ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เรื่องรถกระบะ มือสองครับ  (อ่าน 2794 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutlfc03

• Newbie
  • *
สอบถาม เรื่องรถกระบะ มือสองครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 17:42:23 »
ผมเห็นประกาศในเว็ปไซต์ ขายดาวน์ รถกระบะ Isuzu D-Max หัวเดี่ยว Spark EX ปี 2554(2011) โฉมเก่าครับ (Super titanium) เค้าแจ้งมาว่า รถวิ่งมาแล้ว 270,000 กม. วิ่งของ เสริมแหนบ กระทะผ่า แต่ถอดออกหมดแล้ว ครับ

คำถามคือ
ถ้าดูรถแล้ว ไม่ชนหนัก แต่งมา หรือย้อมแมวขาย แต่ติดอยู่ที่เจ้าของคงเอาวิ่งงานครับ เพราะ รถ 3 ปี ไมล์ 270,000 กม.ส่วนผมจะซื้อมาใช้งานส่วนใหญ่เข้าสวนครับ ถนนลาดยาง คงไม่ได้เอาไว้บรรทุกหนัก เอาใช้งานแบบบ้านๆ ขนปุ๋ย ยาฆ่าแมลง ขนของนิดหน่อยๆ ฯลฯ เพราะตอนนี้ใช้รถเก๋งเข้าสวนแล้วสงสารครับ   (^.^)

รถผมคันเก่าเป็น D-Max Common-rail โฉมแรกครับ คิดว่าใช้งานได้โอเคเลยครับ  เลยสนใจตัวนี้มาก

เพื่อนสมาชิกคิดว่าน่าสนใจอยู่ไหมครับ ราคาขายดาวน์ รวมยอดผ่อนแล้ว ถูกกว่าราคาตลาดครับ ประหยัดกว่ารถใหม่ไปเยอะครับ

ขอบคุณครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถาม เรื่องรถกระบะ มือสองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 17:59:00 »
วิ่งมากเหลือเกิน
ให้รักแค่ไหนขอบายครับ
ไม่บรรทุกมากไม่เอาแค็บไปเลยหล่ะครับ

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
Re: สอบถาม เรื่องรถกระบะ มือสองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 18:25:21 »
ไม่น่าสนอ่ะครับ วิ่งเยอะเกินอย่างน้อยช่วงล่างคงไปหมดแล้วครับ ถ้าขนของนิดหน่อยแนะนำพวกแคปหรือสี่ประตูดีกว่ามั้ยครับ ตอนเดียวช่วงล่างเด้งแรงอยู่นะ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 18:58:28 »
หารถบ้านครับ รถเสริมมาขนาดนี้ บรรทุกหลายตัน เสี่ยงมาก..... รถเดี๋ยวนี้มีให้เลือกเยอะครับ ลองค่อยๆหาดูดีๆครับ dmax '10-11 น่าใช้ครับ ดูแลง่าย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ nutlfc03

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 19:29:22 »
ขอบคุณทุกท่าน มากครับ

ที่อยากได้ เพราะเห็นราคาน่าสนใจ น่าจะเซฟเงินในกระเป๋าได้บ้าง แต่หาก ซื้อมาแล้วซ่อม คงต้องขอบายครับ

^.^

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 20:04:32 »
วิ่งมาเยอะมากครับแล้วเสริมแหนบอีกต่างหาก ไม่ค่อยน่าสนเท่าไหร่อะครับเพราะน่าจะบบรรทุกหนักมามากแน่ๆ

คันอื่นมีให้เลือกอีกเยอะแยะครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 08:34:29 »
ตอนเดียวส่วนใหญ่รถวิ่งเยอะอยู่แล้วครับ   ไม่หันมองแค๊บดูไหมครับ  ใช้งานไม่โหดมากกเท่าตอนเดียวราคาใกล้ๆกัน
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 10:47:24 »
ผมคิดว่าสภาพเครื่องมันจะไม่โอเคเหมือนรถบ้านๆทั่วไปหนะสิครับ เพราะส่วนตัวยังไม่เคยเห็นรถส่งของคันไหน ขับเรียบๆเนิบๆซักคัน มีแต่ขับซิ่งๆเร่งๆเพื่อแข่งกับเวลากันทั้งนั้น ยิ่งคันนี้ปาไป 270,000 กิโลด้วยแล้ว เป็นผม ผมไม่เอาครับ

ออฟไลน์ sornocz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 11:53:15 »
ขายดาวว์แสดงว่ามีผ่อนอีก. ผมว่ารถสามปีวิ่งมากขนาดนี้ พี่กัดฟันซื้อรถใหม่ดีกว่าครับ จะได้ไม่เจ็บใจทีหลัง

ออฟไลน์ franky

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 15:17:49 »
ปีละ 90000 โล ก็ถือว่าวิ่งเยอะมาก แต่ก็ธรรมดาของรถส่งของครับ
ถ้าถามว่าน่าซื้อมัย วิ่งขนาดนี้ผมว่าไม่น่าสนนะ
แต่ถ้าราคาต่ำจริงๆ แล้วเอามาใช้คุ้มกับงาน+ค่าซ่อมที่อาจเกิดขึ้นก็ต้องคำนวณกันดู
แต่ผมว่าน่าจะมีคันอื่นให้เทียบอีกนะจะได้มีตัวเลือก

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 23:19:31 »
ไม่น่าสนอย่างแรง ไม่คุ้มด้วย ไมล์วิ่งเยอะมาก
หารถมือ2 ไมล์น้อยหน่อยๆดีกว่า
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์