ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนฝากมาถามครับ มันจะซื้อรถcngสักคัน มีตัวใหนแนะนำไหมครับ  (อ่าน 3713 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
มันดูไว้2คันที่มาจากโรงงานคือ อัลติสcngกับซิลฟีcng คันใหนคุ้มค่ามากกว่ากันครับ เรื่องรูปลักษณ์ภายนอกไม่เกี่ยง มันอยากได้ความคุ้มค่าเรื่องออปชั่นในตัวรถมากกว่า แต่มันก็ลังเลว่าcngมันอาจหาที่เติมยากหรือว่ามันควรซื้อรถทั่วไป ที่ไม่ได้ติดแก๊สจากโรงงาน เอามาติดแก๊สLPGเองจะดีกว่าหรือเปล่า

ออฟไลน์ mozart

• Hero Member
ผมเคยนั้งรถตู้ญาติที่ใช้ CNG ไปต่างจังหวัด บอกตามตรงว่ารอเติมแก๊สโคตรนานเลยครับ  เสียเวลาเสียพลังงานร่างกายหมดเลย  ผมคิดทันทีว่าจะไม่นั้งคันนี้อีกเพราะแทนที่จะไปถึงที่หมายใน 5 ซม.กลับต้องปาเข้าไป 8 ซม.ครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ได้ยินข่าวว่า Vios CNG จะออกมานะครับ

ลองดูครับ น่าสนใจมากๆ :D

ออฟไลน์ KyOcHiR0

• Full Member
เอารุ่นปกติมาติดlpg ดีกว่าคับ ;D
HeLLo!!

ออฟไลน์ MUK

ถ้าไม่คิดมากจริงๆ สำหรับผม 
ผมไม่ติดพลังงานพวกนี้ครับผม
กลัว ถึงใครๆ ก็บอกว่าไม่กลัว แต่ผมกลัว ถึงจะอธิบายยังไงสำหรับผม ก็เสี่ยง
และคนในครอบครัวไม่เอาสักคนครับ เขาไม่อยากนั่งรถติดแก๊สเป็นประจำกลัวกันทุกคน
ติดแก๊สแล้วการดูแลมันต้องละเอียดมากขึ้น บางทีเข้าศูนย์ก็ไม่รู้ว่าเขาดูให้เราดีถึงระดับไหน บางที บางครั้งอาจจะมีหลุดออกมากได้
สุดท้ายเลยไม่เอารถติดแก๊สเลยครับ
แต่ถ้าให้ผมเลือกนะครับผม ผมเล่นของ Toyota ครับ ต้องยอมรับครับว่าเครื่องเขาทนกว่าเจ้าอื่นๆ จริงๆ

ออฟไลน์ AkE

City ไม่ก้ Altis คับ

ออฟไลน์ franky

มีงบ แนะนำเป็น altis ครับ ถึกทน อะไหล่หาง่าย เพื่อร่วมทางtaxi เยอะครับ

ติด LPG เองดีกว่า

ออฟไลน์ Highway Star

แนะให้ติดlpgเองครับ น่าจะดีกว่าแต่ต้องหาอู่ดีๆนะ เพราะดีกว่าในแง่การเติมแปบเดียวเสร็จ ไม่เหมือนcngรอนานครับไม่ไหว อย่างอัลติสcngก็ไม่เชิงว่าดีครับเพราะอุปกรณ์การออกแบดีแต่ช่างศูนย์หลายทียังไม่ชำนาญเรื่องแกซ 

ออฟไลน์ Ruledark

• Newbie
  • *
City กะ Altis เติม gas ที่ ฝาถังน้ำมันเลย

ส่วน Sylphy ต้องเปิดฝากระโปรงนะครับ

(สีฟ้ามุมบนซ้าย)

ส่วนผมเลือก City

JONNY

• บุคคลทั่วไป
LPG เป็นมิตรกับเครื่องยนต์กว่า

ออฟไลน์ roongrus

E85 น่าจะพอแล้วนะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ซื้อรถรุ่นที่ชอบแล้วไปติด LPG เองดีกว่าครับ

NGV หาเติมยาก หมดเร็ว ต้องต่อคิวแย่งกับแท็กซี่ รถตู้ บางทีมันเสียเวลามากเกินไปครับ ถ้ารับได้ก็จัดไป

ถ้าจะเล่น NGV เชียร์ Altis กับ City ครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ถ้าจะเอา CNG เชียร์ Altis ครับอึดทนดีครับ

แต่ผมว่าเอาไปติด LPG เองดีกว่าเพราะ CNG หมดเร็ว คิวยาว
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ APIJACK

City  ครับ ผมใช้อยู่ คุ้มมากครับ

ออฟไลน์ gknakop

• Jr. Member
  • **
all new city,all new altis ตัวธรรมดาครับ แล้วเอาติด lpg เองครับ เพราะ จะได้เติมได้ทั้ง lpg และ E85 หาเติมง่ายทั้งคู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2014, 10:55:51 โดย gknakop »