ผู้เขียน หัวข้อ: ***** X-Trailมาแล้วครับ *****  (อ่าน 13880 ครั้ง)

ออฟไลน์ Micjty

• Sr. Member
***** X-Trailมาแล้วครับ *****
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 22:09:37 »
เริ่มมีรูปทยอยออกมาแล้วครับ สำหรับราคารอเปิดตัวพรุ่งนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2014, 22:22:18 โดย Micjty »

Re: X-Trailมาแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 22:13:14 »
ต่อ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 22:14:03 »
ต่อ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 22:14:55 »
ต่อ

promt

• บุคคลทั่วไป
Re: ***** X-Trailมาแล้วครับ *****
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 22:30:57 »
ปิดกระจังหน้าไว้เป็นรูปกระจับเลย

จะมีคนเรียกว่านิสสันรุ่นกระจับ ไหม

ออฟไลน์ dusitmon123

Re: ***** X-Trailมาแล้วครับ *****
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 22:38:10 »
เกลียดนิสสันเจนนี้ตรงกระจังหน้าเหมือนกระจับ แล้วก็พวงมาลัยเหมือนมดลูกคุณผู้หญิงมากๆเลย ผมว่าพี่โตยังทำดูดีซะกว่า

คิดถึงยุคเซฟิโร อะไรแบบนี้ชะมัด

ออฟไลน์ bubball

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 22:44:38 »
ขออวยพรให้ขายดีแล้วกันนะ
เพราะก่อนจะเปลี่ยนใจไป HRV เราเคยหลงรักนาย X-Trail ^^

ออฟไลน์ Chanapai630

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 22:47:37 »
สวย ลงตัว ยกเว้นพวงมาลัย  ;)
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

ออฟไลน์ Saladin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 22:53:54 »
มองหา Break มือไม่เจอ ????

รึว่าไปอยู่ที่เท้า ????

รึว่าเป็น Break มือไฟฟ้า ????

ออฟไลน์ OHMMY

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 23:09:06 »

เบรคเท้าครับ มีในรูปที่ เห็นคอนโซลหน้าเต็มๆอะครับ มองลอดช่องพวงมาลัยไป พอดีแปะรูปไม่เป็นน่ะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 23:26:31 »

เบรคเท้าครับ มีในรูปที่ เห็นคอนโซลหน้าเต็มๆอะครับ มองลอดช่องพวงมาลัยไป พอดีแปะรูปไม่เป็นน่ะครับ

ใช่ครับอยู่ที่เท้า ไม่ใช่ไฟฟ้าหรอก

อย่าเอาไปเทียบกับ HR-V เลย รถคนละเซ็กเม้นกันครับ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 23:30:07 »
ก่อนนี้ข่าว X-Trail พูดถึงกันเยอะพอสมควร แต่พอเจอ HR-V มา กลบข่าว x-trail ไปเลย หนำซำกระแส CRV mc ก็ถูกดึงตามรุ่นน้องมาติดๆ งานนี้ Nissan เหนื่อยแน่ (ตอนแรกเห็น NP ก็ว่าเหนื่อยแล้วนะ แต่น่าจะน้อยกว่า Mitsu - triton แน่ๆ   ;D )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2014, 23:31:52 โดย u_hoo »
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 23:30:56 »
ชอบมากนิสสัน
แต่คงรอมือสอง เพราะงบน้อย (มาก)
ช่วงนี้ใช้นาวาร่าไปก่อนค่ะ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 23:34:32 »
ภายนดูสวยกว่า Teana อะ

ดูโดยรวมแล้วน่าขับแหะ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 23:38:53 »
ก่อนนี้ข่าว X-Trail พูดถึงกันเยอะพอสมควร แต่พอเจอ HR-V มา กลบข่าว x-trail ไปเลย หนำซำกระแส CRV mc ก็ถูกดึงตามรุ่นน้องมาติดๆ งานนี้ Nissan เหนื่อยแน่ (ตอนแรกเห็น NP ก็ว่าเหนื่อยแล้วนะ แต่น่าจะน้อยกว่า Mitsu - triton แน่ๆ   ;D )
ถ้าเป็น np ที่เราเห็นกันน้อยอยู่ เพราะเรื่องส่งมอบอ่ะครับ น่าจะขึ้นที่สามได้ไม่ยาก
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ LoveYouToo

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 23:44:45 »
ขออวยพรให้ขายดีแล้วกันนะ
เพราะก่อนจะเปลี่ยนใจไป HRV เราเคยหลงรักนาย X-Trail ^^

จริงครับ อารมณ์เดียวกันเลย เห็น X-Trail เหมือนเห็นแฟนเก่า ดูๆไปบางทีก็อยากจะกลับไปคบเหมือนเดิม แต่เผอิญว่าข้อเสียของเธอมันดันเป็นจุดน๊อคของผม(ประหยัดม่านถุงลมกับรถครอบครัวราคาขนาดนี้) แบบนี้เธอจะดูแลๆเด็กๆที่นั่งอยู่ด้านหลังได้ดีได้อย่างไร เลยตัดสินใจเลิกคบกันสักพัก ตราบที่ยังไม่เจอคน(คัน)ใหม่ที่ถูกใจ อาจจะกลับไปง้อตอนเธอปรับปรุงนตัวแล้ว

อันที่จริงรอมาสด้า6 อยู่ (บางที่เหมือนจะมา แต่จู่ๆก็เงียบไปอีก) จนอาจจะต้องเปลี่ยนลำดับไปมองหา SUV มาใช้ก่อน(ทั้งที่ถึงคิวเปลี่ยนรถเก๋งก่อน) ตอนนี้เลยกำลังตามๆดู Everest อยู่ ทั้งที่ไม่ค่อยชอบ SUV on frame เพราะตอนขับมันรู้สึกโย่งๆพิกล แต่ด้วยสิ่งที่ Everest ให้มา ถึงมันจะเป็นแบบ  on frame ก็จะเอา(ถ้ามาครบเหมือนตัวนอก) แต่อาจจะเอาไปโหลดลงเล็กน้อย แต่คงจะรอเปิดตัวในไทยสักปีก่อน(ไม่อยากเป็นหนูลองยา) แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นหากมาสด้า 6 มาหรือ X-Trail เพิ่มม่านถุงลม คงต้องกลับไปปวดหัวใหม่

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 00:13:25 »
ใช้ CX-5 diesel อยู่..ถ้าเลือกได้ก็เลือก CX-5 อยู่ดี..

..ออกแบบภายนอกดูลงตัวกว่า ส่วนภายในออกแบบดูเรียบๆแต่ใช้งานง่าย และดูมีความคลาสสิคอีกด้วย เส้นสายไม่ต้องเยอะ..เบรคมืออยู่ด้านข้างตัว ถ้าใช้งานจริงน่าจะทันท่วงทีกว่าอยู่ตำแหน่งที่เท้านะ..คือดูสมบุกสมบันกว่ามาก

..แต่ถ้าเน้น options ของความสะดวกสบายต้องยกให้เค้าจริงๆ X-Trail ตัวนี้

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 01:14:39 »
ใช้ CX-5 diesel อยู่..ถ้าเลือกได้ก็เลือก CX-5 อยู่ดี..

..ออกแบบภายนอกดูลงตัวกว่า ส่วนภายในออกแบบดูเรียบๆแต่ใช้งานง่าย และดูมีความคลาสสิคอีกด้วย เส้นสายไม่ต้องเยอะ..เบรคมืออยู่ด้านข้างตัว ถ้าใช้งานจริงน่าจะทันท่วงทีกว่าอยู่ตำแหน่งที่เท้านะ..คือดูสมบุกสมบันกว่ามาก

..แต่ถ้าเน้น options ของความสะดวกสบายต้องยกให้เค้าจริงๆ X-Trail ตัวนี้

ผมไม่รอ X-trail เพราะเห็นรูปแล้วไม่โดนใจ 
ที่สำคัญ X-trail คงไม่ประหยัดกว่า CX-5 เเน่นอน

ออฟไลน์ P233

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 06:13:24 »
x-trail ออกมาช้า จนโดนเพื่อนตัดหน้าไปหมด  งานนี้นิสสันเหนื่อยกับการเข็น x-trail ให้เกิดครับ

ออฟไลน์ bahasa

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 07:02:13 »
คิดเหมือนกันเลยครับว่าพวงมาลัยนิสสันเหมือนมดลูกมากกกก ออกแบบได้เห่ยสุดๆ จากที่เคยอยากได้Pulsar ก็ไม่เอาแล้ว

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 08:20:12 »
ยังจะปิด 5555 สวยข้างนอกดันปิด ด้านในจืดชืดดันเปิดให้ชาวบ้านดู ผมเคยชอบภายนอกรถรุ่นนี้แต่ไปเห็นที่ต่างประเทศมาหลายครั้ง บอกได้เลยจืดสนิท

แต่ผมว่ายอดน่าจะพอไปได้นะคับ ออปชั่นไม่เลว ยังไงก้สวยกว่ารุ่นก่อนเยอะละกันคับ

ออฟไลน์ ismael

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 08:20:44 »
ลงศูนย์ยังคับ ??
มีศูนย์ไหนลงบ้างแล้วตจว.
 8) 8) 8)

ออฟไลน์ bon

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 08:30:37 »
รอสัมผัสตัวจริงครับ

ออฟไลน์ Minidog

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 08:38:03 »
รหัสอะไรครับ หรือราคา

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 08:42:15 »
ก่อนหน้านี้กระแสดีนะครับ มีแต่คนรอ คนอยากได้ แต่ตอนนี้กระแสเปลี่ยนซะแล้ว

สงสัยมาเอาตอนตลาดวาย มีข่าวตั้งนานกว่าจะเปิดตัวช้ามาก

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 08:43:59 »
กำลังรอดูว่าคราวนี้ Nissan จะเรียกกระแสกลับมาได้หรือไม่
เพราะจากเคสหลายๆ เคสที่ผ่านมา ตอนแรกเหมือนกระแสจะดี
แต่ผลลัพธ์ที่เกิดขึ้นกลับตรงข้าม เช่น พัลซ่า ซิลฟี่ เทียน่า J33

เท่าที่ผลสรุปได้ตอนนี้คือ Nissan มักเป็นผู้นำตลาด เปิดตัวรถใหม่ๆ ก่อนใคร
ซึ่งทำได้ดีระยะหนึ่งเสมอ แต่พอสักพักเริ่มมีคู่แข่งมาเล่น Nissan กลับไม่สามารถ
สู้กับคู่แข่งได้ดีพอ ไม่สามารถเอาความได้เปรียบจากการเป็นผู้นำตลาดมาก่อนมาใช้ได้เท่าที่ควร
เช่น March Almera ต้องรอดูว่า Juck จะโดน HRV เบียดไปหรือไม่
อย่าลืมว่าคนที่ซื้อรถประเภทนี้ ไม่ใช่คันแรกของบ้านอยู่แล้ว
ส่วนต่างแสนเดียว ผมว่าเค้ามีกำลังที่จะจ่าย รอดูยอดขายหลังจากนี้กันดีกว่า

กลับมาเข้าเรื่อง X-Trail รอดูว่าจะเกิดหรือจะร่วงแบบ J33
เพราะตอนนี้ก็มีผู้นำตลาดที่แข็งแกร่งรออยู่ ทั้ง CRV และ CX5

ออฟไลน์ Elestra

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 09:21:38 »
เหนเขาว่า เครื่อง Xtrail 2.0 ยังเบากว่า และกินน้ำมันกว่า Cx-5

การเกาะถนน ก็สู้ Cx-5 ไม่ได้หรอคับ

แต่เขาว่าขับดีกว่า CR-V ???

ออฟไลน์ LoveYouToo

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 10:14:53 »
หากเลือกเพื่อตัวเองคนเดียว คงเลือก CX-5 อย่างไม่ต้องสงสัย ยิ่งหลังไมเนอร์ ยิ่งน่าสนใจยิ่งขึ้น (เพิ่ม DRL, ไฟท้าย LED) หากปรับภายในให้เหมือนกับภาพหลุดภายในของ มาสด้า 6 minor รักเลยทีเดียวสำหรับ CX-5 (หลัง minor จะเหลือสิ่งที่ค้างใจกับ CX-5 แค่ ไม่มี มูนรูฟและทำในมาเลย์)

ืNissan สำหรับผม เป็นรถที่ออกแบบมาแบบสวยไม่สุด มักจะมีจุดที่ไม่ลงตัว(อย่างแรง)เสมอๆ อย่าง X-Trail กระจับด้านหน้า ทำให้ดูเหมือนรถฟันเหยิน ซึ่งเป็นจุดที่ 2ที่ไม่โอเคกับ X-Trail ต่อจาก CVT แต่ดูแล้วน่าจะนั่งสบายกว่าทุกเจ้าในตลาด เพื่อครอบครัวเลยสามารถทำใจยอมรับมันได้ โดยปกติผมจะรับจุดที่ไม่ชอบ(หนักๆ)ของรถได้ 2อย่าง พอมีรายละเอียดออฟชั่นหลุดออกมา การที่ไม่มีม่านถุงลมถือเป็นจุดตัดสินใจได้เลยว่าจะยังไม่เอา X-Trail

อย่างไรก็ขอให้ขายดีๆแล้วกัน เห็นแก่ความพยายามที่นำรถหลากหลายรุ่นมาสร้างความคึกคักให้ตลาดรถยนต์บ้านเรา

ป.ล. มี Nissan อยู่สองรุ่นที่ผมไม่มีจุดติ GTR R35 กับ Murano 2015

ออฟไลน์ aood!e

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 11:19:16 »
เมื่อต้นปีกระแสรุ่นนี้มาแรงมาอยู่ในความสนใจหลายคน. แต่มาช้าไปจนรอไม่ไหว เปลี่ยนใจไปหลายคนแล้ว พอตัวจริงมามันก้อสายไป

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 11:34:51 »
เกลียดนิสสันเจนนี้ตรงกระจังหน้าเหมือนกระจับ แล้วก็พวงมาลัยเหมือนมดลูกคุณผู้หญิงมากๆเลย ผมว่าพี่โตยังทำดูดีซะกว่า

คิดถึงยุคเซฟิโร อะไรแบบนี้ชะมัด
ต่อไปในตลาดมือสองอาจจะเรียกว่า "นิสสัน เอ็กเทรล โฉมเพศศึกษา หน้ากระจับ" ผมว่า
ด้านเห็นกระจับเป็นผู้ชาย ด้านในเห็นมดลูกเป็นผู้หญิง หรือว่าเป็นครึ่งนะ 555