่ดีก็เลยยอมเปิด แล้วต้องลงทุนครบวงจร ทั้งอู่ซ่อมทั้งอู่สี ลงทุนทีเป็นร้อยล้าน
แต่บางที่ก็ควรจะมาเปิดนะ   เช่นฮอนด้า  ในเมืองชลมีแค่ 2 ที่ ซึ่งมันไม่พออยู่แล้ว  

ผมคิดว่าทางบ.แม่ทั้งหลาย  เค้ามีหลักเกณฑ์ในการเปิดโชว์รูมใหม่อย่างไรหรือครับ  คือไม่ใช่อะไรบางทีมันเยอะเกินกว่าปริมาณรถที่วิ่งอยู่พื้นที่    แล้วพื้นที่มันบางทีมันใกล้กันเกินซึ่งมันไม่เหมือนกทม. ที่เป็ดใกล้ๆกันได้
ผมเคยเป็นเซลล์ในโชว์รูมเปิดใหม่ในพื้นที่แต่ไม่ใช่4เจ้านี้แต่เป็นท๊อป5 ในตลาด ยังบอกเลยว่า เข็นยอดอย่างเหนื่อย ยอดซ่อมยังน้อย ผมออกมาประมาณ8 เดือนแล้ว ยอดยังอยู่แค่ 30คันต่อเดือน  คือมันมีปัจจัยอะไรหลายๆอย่างที่บ.แม่ยังไม่รู้  อีกหลายอย่าง แล้วข้อกำหนดการทำตลาดด้วย เช่น ห้ามไปออกบู๊ทข้ามเขต  (คือโชว์รูมแถวนั้นไม่มีห้างมีแต่ทุ่งนา กับโรงงาน  แต่พอข้ามมาในอีกเขตนึง มีห้างมีคนคนก็มาจากพื้นยที่ทุ่งนานั้นละ  !!!!!!!!!!)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2014, 07:36:48 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Yangyang

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 07:52:25 »
รัศมีจากบ้านผมประมาณ10กม.
ถ.รามคำแหง6ศูนย์
ถ.ร่มเกล้า1ศูนย์
ถ.สุขาภิบาล2 1ศูนย์
ถ.ลาดกระบัง 1ศูนย์

ศูนย์ร่มเกล้านี่ใหญ่มาก ลึกเข้าไปในซอยเกือบเท่ากับทาวน์เฮาส์ 50 หลังเลยนะครับ ช่วงน้ำท่วมใหญ่ก็ให้คนในซอยเอารถไปจอดหนีน้ำได้ฟรีด้วย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 08:54:10 »
เป็นกลยุทธที่ยอดเยี่ยม เพราะรถในประกัน 3ปีแรกส่วนมากเข้าศูนย์ตลอดเพื่อรักษาสิทธิ์ครับ ใกล้ 0 ไหนวิ่งเข้า 0 นั้น ไม่ต้องเสียเวลาหา  สำหรับ 0 บริการ บางยี่ห้อในบางท้องที่ ต้องวิ่งไปค่อนข้างไกล เสียน้ำมัน เสียเวลา เดี๋ยวนี้แต่ละคนต้องการเวลาจริงๆครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 09:15:20 »
ศูนย์ตามอำเภอใน ตจว. นี่ไม่เชิงแข่งขันกันนะครับ
เพราะก็เจ้าเดียวกับดีลเลอร์ในตัวจังหวัดนั่นแหละ
ขอเพิ่มเติมในประเด็นนี้นิดนึง สำหรับโซนที่ผมอยู่คืออุดรขอนแก่น ปัจจุบันในแต่ละจังหวัดมี 2-3 เจ้าที่เป็นดีลเลอร์ทำศูนย์แข่งกันเองครับ ไม่ได้เป็นเจ้าเดียวทั้งจังหวัดเหมือนที่ผ่านมา

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 10:01:16 »
ผู้บริโภคได้ประโยชน์ครับ แต่ตัวแทนจำหน่ายก็ต้องทนกันต่อไป ถ้าคุณไม่ยอมเปิดสาขา ตาม location ที่ บ. แม่ วางแผนเอาไว้ เขาก็จะให้สิทธิ์คนอื่นมาเปิดแทน

ทั้งฝรั่งและญี่ปุ่นจะมีวิธีการคล้ายๆ กันครับ คือเน้นให้ตัวแทนจำหน่ายลงทุนเพิ่มไปเรื่อยๆ เช่น เพิ่มสาขา เพิ่มคน เพิ่มหน่วยรถ เพิ่มเครื่องมือ
เป็นวิธีทางอ้อมที่จะบอกตัวแทนจำหน่ายทั้งหลายว่า เพิ่มยอดขายนะจ๊ะ (เพราะว่าต้นทุน ค่าใช้จ่าย คุณเพิ่มขึ้นแล้วนี่)
  เอามา + เพิ่มในค่าบริการครับ   ค่าแรงแพงขึ้นมากแล้วด้วย   เช็คระยะทีนึงตอนนี้ถ้าเป็นครั้งใหญ่โดนประมาณ 1800 บาท

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 10:08:01 »
     คนเป็นเจ้าของลงทุนศูนย์มากกว่า 50 ล้านบาท   ไม่รุ้จะคุ้มค่าไหม    แต่ TOYOTA  ทำแล้วสร้างความมั่นใจได้มากขึ้นดึงยอดขายมากขึ้น   ลูกค้าสบายใจมากขึ้น     แต่อยากให้ปรับปรุงค่าบริการที่มันแพงขึ้นด้วย  จากเมื่อก่อนเช็ค 8 หมื่นโล ครั้งใหญ่  1500 เดี๋ยวนี้ 1800     รวมถึงค่าอะไหล่ แพงกว่าเดิมมากทุกรายการ
ทางTOYOTA  ปรับเพื่อรองรับจำนวนรถยนต์ที่เพิ่มขึ้นมหาศาลในช่วง 3-4 ปีที่ผ่านมา เพราะศูนย์เดิมลูกค้าแน่นไปหมด    ก็กลาย ๆ   เป็นการบังคับเปิดเหมือน 7 eleven  ถ้าคุณไม่เปิดก็มีคนอื่นมาเปิดแข่ง   เจ้าของน่าจะแย่นะ เพราะมันดึงยอดกันเองมากเกินไป    รถเดี๋ยวนี้ก็ไม่ใช่ขายดีเหมือนก่อน           ลูกค้ามีทางเลือกมากขึ้น  ไม่ยึดติดกับโตโยต้าแบรนด์เดียวอีกต่อไป สไตล์มันเปลี่ยนไปด้วย       จะไปทำรถเดิม ๆ หน้าตาตลาดบ้าน  ๆ  ขายเยอะ ๆ คนคงไม่ชอบแล้ว 

อยากให้ค่าย HONDA  MITSU FORD MAZDA NISSAN ทำแบบนี้บ้าง เพราะที่มีก็น้อยและยังไว้ใจไม่ค่อยได้ อะไหล่ไม่ครบ อะไหล่แพง ซ่อมไม่จบ หาทางเลือกได้ยาก

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 10:32:38 »
คือเขาพยามให้มี ทุกๆ รัศมี 50 กิโลเมตรครับผม
เป็นเรื่องดีมากๆ ครับ

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 10:57:23 »
บ้านพ่อแม่ผม เป็นอำเภอเล็กๆ จ.นครศรีธรรมราช ก็มีเหมือนกันครับ

มีทั้งโตโยต้าและอิซูซุ เข้าถึงทุกที่จริงๆ

ออฟไลน์ franky

• Full Member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 11:28:22 »
บ้านผมปทุม จะเลี้ยวออกจากบ้าน ซ้าย ขวา เจอหมดครับ
ตามด้วย Honda 
นโยบายเข้าถึงทุกครัวเรีอนแบบนี้ คู่แข่งก็ต้องปรับตัวเอาสมรรถนะ มาสู่

ออฟไลน์ moo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 11:57:39 »
ศูนย์ toyota นี้เยอะจริงๆครับ อาจจะเป็นเพราะบริษัทแม่บีบให้เปิดครับ

คือ กดดัน dealer ในจังหวัดนั้นๆ ว่าจะต้องขึ้นที่อำเภอไหนบ้าง จะทำรึป่าว ถ้าไม่ทำจะให้คนอื่นมาเปิด

dealer เจ้าเก่าเลยจำใจต้องเปิดครับ

ผิดกับ suzuki เจ้านี้ไม่ค่อยกดดันเท่าไรครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 12:09:56 »
ที่กระบี่ อีซูสุ กับ โตโยต้าแข่งกันเปิดศูนย์ ตอนนี้มี 3-4 ศูนย์ ทั้ง 2 ยี่ห้อ ไม่นับตัวแทนขายที่มีเพิ่มไปตามที่ห่างไกล

มาสด้าสองที่ ศูนย์จริง กับในห้าง  ส่วนยี่ห้ออื่นเน้นจัดบู๊ท นอกพื้นที่

หาดใหญ่ประหลาดนิด ศูนย์ฟอร์ดศูนย์ที่ 3 แล้ว  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 12:50:01 »
ศูนย์ที่เปิดกันมากๆ ในต่างอำเภอ มักจะเป็นของเจ้าของเดียวกันครับ เหมือนเป็นสาขา แต่ก็เป็นการกันไม่ให้คนอื่นมาเปิดแข่งไปในตัวด้วย

กินรวบไปเลยคนเดียวครับ

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 13:04:42 »
ที่ ตัวเมืองลำปาง กำลัง จะ สร้าง โชว์รูม ที่ 4 ซึ่งถ้านับต่างอำเภอด้วย ก็ จะเป็น โชว์รูมที่ 5 ของจังหวัด
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88