ผู้เขียน หัวข้อ: ++ด่วนที่สุด!! Mitsubishi Triton Modelchange โผล่โฉมบนป้ายโฆษณาทางด่วนพร้อม...+  (อ่าน 21985 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
พร้อมกับ พี่ติ๊ก เจษฎาพร ผลดี

เพราะละครอย่าลืมฉันแท้ๆๆเลยน้า พี่ติ๊ก  ;D ;D

และจุดขายคือเครื่อง MIVEC จริง ๆ ด้วยครับ

ที่มา http://newtriton-club.com/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2014, 13:57:42 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Mighty-X

พี่ติ๊กย้ายค่ายซะเเล้ว  ;D

ออฟไลน์ chaowalit

• Full Member
รอชมคันจริงครับ

ออฟไลน์ nitinside

• Newbie
  • *
กระจังหน้าาาา  :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ Staples

ทำไม ไม่รู้สึกถึงความใหม่ของมันเลย

ออฟไลน์ franky

ฮืม...เป็นไปตามที่หลุดมาก่อนหน้านี่
ต้องรอชมตัวจริงกันอีกที  เก็นเงียบมานานน

ออฟไลน์ Highway Star

ฝาข้างสวยนะเหมือนปาเจโร แต่กระจังกับไฟหน้าแล้วหมดอารมณ์

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
จะสนใจเพราะพี่ติ๊กนี่แหล่ะ ;D ;D ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ aofza3

• Newbie
  • *
ซุ้มล้อยังเป็นแบบแปะอยู่เลยเหรอครับ แล้วโคมไฟหน้าจะมี Daytime มาให้ป่ะนี่?? ว่าแต่ โชว์ MIVEC 2.4 มา เอาเบนซินเปิดตัวเหรอครับท่าน!!

ออฟไลน์ recycleman

หน้าตาแบบนี้สงสัยจะได้ต้องได้ใช้โปรหนักกันอย่างต่อเนื่อง  :P

ออฟไลน์ Highway Star

ซุ้มล้อยังเป็นแบบแปะอยู่เลยเหรอครับ แล้วโคมไฟหน้าจะมี Daytime มาให้ป่ะนี่?? ว่าแต่ โชว์ MIVEC 2.4 มา เอาเบนซินเปิดตัวเหรอครับท่าน!!

เครื่องดีเซลระบบวาวล์แปรผันครับไม่ใช่เบนซิน

ออฟไลน์ kiwiwi

ผมนึกว่าคัทเอ้าท์ที่"ตึ่งซัว" อั่ยย่ะ เก๊กซิมเลย

สงสัยได้ไมเน่อร์เช้นจ์ภายในปีหน้าแน่นอน

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
หน้าเหมือนวีโก้ :D หันมาล้อฟอร์จูนเนอร์55555 :D ;D ;D

ออฟไลน์ ____/หมี'

• Jr. Member
  • **
  • ♯^w^♯
ลายล้อแม็กซ์นี่แรงบันดาลใจมาจาก วีโก้แชมป์ปะครับ

ออฟไลน์ jumpon77

เครีองยนต์ดีเชลครับและเปนครั้งแรกของมิชูทีเปนเครีองยนต์ดีเชลทีมีระบบวาวล์แปรผันครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ MoO Cnoe

นึกว่าพี่ติ๊กย้ายไปอยู่ ตงฟง มอเตอร์ หรือ ทาทา ประเทศไทย
ปล.ถ้าเปลี่ยนดีไซน์กระจังหน้าใหม่อย่างเดียว ผมว่ามันก็ดูดี ดูโอเคอยู่นะ

ออฟไลน์ HME

รอดูตัวจริง...

คือก็ไม่ได้คิดจะซื้ออะไรหรอกนะ
แล้วก็คงจะไม่ได้เป็นกลุ่มเป้าหมายด้วย เพราะดูจากเบ้าหน้าแล้วไล่แขก(อย่างผม)มากๆอ่ะ

แต่ก็จะขอเอาใจช่วยอยู่ห่างๆ ให้ขายดิบขายดี มีงานเยอะๆทั้ง tier 123456789 ทั้งซับ

ออฟไลน์ jumpon77

นึกว่าพี่ติ๊กย้ายไปอยู่ ตงฟง มอเตอร์ หรือ ทาทา ประเทศไทย
ปล.ถ้าเปลี่ยนดีไซน์กระจังหน้าใหม่อย่างเดียว ผมว่ามันก็ดูดี ดูโอเคอยู่นะ
ใชน้องหมูตัวเก่าสวยกว่าเยอะครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ rtong

"All new mitsubishi triton  เปลี่ยนทุกความเชื่อ"
ก่อนหน้านี้ไม่เชื่อว่าทำหน้าตาแบบนี้ออกมาจริงๆ
ตอนนี้ "เชื่อเขาเลย"

ออฟไลน์ nuttgd8

• **
อ๋อนี่ไง ที่เคยมีข่าว mitsu กับ nissan จะพัฒนากระบะตัวใหม่ร่วมกัน แล้วสุดท้ายก้อพับไป

สรุปว่ามันคืนพี่ติ๊กนี่เอง

new triton == ตูน ไตรตั้น >> ติ๊ก ไตรตั้น

สาระๆๆๆ

google search "mivec clean diesel" อย่างไว

The 4N13 1.8-liter / 4N14 2.2-liter diesel engines realizes low fuel consumption, low emissions, and low combustion noise. (to European market)

edit: กลับขึ้นไปดูป้ายอีกที 2.4 นี่นา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2014, 14:52:41 โดย nuttgd8 »

ออฟไลน์ aofza3

• Newbie
  • *

เครื่องดีเซลระบบวาวล์แปรผันครับไม่ใช่เบนซิน

อ่อขอบคุณครับ 2.4 ดีเซลวาล์วแปรผันด้วย น่าสนใจดีครับผม

ออฟไลน์ โอมายวาโมะชินเดริว

NP300 ยิ้มเลย

ออฟไลน์ Deaw

รอ PJS

ออฟไลน์ bon

• **
จะรอดูตัวจริงครับ ;D

ออฟไลน์ 7777777

ถ้าตัวจริงมันไม่ดูดีกว่านี้

ไม่รู้จะเชียร์ยังไงแล้ว เหอๆ รอดูออฟชั่นต่อไป

ไหนมิตซูบอกจะdesignให้เป็นลักษณะเดียวกันไง เห็น concept ตัวอื่นแล้วคงต้องถามว่า แล้วมันเหมือนยังไงฟระ

ยิ่งconcept ของตัวมันเอง นี่ยิ่งห่างไกล   

เพลีย

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Deaw

ใกล้เคียงไหม

ออฟไลน์ Adamas

ใกล้เคียงไหม

เหมือนมากครับ(ประชด)
จะทำต้นแบบมาทำไหม รูปร่างหน้าตา ขนาด ไม่มีไรเหมือนเลย
อุสาดีใจนึกว่าจะมาเหมือน Ford EV
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ MUK

ออกมาใหม่ทุกคนก็จะพูดกันแบบนี้แหละครับว่าไม่สวย แต่พอใช้จริงๆ คุณค่ามันมีมากมาย ใช้ดี ศูนย์ไม่ได้ห่วยทุกศูนย์ เกือบดีทุกศูนย์นะ แต่แค่ไม่ได้ดูแลแบบใกล้ชิดเหมือนพี่โต แต่ก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ Saul Goodman

ถ้าเปลี่ยนป้ายทะเบียนเป็นภาษาจีน
ผมจะนึกว่าเป็นกระบะ Greatwall โฉมใหม่เลยนะเนี่ย

ยังไงก็จะรอดูออปชั่นและราคาครับ