ผู้เขียน หัวข้อ: "รถบรรทุกแก๊สเฉี่ยวรถพ่วงLPGรั่วไหล จนท.ปิดการจราจร" เอาใจข่วยMitsu  (อ่าน 4900 ครั้ง)

ออฟไลน์ franky

• Full Member
น่ากลัวนะ นึกถึงเคส เพชรบุรีตัดใหม่ เลย
มีประกายไฟนิดเดียวละก็ หมดทั้งรถเทรลเลอร์แน่
LPG มันไม่ลอยด้วย

ออฟไลน์ kira&friend

เท่ากับว่า ไทรทันล็อตนี้ ติดแก๊สฟรีเลยนะครับ กำไรเลย

#หลบเท้าแป๋บ
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
เหมือน เทลเลอร์ขนรถจะเคลื่อนออกไปแล้ว ส่วนไทมุงมาสิครับ แก็สฟรีมาขนเอาเรย
ทีปลาเอย น้ำมัยเอย มาขนเอา แก็สอย่าพลาดสิครับ <ขำๆน่ะครับ>

ออฟไลน์ MUK

• Hero Member
อาจจะเป็นแผนนะครับ เพราะตัวใหม่กำลังเปิดตัว(ล้อเล่นครับผม) ;D

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
มันเป็นเอฟเฟคที่ช่วยให้การขนส่งของมิสซู ดูยิ่งใหญ่ประดุจเวทีเเฟชั่นโชว์รึเปล่า

ออฟไลน์ AiiAii

• Newbie
  • *
งงครับ หัวกระทู้มีบอก "เอาใจช่วย Mitsu"

รถล็อตนี้เอาไปขายไม่ได้เลยหรอครับ หรือยังไง?

อันนี้ไม่รู้จริงๆครับ ไม่ได้จะกวนประสาทหรืออะไรนะครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
โดนส่วนไหนทำไมรั่วง่ายจัง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มันเป็นเอฟเฟคที่ช่วยให้การขนส่งของมิสซู ดูยิ่งใหญ่ประดุจเวทีเเฟชั่นโชว์รึเปล่า

ก็เหมือนไดร์ไอซ์ดีนะครับ แหม่ !!!

;D ;D ;D

ออฟไลน์ xenon

งงครับ หัวกระทู้มีบอก "เอาใจช่วย Mitsu"

รถล็อตนี้เอาไปขายไม่ได้เลยหรอครับ หรือยังไง?

อันนี้ไม่รู้จริงๆครับ ไม่ได้จะกวนประสาทหรืออะไรนะครับ

ช่วยแปลให้นะครับ คือถ้ามีประกายไฟ ไฟลุก รถtritonที่อยู่บนรถบรรทุกจะไฟไหม้ ทำให้เราต้องเอาใจช่วย Mitsuครับ

ออฟไลน์ deardida

จากในรูป เข้าใจว่ายังมีคนยังไม่เข้าใจอันตรายจากแก้สรั่วเลย อย่างน้องก็พี่ 2 คนที่ยืนอยู่ในม่านแก้ส (เสื้อฟ้ากับส้ม) และ รถฝั่งตรงข้ามยังวิ่งกันอยู่เลย (มั้ง จากภาพนิ่ง) แสดงว่าเหตุการณ์จากถนนเพชรบุรี ไม่ได้ทำให้ ทั้งประชาชนทั่วไปและทางราชการรับรู้ เช้าใจอันตราย และไม่มีแผนรองรับเหตุการณ์เลย

promt

จากในรูป เข้าใจว่ายังมีคนยังไม่เข้าใจอันตรายจากแก้สรั่วเลย อย่างน้องก็พี่ 2 คนที่ยืนอยู่ในม่านแก้ส (เสื้อฟ้ากับส้ม) และ รถฝั่งตรงข้ามยังวิ่งกันอยู่เลย (มั้ง จากภาพนิ่ง) แสดงว่าเหตุการณ์จากถนนเพชรบุรี ไม่ได้ทำให้ ทั้งประชาชนทั่วไปและทางราชการรับรู้ เช้าใจอันตราย และไม่มีแผนรองรับเหตุการณ์เลย

2 คนดังกล่าว น่าจะเป็นเจ้าหน้าที่ จป. ครับ เพราะใส่เสื้อรัดกุม มีถุงมือสีขาว

ส่วนรถฝั่งตรงข้ามยังวิ่งขวักไขว่ เราไม่รู้ว่าเขากำลังจัดการอะไร

ถ้าไม่เป็นข่าวว่าบึ้ม แสดงว่ามีการจัดการได้ แต่ไม่ดีเท่ามาตรฐาน

ออฟไลน์ deardida

2 คนดังกล่าว น่าจะเป็นเจ้าหน้าที่ จป. ครับ เพราะใส่เสื้อรัดกุม มีถุงมือสีขาว

ส่วนรถฝั่งตรงข้ามยังวิ่งขวักไขว่ เราไม่รู้ว่าเขากำลังจัดการอะไร

ถ้าไม่เป็นข่าวว่าบึ้ม แสดงว่ามีการจัดการได้ แต่ไม่ดีเท่ามาตรฐาน

ยิ่งเป็น จป. เองด้วยแล้วก็ไม่สมควรเข้าไปครับ อันตรายๆ หลายๆ เคสที่เจ้าหน้าที่เองได้รับอันตรายจากการประเมินอันตรายต่ำเกินไป แต่เหตุการณ์นี้คงโชคดี ไม่งั้นคงเป็นข่าวดังไปแล้วครับ แต่จะใช้ชีวิตโดยพึ่งดวงอย่างนี้ได้ตลอดไปหรือ

JONNY

หน้าทางเข้าติดแก๊สมิตซูเลยครับ

ออฟไลน์ CK5

ตรงที่รถเทรลเลอร์ออกมานั่นเป็นลานจอดของมิตซูน่ะครับ