ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 8 พฤศจิกายน 2014 //  (อ่าน 4090 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
วันนี้วันเสาร์
DR!VE By J!MMY
กลับมาพบคุณผู้ฟังกันอีกแล้ว

ฝากคำภามไว้ได้เลยนะครับ ที่นี่
ตอบให้สดๆ เฉพาะออกอากาศในรายการเท่านั้น

เจอกัน บ่าย 4 โมงเย็น วันนี้
FM 93.5 MHZ.
ฟังออนไลน์ ได้ทาง www.935HD1.com

ออฟไลน์ deathsheep

Mazda 3รุ่นล่างสุด  สามารถใส่จอ HUD  เพิ่มได้ไหมครับ  ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไร  และถ้าเป็นmazda2 จะใส่ได้หรือเปล่า

ออฟไลน์ bluishpenta

• Newbie
  • *
จากสัปดาห์ที่แล้ว ตอนที่คุณ J!MMY พูดเรื่อง ยอดขายของ Toyota Prius แล้วพูดจบว่า "Prius มีหลายอย่าง... เดี๋ยวค่อยมาว่ากัน"

อยากทราบว่า พริอุส มีข้อดี-ข้อเสียอย่างไรบ้างครับ? เพราะว่ากำลังดูพริอุสอยู่ แต่ไม่มีรีวิวบนเว็บให้อ่านเลยครับ...

ออฟไลน์ deepsubmerge

• Newbie
  • *
สอบถามท่านจิมว่า เชฟโรเลต มีจุดเด่นเรื่องใดในตัว
ที่สามารถสู้กับ รถซัพคอมแพคยี่ห้ออื่นๆได้ในเวลานี้

ออฟไลน์ deepsubmerge

• Newbie
  • *
^
^
^
chevlolet sonic

ออฟไลน์ Alcatraz

กำลังจะไปเช่ารถขับที่ญี่ปุ่น ดู Nissan note กับ Toyota Aqua ไว้ คันไหนน่าใช้กว่ากันครับ หรือมีคันอื่นแนะนำในราคาเรทนี้มั่งครับ

1คนขับ 3 คนนั่ง ใช้วิ่งข้ามจังหวัด

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
รบกวนถามพี่จิมมี่ดังนี้คับ
1.bmw f30 325d เทียบกับ 328i
ถ้าใช้ระยะยาวเกิน 6ปี พี่จิมมี่มองตัวไหนดีกว่ากันครับ
ต้องการอัตราเร่งในการเร่งแซงในช่วงความเร็วต่ำ และในช่วง0-140

2.f30 lci เข้าประมาณช่วงไหนครับ จะได้เครื่องยนต์ใหม่รึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Mighty-X

ขอรบกวนสอบถามพี่จิมไว้เป็นความรู้หน่อยครับ

ผมอยากทราบว่ารถที่ทดลองประกอบ(ที่วิ่งพรางตัวทดสอบก่อนขายให้เราได้มา Spyshot )
หลังจากเปิดตัวแล้ว รถพวกนั้นจะถูกเอาไปทำอะไรต่อครับ
ขายมือ 2 หรือว่าเอาไปทำลายทิ้งครับ

ขอบคุณมากครับ  :D

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
1. ล่าสุดเห็นมีพี่ๆใน Webboard นี้บอกว่า Mazda 6 จะนำเข้ามาขายในไทย ประมาณกลางปีหน้าจากโรงงานมาเล(หลังจากที่พับแผนไปก่อนหน้านี้) ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ และถ้าจริงจะเป็นตัว Minor Change หรือตัวปัจจุบันครับ

2. Honda Grace ประกอบที่ญี่ปุ่นหรือที่โรจนะครับ
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ตอนนี้ถ้าเป็นพวกรถ PPV พี่ Jimmy จะเลือกอะไรครับระหว่าง TRAILBLAZER 2.8 4WD กับรอ NEW EVEREST,NEW FORTUNER

แล้ว EVEREST มาไทยรึป่างเครื่อง 2.0 Ecoboost เหมือนจีนรึป่าวมาประมาณไหน Fortuner ด้วย

ขอบคุณครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Harem

New Mazda 2 กับ Swift คันใหน leg room เยอะกว่าครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ Mac BRZ WR Blue

• Jr. Member
  • **
Mazda mx5 มีข่าวคราวความคืบหน้าอะไรบ้างครับ mazda Thailand จะเอามาขายมั้ยครับสักเดือนไหน เครื่อง1.5มามั้ย ราคาสักเท่าไรครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

อยากทราบขั้นตอนการยืมรถมาทำรีวิวครับ
มีขั้นตอนอย่างไร ทางบริษัทติดต่อมาหรือพี่ติดต่อไปครับ
พอจะบอกขั้นตอนต่างๆได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ CleoSniper

• Newbie
  • *
อยากให้ช่วยวิเคราะห์ระหว่าง jazzตัวทอป กับ Mazda2 ดีเซลตัวทอปหน่อยครับ
วัสดุ,อัตราเร่ง,ช่วงล่าง,ความสนุกในการขับขี่,ความสบายในการขับขี่,ราคาอะไหล่,ความคุ้มค่าต่างๆ

แล้ว City Hybridจะมาไทยไหมครับ ถ้ามาจะมาเดือนไหนครับ

ออฟไลน์ Chanachai

• Jr. Member
  • **
1.mazda 2 driving dynamic ดีกว่า chevrolet sonic หรือเปล่าครับหรือพอๆกันครับ
2.seat leon cupra จะมีแนวโน้มเข้ามาในไทยหรือเปล่าครับ
3.พี่จิมมี่รู้จัก toyota sprinter trueno หรือ ae86 หรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ
อดีต : Nissan Sunny B14
ปัจจุบัน : Chevrolet Sonic 1.4 LT MT Sedan MY2013

ออฟไลน์ xobi

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ
ขออนุญาตสอบถามครับ พอดีดูรถ 3 รุ่นนี้ไว้(แอบช้ามรุ่นอยู่)
มี 1. Honda City ตัว  V+
   2. Mitsubishi Mirage ตัวทอป
   3. Toyota Yaris ตัวทอป
ใช้งานยาวๆ เลือกตัวไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ZAMAHEAD

• Newbie
  • *
อนาคตโครงสร้างราคาน้ำมันชนิดต่างๆในบ้านเรา แนวโน้มจะเป็นอย่างไร? ควรจะซื้อรถดีเซลหรือเบนซินดี?

tatasan

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับพี่จิมมี่+พี่เมธี

1. อยากทราบระยะเวลาอันใกล้นี้ ECO CAR เฟส 2 ในยี่ห้อต่างๆ จะมีรถรุ่นใดเข้ามาทำการตลาดบ้างครับ และในแต่ละรุ่นจะวางจำหน่ายประมาณเมื่อไหร่ครับ
2. Nissan Note จะมาไทยไหมครับ ?
3. ทราบว่าพี่ออก Honda City ที่ศูนย์อุดมสุข... พี่ว่าที่นี่บริการดีไหมครับ... ถ้าอยากจะออกรถศูนย์นี้บ้าง (อยู่ใกล้บ้านครับ) พี่มีชื่อเซลแนะนำไหมครับ?

ขอบคุณมากครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2014, 16:58:56 โดย tatasan »

ออฟไลน์ trumpetx

ยางรุ่นไหนขับบนถนนเปียก แล้วไม่ค่อยลื่นครับ

ขอบคุณครับ