ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเจอ Nissan X-Trail ใหม่ที่ Central World เลยถ่ายรูปมาฝากครับ  (อ่าน 11865 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
พอดีวันนี้ไปเข้าฟิตเนสที่ Central World มา พอเดินกลับมาที่รถเจอ X-Trail จอดเป็น 10 คันทั้งชั้นจอดเลย ด้วยความคันไม้คันมือเลยถ่ายรูปมาฝากกันครับ ( ขออภัยที่บางรูปเบลอนะครับ พอดีใช้ iPhone ถ่ายเลยไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ ) วันนี้ถ้าใครผ่านลานจอด CTW ชั้น 5 ประมาณ 2 ทุ่มกว่าๆคงเห็นไอ้บ้าตัวนึงเดินถ่ายรูปอยู่นั่นแหละ  ;D ;D ;D

เริ่มจากสีแดงก่อนครับ

ตามด้วยสีขาว

ด้านท้ายครับ ( เสาอากาศจะยาวไปไหนฟระ น่าจะเป็นแบบเสาสั้นไม่ก็ครีบฉลามแบบ Honda ได้แล้วนะ )

และสีเทา หรือสีเขียวหว่า

ด้านข้างครับ

ภายใน ( แอบดูดีนิดๆ )

เบาะแถว 2 ครับ ( รถทุกคันที่ผมลองเดินดูพับเบาะแถว 3 หมดเลย ดูจาก space คร่าวๆแล้วเบาะแถว 3 คงจะพอๆกับ Captiva ที่ใส่เบาะมาให้เพื่อโดดเด่นกว่าคู่แข่ง และสามารถคุยว่ารถตรูมีเบาะแถว 3 นะเฟร้ย ( แต่เอาเข้าจริงให้เด็กเล็กนั่งเหอะ ถ้าให้ผมนั่งเบาะแถว 3 นี่ผมด่ายันลูกบวชอะ  :D :D :D )

ลองเทียบกับ CR-V ดูครับ ( คราวนี้แล้วแต่รสนิยมส่วนตัวเลย  ;) ;) ;) )

ด้านท้าย ( CR-V มาแนวพริ้วๆ แต่ X-Trail มาแนวบึกบึน ( อารมณ์คล้ายๆ Prado ) แต่ขอตินิด คนขับ X-Trail + Accord จอดรถได้สวดยวดมว๊ากลวกเพี่ย  >:( >:( >:( เลยช่องจอดมันทั้ง 2 คันเลย

คราวที่มาเทียบกับพี่ใหญ่วงการ SUV / PPV เมืองไทย จะได้ว่าเล็กกว่า Fortuner พอสมควรเลย

และรูปสุดท้าย

โดยรวม ( ดูจากภายนอก ) X-Trail จะใหญ่กว่า CR-V นิดๆ แต่เล็กกว่า Fortuner พอประมาณ สำหรับผมแล้วขอ CX-5 ครับ ตรงใจผมที่สุดใน Class แล้ว  :) :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2014, 23:52:20 โดย integra »

ออฟไลน์ Nikle_pk

Re: ไปเจอ Nissan X-Trail ใหม่ที่ Central World เลยถ่ายรูปมาฝากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 00:03:43 »
การตลาด  Nissan  เจ๋งแฮะ  เข้าใจคิดดีเอารถไปจอดไว้ 👍👍👍
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
Re: ไปเจอ Nissan X-Trail ใหม่ที่ Central World เลยถ่ายรูปมาฝากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 00:10:35 »
โชคดีที่ไม่รอเอ็กเทรล ออกmu-xมาใช้ก่อนเพราะบ้านผมใช้เบาะแถว3บ่อยมากถ้าออกเอ็กเทรลมาคงนั่งไม่ได้ดูขนาดเทียบกับฟอร์จูนเนอร์แล้วเล็กกว่าพอควรเลย

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 00:21:08 »
สวยมากรถน่าใช้จริงๆ เพิ่งเงินจาก hrv นิดเดียวได้ X-Trail ดีกว่าเยอะเลย

เบาะแถวสองน่าจะสบายมากๆ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 00:29:02 »
การตลาด  Nissan  เจ๋งแฮะ  เข้าใจคิดดีเอารถไปจอดไว้ 👍👍👍

ใช่ครับ ผมเข้าไปตอน 6 โมงครึ่งยังไม่มีเลย ( สงสัยที่จอดรถเต็ม ) พอเดินกลับมาที่รถทีงงเลย มาจากไหนไม่รู้เป็นสิบคันเลย แต่มี Teana + Almera พ่วงมาด้วยแหะ ไม่รู้ว่ามีงานเลี้ยงอะไรหรือเปล่า

โชคดีที่ไม่รอเอ็กเทรล ออกmu-xมาใช้ก่อนเพราะบ้านผมใช้เบาะแถว3บ่อยมากถ้าออกเอ็กเทรลมาคงนั่งไม่ได้ดูขนาดเทียบกับฟอร์จูนเนอร์แล้วเล็กกว่าพอควรเลย

ผมว่่าซื้อ MU-X ดีแล้วแหละครับ ดูคร่าวๆแล้ว X-Trail อึดอัดกว่าแน่นอน ไม่รู้จะให้มาทำไม ผมว่าใช้งานจริงได้ไม่ 100% แน่ เหมาะสำหรับเด็กนั่งมากกว่า

สวยมากรถน่าใช้จริงๆ เพิ่งเงินจาก hrv นิดเดียวได้ X-Trail ดีกว่าเยอะเลย

เบาะแถวสองน่าจะสบายมากๆ

ดูจากรีวิวตปท.แล้วเห็นเขาบอกว่านั่งสบายใช้ได้อยู่เหมือนกันครับ เลื่อนขึ้นหน้าถอยหลังได้ด้วย

ออฟไลน์ Smart

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 08:23:24 »
ขอบคุณครับ สำหรับรูปสวยๆ
- สีแดง สวยโฉบเฉี่ยว
- สีขาว สวยไฮโซ
- สีเขียว ??? ต้องรอดูตัวจริงแฮะ แต่ที่บ้านมีรถสีเขียวอยู่คันนึงรู้สีกว่ามันดูเก่าเร็ว

เมื่อเช้าอ่านเจอในเดลินิว เพื่อรู้ว่ารุ่นนี้ประกอบในไทย...ตอนแรกเข้าใจว่านำเข้าจากประเทศเพื่อนบ้าน อย่างงี้อาหลั่ยน่าจะหาง่ายขึ้นเยอะ
 ;)

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 08:29:31 »
เอามาจอดลานจอดรถนี่แสดงว่าต้องมั่นใจมากว่ากินขาดทุกยี่ห้อ ทุกรุ่นที่มาจอดเทียบรอบๆ แต่ดูแล้วด้วยความสดใหม่ แพรวพราว มันก็แจ่มจริงๆนั่นแหละ อยากลองว่าเครื่อง 2 พัน ฉีดตรงเจ้าแรกในไทยจะเจ๋งขนาดไหน  ;)
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ Focuszaa

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 08:34:59 »
เห็นแล้วแอบหลงรักเลยครับบบ น่าจะนั่งสบายกว้างขวางดี ถ้ามีครอบครัว คงต้องมีสักคัน ^^

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 08:46:07 »
หลายๆคนยังเข้าใจผิด เรื่องขนาดภายนอกที่เทียบกันระหว่าง โมโนค๊อก และบอดี้ออนเฟรมอยู่เลย

เมื่อก่อนผมก็เคยสงสัย เพราะแม่ชอบบอกว่าฟอร์จูนเนอร์ ใหญ่กว่ารถผม ซึ่งเป็น mitsubishi space wagon นี่แหละครับ
แถมยังเอาอินโนวามาเทียบอีก ซึ่งญาติๆผมก็มีหมดนี่แหละ ผมเลยขอเอาตลับเมตรไปวัดดู

การที่มีเฟรมรถกระบะเข้ามาเป็นส่วนร่วมของ ppv นั้น ทำให้พื้นที่ห้องโดยสารต้องเสียไป 10-15ซม เลยทีเดียวนะครับ
แถมตอนสาม ของ ppv ส่วนใหญ่ก็ดันต้องหลบให้ช่วงเว้าของแชสซีที่เดิมทีคือส่วนโค้งรับแหนบ

ซึ่งยังงัยเสีย โมโนค๊อก พื้นที่ก็น่าจะเท่ากัน ในขนาดภายนอกที่ต่างกันแค่เล็กน้อย

arttie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 09:06:29 »
เมื่อวานนิสสันเค้าให้เจ้าของศูนย์ที่ไรับรถเทส โดยไปรับที่ เซ็นเตอร์พ้อยสตูดิโอครับ
แล้วขับรถไปตามถนนสุขุมวิท ส่วนเจ้าของศูนย์ ไปนอนที่ Central World ครับผม
เลยมีรถไปจอดเยอะอยู่

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 09:36:23 »
แกะตรงด้านหน้าที่คล้ายๆ ตัววี บริเวณป้ายยี่ห้อ ออกได้ไหมครับผม มันไม่สวยครัย

ออฟไลน์ Dr.Pop

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 09:53:18 »
จอดอยู่สวยดีครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 10:06:50 »
เมื่อวานนิสสันเค้าให้เจ้าของศูนย์ที่ไรับรถเทส โดยไปรับที่ เซ็นเตอร์พ้อยสตูดิโอครับ
แล้วขับรถไปตามถนนสุขุมวิท ส่วนเจ้าของศูนย์ ไปนอนที่ Central World ครับผม
เลยมีรถไปจอดเยอะอยู่

ครับ ผมก็คิดอยู่ว่าทำไมมี Nissan รุ่นอื่นเยอะจัง ตอนแรกนึกว่ามีจัดงานเลี้ยงหลังเสร็จงานเปิดตัวรถ เพราะเห็นคนก็ทยอยขับกันออกจากลานจอดอยู่เหมือนกัน เจอคอมเมนต์แล้วกระจ่างเลย

แกะตรงด้านหน้าที่คล้ายๆ ตัววี บริเวณป้ายยี่ห้อ ออกได้ไหมครับผม มันไม่สวยครัย

ใช่ครับ รำคาญกระจังสุดแล้วสำหรับรถรุ่นนี้  :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2014, 10:18:05 โดย integra »

ออฟไลน์ noomjaa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 10:26:59 »

ได้สิครับแต่อย่าไปแกะรถคนอื่นเขาล่ะ  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 16:56:11 »
ขอบคุณครับ

ใครว่าไม่สวย ผมว่ามันสวยนะรุ่นนี้ เป็นนิสสันคันที่ 3 ที่ชอบและอยากซื้อครับ

เทียบกับจูนแล้วดูเล็กกว่าพอสมควรเลยนะ นี่ถ้าไปเทียบกับ Trailblazer MU-X น่าจะเล็กกว่าเยอะเลย ไหนจะ All new Everest อีก

แต่ถ้าขับในเมือง ใช้แถว3ไม่บ่อยหรือเด็กเล็กใช้ มันก็โอครับ

ออฟไลน์ pheet

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 23:35:46 »
  สวยดีครับ  ดีกว่ารุ่นเก่าเยอะเลย ถ้ามีชุดแต่งมาและเปลี่ยนกระจังหน้า คงจะเพิ่มยอดขายได้เลย

ออฟไลน์ liversa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 23:50:57 »
ก็สวยดี ที่สำคัญใช้คำได้ตลกดี ผมนี้นับถือเลยลวกเพ่

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 00:06:53 »
ขอบคุณครับ

ใครว่าไม่สวย ผมว่ามันสวยนะรุ่นนี้ เป็นนิสสันคันที่ 3 ที่ชอบและอยากซื้อครับ

เทียบกับจูนแล้วดูเล็กกว่าพอสมควรเลยนะ นี่ถ้าไปเทียบกับ Trailblazer MU-X น่าจะเล็กกว่าเยอะเลย ไหนจะ All new Everest อีก

แต่ถ้าขับในเมือง ใช้แถว3ไม่บ่อยหรือเด็กเล็กใช้ มันก็โอครับ

เบาะแถว 3 ผมว่าน้อยคนที่ซื้อมาแล้วจะใช้เหมือนกันครับ ถ้าใช้บ่อยๆไป MPV ดีกว่า แต่ถ้ามีเหตุต้องนั่งเบาะแถว 3 Nissan X-Trail จริงๆผมยขอขับรถไปอีกคันดีกว่า กลัวเหน็บกินครับ  :D :D :D

สวยดีครับ  ดีกว่ารุ่นเก่าเยอะเลย ถ้ามีชุดแต่งมาและเปลี่ยนกระจังหน้า คงจะเพิ่มยอดขายได้เลย

ผมกลัวมันซ้ำรอย Teana มากเลย รถดีสุดในคลาส แต่ยอดฮวบมากกกก

ก็สวยดี ที่สำคัญใช้คำได้ตลกดี ผมนี้นับถือเลยลวกเพ่

;D ;D ;D ;D ;D