ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับอะไหล่ CAPTIVA  (อ่าน 3349 ครั้ง)

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
เกี่ยวกับอะไหล่ CAPTIVA
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 18:18:16 »
เรื่องมันมีอยู่ว่า สายพานหน้าเครื่องขาดขณะรถวิ่ง (อายุใช้งานห้าหมื่นโล) เอาเข้าศูนย์เปลี่ยน โดนไปหลายรายการอยู่
แต่พอดูราคาเดิมปีที่แล้ว สายพานหน้าเครื่องมัน 950บาท ราคาใหม่ 1350 รายการเหมือนกัน รหัสอะไหล่อันเดียวกัน พนักงานบอกว่าราคามันขึ้น
ผมสงสัยว่าราคาอะไหล่มันปรับทีขนาดนี้เลยเหรอครับ แล้วถ้าครั้งต่อไปมันขาดอีก ผมเอาไปทำอู่นอกได้ไหมครับ มันต้องมีเครื่องมือพิเศษ
อย่างอื่นหรือป่าว ปกติรถเข้าศูนย์ตลอด

ปล. Captiva ดีเซล วิ่งไปแสนสี่หมื่นโล เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งกับสายพานหน้าเครื่องไปตอนเก้าหมื่นโล

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
Re: เกี่ยวกับอะไหล่ CAPTIVA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 22:11:34 »
ยอมรับว่าจริงครับ
อะไหล่ของโตโยต้า  ก็ขึ้นเหมืนกัน  หลายชิ้นด้วย

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 23:25:43 »
เป็นแบบนี้แหละครับ
บางตัวขึ้น  บางตัวลงครับ
อย่างอะไหล่ Zafira ราคาอะไหล่ดันลงนี่สิครับ  :P
ทั้งที่มันเก่า  แถมเป็นรถเยอรมัน  Opel  ด้วยมันน่าจะแพงขึ้นสิครับ

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 23:33:54 »
เป็นแบบนี้แหละครับ
บางตัวขึ้น  บางตัวลงครับ
อย่างอะไหล่ Zafira ราคาอะไหล่ดันลงนี่สิครับ  :P
ทั้งที่มันเก่า  แถมเป็นรถเยอรมัน  Opel  ด้วยมันน่าจะแพงขึ้นสิครับ

ยอมรับว่าจริงครับ
อะไหล่ของโตโยต้า  ก็ขึ้นเหมืนกัน  หลายชิ้นด้วย

ขอบคุณครับ กระจ่างเลยครับ แต่ผมว่ามันขึ้นเยอะไปหน่อย