ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบ X-trail ชอบ Nissan เพราะแก่แล้วหละสิ หึ  (อ่าน 12065 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
ชอบ X-trail ชอบ Nissan เพราะแก่แล้วหละสิ หึ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 14:19:01 »
"ชอบ X-trail ชอบ Nissan เพราะแก่แล้วหละสิ" ประโยคที่เพื่อนๆ มันว่าผม
และแล้ววันนี้ผมก็ได้มีโอกาสได้สัมผัสตัวจริงของ X-trail ภายนอกไม่ขอคอมเมนต์นะครับ ความชอบของใครก็ของใคร อ๊อบชั่นก็รู้ๆกัน
แต่สิ่งที่ผมและภรรยาเห็นตรงกันคือ คุณภาพภายใน สุดติ่งกระดิ่งแมวมาก ดีที่สุดแล้วเมื่อเทียบกับคู่แข่งอย่าง CX-5 และ CRV MC
นอกจากคุณภาพของวัสดุที่เหนือกว่า สุดๆเลยคือเบาะ โดยเฉพาะเบาะแถว 2 อย่างที่คุณ J!MMY เคยพูดไว้
เบาะแถว 2 ของ X-trail นั่งสะบายสุดแล้ว จริงอย่างยิ่ง ปรับเอนแล้วมันนั่งสะบายจริงๆ ดีกว่าเบาะหลัง ACV40 ผมหลายเท่านัก
อยากให้โซฟาราคาแพงระยับที่บ้านผมมันนั่งสะบายแบบนี้บ้าง ภรรยาผมชอบม๊ากๆๆๆๆ นี่เป็นรถไม่กี่คันที่คุณเธอไม่ติด
แต่ผมติเบาะแถว  3 ถ้าลูกผมอายุเกิน 4 ขวบ สงสัยจะลำบากถ้าจะนั่งแถว 3 อาจต้องถอดทิ่งหากซื้อมาใช้จริงๆ
ดูรถเสร็จก็นัดทานข้าวเที่ยงกับเพื่อนๆ ก็พูดคุยหลักๆเรื่องงาน และก็รถนี่แหละ ช่วงนี้เปิดตัวกันมากมาย
ผมก็พูดกับเพื่อนๆ ถึงความดีงามของภายใน X-trail แบบนี้แหละครับ แต่พวกมันก็ถล่มด้วยประโยคนี้ "ชอบ X-trail ชอบ Nissan เพราะแก่แล้วหละสิ"
ดังลั่นร้าน shabushi เลยทีเดียว อธิบายยังไงก็ไม่ฟัง มันล้ออย่างเดียวเลย สัส 555+
ผมก็สงสัยทำไมภาพลักษณ์ของ Nissan มันจึงเป็นรถของคนมีอายุ รุ่นไหน หรือดีไซน์ที่ทำให้คนอื่นคิดไปแบบนั้น
เพราะเท่าทีดูเซฟิโร่แต่งซิ่งนี่เยอะมากเลยนะ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ kris-lack

Re: ชอบ X-trail ชอบ Nissan เพราะแก่แล้วหละสิ หึ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 14:42:08 »
แต่ก่อนเราก็เป็นนะประเภทที่ว่าซื้อรถยังไงก็ต้องโตโยต้า อีซุซุ หรือฮอนด้า เพราะได้ยินเขาเล่ามาและได้ยินคนอื่นติเรื่องนั้นเรื่องนี้ของยี่ห้ออื่น
จนตัวเราซื้อนาวาร่ามาใช้ ญาติพี่น้องทั้งตระกูลด่าเราหมด ทำไมไม่วีโก้ ทำไมไม่อีซุซุ บลาๆๆ...

ตอนนี้เราเข้าใจประโยคนึง คือ คนติไม่ได้ใช้ คนใช้ไม่ได้ติ
เราว่าชอบก็จัดเลย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Re: ชอบ X-trail ชอบ Nissan เพราะแก่แล้วหละสิ หึ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 14:42:44 »
ในวันเปิดตัว presentation แอบเห็นแว๊บๆ ว่ากลุ่มเป้าหมายคือผู้บริหารยุคใหม่ คงไม่แก่หรอกครับ อิอิ

ผมเองยังชอบ Pulsar มากกว่า Focus เลยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 14:43:35 »
"ชอบ X-trail ชอบ Nissan เพราะแก่แล้วหละสิ" ประโยคที่เพื่อนๆ มันว่าผม
และแล้ววันนี้ผมก็ได้มีโอกาสได้สัมผัสตัวจริงของ X-trail ภายนอกไม่ขอคอมเมนต์นะครับ ความชอบของใครก็ของใคร อ๊อบชั่นก็รู้ๆกัน
แต่สิ่งที่ผมและภรรยาเห็นตรงกันคือ คุณภาพภายใน สุดติ่งกระดิ่งแมวมาก ดีที่สุดแล้วเมื่อเทียบกับคู่แข่งอย่าง CX-5 และ CRV MC
นอกจากคุณภาพของวัสดุที่เหนือกว่า สุดๆเลยคือเบาะ โดยเฉพาะเบาะแถว 2 อย่างที่คุณ J!MMY เคยพูดไว้
เบาะแถว 2 ของ X-trail นั่งสะบายสุดแล้ว จริงอย่างยิ่ง ปรับเอนแล้วมันนั่งสะบายจริงๆ ดีกว่าเบาะหลัง ACV40 ผมหลายเท่านัก
อยากให้โซฟาราคาแพงระยับที่บ้านผมมันนั่งสะบายแบบนี้บ้าง ภรรยาผมชอบม๊ากๆๆๆๆ นี่เป็นรถไม่กี่คันที่คุณเธอไม่ติด
แต่ผมติเบาะแถว  3 ถ้าลูกผมอายุเกิน 4 ขวบ สงสัยจะลำบากถ้าจะนั่งแถว 3 อาจต้องถอดทิ่งหากซื้อมาใช้จริงๆ
ดูรถเสร็จก็นัดทานข้าวเที่ยงกับเพื่อนๆ ก็พูดคุยหลักๆเรื่องงาน และก็รถนี่แหละ ช่วงนี้เปิดตัวกันมากมาย
ผมก็พูดกับเพื่อนๆ ถึงความดีงามของภายใน X-trail แบบนี้แหละครับ แต่พวกมันก็ถล่มด้วยประโยคนี้ "ชอบ X-trail ชอบ Nissan เพราะแก่แล้วหละสิ"
ดังลั่นร้าน shabushi เลยทีเดียว อธิบายยังไงก็ไม่ฟัง มันล้ออย่างเดียวเลย สัส 555+
ผมก็สงสัยทำไมภาพลักษณ์ของ Nissan มันจึงเป็นรถของคนมีอายุ รุ่นไหน หรือดีไซน์ที่ทำให้คนอื่นคิดไปแบบนั้น
เพราะเท่าทีดูเซฟิโร่แต่งซิ่งนี่เยอะมากเลยนะ

สงสัยเรื่องโซฟาครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ใช้ของอะไรอยู่ครับ ถ้านั่งไม่สบายลองดูของ Raft Manhattan ไหมครับ เพื่อนผมเพิ่งสั่งเข้ามาจากอังกฤษมาลงที่บ้านเค้า ไปลองนั่งมาแล้วสบายมากเลยครับ ราคาน่าจะอยู่ช่วง 6 - 7 แสนต่อชุดรวมค่าขอส่งและภาษี ถ้าสนใจผมจะ inbox รายละเอียดไปให้เพราะรู้สึกในไทยจะไม่มีตัวแทนอ่ะครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 15:10:30 »
อ่าว....งั้นผมคงแก่แล้วซินะขับ Nissan เนี่ย  :D

จริงๆ ผมก็มองรถให้แฟนขับไปส่งลูกที่โรงเรียนแทนที่จะให้พี่เลี้ยงขับไปส่งให้
เพราะตอนนี้แฟนผมออกมาช่วยผมทำธุรกิจเต็มตัวแล้ว คงมีเวลาอยู่กับลูกมากขึ้น
ปกติให้พี่เลี้ยงขับ Space wagon ไปรับ-ส่ง ลูกที่โรงเรียนทุกวัน ค่าน้ำมันเดือนนึง
หมื่นกว่าได้ นี่แค่ไปรับ-ส่งแค่บ้านกับโรงเรียนนะ จะบร้าตาย แดรกน้ำมันยังกะซุเปอร์คาร์
เลยมองๆ รถใหม่ให้แฟนใช้ เพราะ Space wagon ก็จะ 5  ปีแล้วได้เวลาปลดประจำการซะที
เพียงแต่หารถที่นั่งสบายให้ลูกไม่ได้เท่า

แฟนผมชอบ SUV แต่เธอเอาเป็นรถญี่ปุ่นพอ ยุโรปไม่เอา
เคยไปดู CR-V กับ CX-5 ก็โอเคนะ แต่ๆ มันติดที่เบาะหลังมันปรับเอนนอนไม่ได้ จบเลยครับ
เพราะลูกผมนั่งคาร์ซีทตลอด ขากลับบ้านมักจะปรับเบาะเอนนอนหลับสบายมาเลยครับ

เลยคิดว่าไปลองไปดู X-Trail ดู เผื่อจะตอบโจทย์ได้ แต่ติที่มันน่าจะให้ม่านถุงลมมาให้ด้วยนี่สิ
แต่ละคัน ไม่มีคันไหนเพอร์เฟคเลยจริงๆ ส่วน Everest ที่ดูๆก็ใช้ได้แต่ดันคันใหญ่ไปอีก
เธอบอกใช้แค่ในเมืองคงไม่เอา คงไม่คล่องตัว   

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ predo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 15:12:46 »
ผมยังสงสัยว่ามันดูแก่ยังไงครับ เอ หรือเราแก่แล้วหว่า 555

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 15:24:33 »
ด้วยความเคารพครับ แก่จริงๆ ถ้าเทียบกับรุ่นเดียวกันในตลาด :D
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 15:26:37 »

สงสัยเรื่องโซฟาครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ใช้ของอะไรอยู่ครับ ถ้านั่งไม่สบายลองดูของ Raft Manhattan ไหมครับ เพื่อนผมเพิ่งสั่งเข้ามาจากอังกฤษมาลงที่บ้านเค้า ไปลองนั่งมาแล้วสบายมากเลยครับ ราคาน่าจะอยู่ช่วง 6 - 7 แสนต่อชุดรวมค่าขอส่งและภาษี ถ้าสนใจผมจะ inbox รายละเอียดไปให้เพราะรู้สึกในไทยจะไม่มีตัวแทนอ่ะครับ

Interior ที่แต่งบ้านมาจาก Index ครับ เข้าใจว่าโซฟา Modern Form มั้งครับ (ถรรยาผมเลือก) สวย แต่ราคา 6-7 แสนนี่ไม่ไหวครับ 555+
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 15:28:17 »
ด้วยความเคารพครับ แก่จริงๆ ถ้าเทียบกับรุ่นเดียวกันในตลาด :D

นั่นไง มาอีกคนแล้ว 555+
ผมซื้อมาแต่งโหดๆดีมั๊ยเนี่ย มั่นใส้ 555+

ออฟไลน์ beau_t

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 15:43:00 »
ผมเพิ่ง23 แต่ผมชอบการออกแบบนิสสัน

นี่ผมแก่หรอเนี่ย :'(

Dongfang Bubai

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 15:47:11 »
น่าจะเป็นดีไซน์สะท้อนบุคลิคคนมากกว่าเรื่องแก่หรือไม่แก่นะคะ
วัยรุ่นบางคนก็ชอบดีไซน์เรียบร้อยค่ะ
คนแก่บางคนก็มีนิสัยชอบแนวหวือหวา
การพูดว่ารถคันนี้ดูแก่ ดูเหมือนจะเป็นคำกระแนะกระแหนมากกว่าคำอธิบายแนวทางการออกแบบจริงๆ มากกว่าค่ะ

ออฟไลน์ Marverick

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 15:56:33 »
X-Trail ตัวนี้ผมชอบนะ ... แก่เหรอ ... ยอมรับว่าเริ่มแก่แล้ว... คนวัย 30 กลางๆ มีครอบครัว ความคิดมันไม่เหมือนกับ คน 30 กลางๆ ไม่มีครอบครัวหรอกนะ

ออฟไลน์ jakkajee

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 16:07:58 »
อ้าวเหรอครับ งั้นผมก็แก่ด้วยอีกคน 555

ส่วนตัวผมเอง คือ ชอบนะ  คือ

ผมว่าเขาพัฒนาจากตัวเดิมมาแบบชัดครับ  เห็นๆจับต้องได้

และทำการบ้านมาดีพอสมควร   ทั้งทางด้านราคา และ ออฟชั่น

ส่วนการตลาดที่โดนว่ามาพอสมควร ก็พยายามปรับปรับ

คือ จัดโปรเปิดตัว แบบพยายามสู้ พยายามขาย  คือ ผมไม่เคยเห็นเลย คือ ฟรีประกัน + ดูแลรักษาฟรี 3ปี / 60K โล  (ถ้ารถญี่ปุ่นรุ่นอื่นๆๆ ก็ มีมาแล้วก็ขออภัย)

ออกมาแบบนี้ จะไปขับหละครับ ถ้าพึงพอใจ ก็มีถอยมาใช้หละ 555

ออฟไลน์ james99

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 16:23:04 »
หมดยุคแล้วครับ ว่าอะไรๆก็ต้องเจ้าตลาด ความคิดแบบนั้นมันล้าสมัยไปแล้ว

แต่คำพูดที่ว่า เลือกให้เหมาะสมกับตัวเอง นี่แหละที่เป็นอมตะ :) ;D

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 16:31:48 »
อะไรที่ทำให้มันดูแก่ ก็คือเส้นสาย การออกแบบรถ ทั้งการขับขี่ด้วย
ส่วนเรื่องใครจะชอบไม่ชอบ ไม่เกี่ยวกันครับ

keanetona

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 16:47:06 »
แต่ก่อนเราก็เป็นนะประเภทที่ว่าซื้อรถยังไงก็ต้องโตโยต้า อีซุซุ หรือฮอนด้า เพราะได้ยินเขาเล่ามาและได้ยินคนอื่นติเรื่องนั้นเรื่องนี้ของยี่ห้ออื่น
จนตัวเราซื้อนาวาร่ามาใช้ ญาติพี่น้องทั้งตระกูลด่าเราหมด ทำไมไม่วีโก้ ทำไมไม่อีซุซุ บลาๆๆ...

ตอนนี้เราเข้าใจประโยคนึง คือ คนติไม่ได้ใช้ คนใช้ไม่ได้ติ
เราว่าชอบก็จัดเลย

นิสสันคนที่ใช้บรรทุกของจะรู้ดีครับว่าบรรทุกได้ดีแค่ไหน ลูกค้าผมใช้นิสสันฟรอนเทียร์ขนของหนัก4ตันข้ามแพไปพระประแดงทุกวันๆเขาก็ขับได้ตามปกติ

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 16:48:59 »
 ;D ไม่แก่ครับ มีตังซื้อขับได้ จะหนุ่มทันที 55555

ออฟไลน์ Untouchable

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 17:22:43 »
ผมว่าไม่แก่น่ะครับ...ไม่ก็ตอบกลับไปครับว่า "แก่แต่เร้าใจ"   ;D

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 17:35:08 »
  มันมีข้อมูลสำรวจกลุ่มอายุที่ซื้อรถแต่ล่ะรุ่นแต่ละยี่ห้อกันอยู่ว่าอยู่ในกลุ่มอายุเท่าใดกัน     
ผมก็ว่าไม่แปลกอะไรนี่ที่ผลสำรวจมันออกมาว่าคนที่เลือก Nissan จะมีกลุ่มอายุที่มากกว่ารถอีกยี่ห้อนึง       เซลเองก็ทราบข้อมูลแบบนี้ว่าลุกค้ากลุ่มไหน บ้าง 

ผมว่าคุณ จขกท เองซีเรียสอะไรเกินเลยไปป่าว      จะซื้อก็เป็นเรื่องของท่านที่เป็นคนซื้อ  เพียงแต่ต้องยอมรับให้ได้ว่าความจริงมันเป็นแบบนั้น     คุณเลือกรถมาให้เหมาะกับการใช้งานของคุณไม่ใช่เหรอ คนอื่นไม่ได้มานั่งกับคุซักหน่อย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 18:05:45 »
มันแก่ยังไงครับไม่เข้าใจเพื่อนคุณเลย ผมอายุ 13 จะ 14 ผมยังชอบ X-Trail เลยผมรู้สึกว่ามันเพอร์เฟคในรุ่น 2.5 แสดงว่าผมแก่แล้วหรอไม่เกี่ยวมั้ง
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 18:16:11 »
วิธีลดแก่ X-Trail ง่ายๆเลยครับ ออกรถมาแล้วเตรียมหากระจังหน้าแต่งได้เลย แค่เอากระจังหน้านิสสันออก ก็หนุ่มขึ้นแล้ว 555

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 19:32:39 »
ผมอายุ20 ถ้าผมขับ Benz จะหาว่าผมแก่ไหมนะ  :-\

ออฟไลน์ NoomTG

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 19:42:29 »
ถ้ายังงั้น คนที่ใช้ GT-R  หรือ 370z คงจะแก่เหมือนกันนะครับ อิอิอิ ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2014, 19:44:53 โดย numza135 »

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 19:53:06 »
ผมอายุ20 ถ้าผมขับ Benz จะหาว่าผมแก่ไหมนะ  :-\

เอารถพ่อมาขับ!

GreenG

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 20:00:54 »
ผมอายุไม่ถึง 30 ชอบทรงเรียบร้อย จืดๆ ทำไมต้องมาตีความว่าผมแก่ด้วยครับ 555 :o

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 20:08:44 »
อย่าเรียกว่าแก่เลยครับ
ผม 21 แต่เพิ่งเริ่ม หันมาสนใจ Nissan เนี่ยแหละ

เมื่อก่อนชอบ รถ Sport มาก Mazda , Fordรถดีๆชอบหมด
ถ้า w212 มาก็เหมือนขโมยรถพ่อมาขับ บอกตรงๆ ชอบ Mazda ที่สุด(จริงๆตอนนี้ก็ขับ Mazda)

แต่เพิ่งมาปีนี้เนี่ยแหละ ใกล้เรียนจบ ต้องออกต่างจังหวัดบ่อยๆ อาจจะต้องมีขนของขนคนเยอะขึ้น ไม่ค่อยมีเวลา
กลายเป็นว่าผมเริ่มชายตามอง Nissan , Honda  แม้กระทั่ง Toyota!

X-Trail รถยกสูง นั่งได้7คน ศูนย์เยอะน้องๆHonda Option เหมาะกับการใช้งาน ไม่เน้นของเล่น ราคาเริ่มต้นแสนดี
ไม่ได้เหน็บรถรุ่นไหน แต่ Nissan เหมือนรถของคนใช้เหตุผลมากกว่าอารมณ์ แต่ก็ต้องการความคุ้มค่ามากกว่าเจ้าตลาด
(แต่ ถ้าผมไม่ต้องไปไหนมาก ไม่ต้องขนของขนคน ผมเลือก Cx-5 )

ลองนึกสภาพตัวเองตอนทำงานเยอะๆ ไปต่างจังหวัดบ่อยๆ ขนของ แล้วถ้ารถเสียกลายทาง จะซ่อมยังไง  แม่ก็เริ่มอายุมาก นั่งรถโหลดล้อใหญ่ก็ปวดหลัง ขนของเยอะๆทีก็ไม่พอ
Nissanดูท่าจะเป็นรถในอนาคตของผมซะแล้ว แต่บอกตรงๆ โคตรเกลียดน่าตามันเลย!
แต่ถ้าในอนาคตชีวิตลงตัว ไม่ต้องเดินทางมากผมคงไปใข้รถที่ดีกว่านี้ครับ

แต่ตอนนี้ในอยู่กทม. ขอซุกซนต่อไปครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 20:17:14 »
ผมว่าคนพูดประโยคนั้นคือคนแก่แน่ๆ ติดภาพยุคก่อน

เพราะนิสสันยุคใหม่ ภาพลักษณ์มาถึงไหนแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 20:44:00 »
มันไม่เสมอไปครับ รสนิยมคนเราต่างกัน

ผมอายุยังไม่เยอะ แต่ชอบ Nissan Benz

ทั้งๆที่ความจริงกลุ่มคนพวกนี้ส่วนใหญ่ชอบ Mazda Honda BMW

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 21:08:42 »
ผมว่าคนพูดประโยคนั้นคือคนแก่แน่ๆ ติดภาพยุคก่อน

เพราะนิสสันยุคใหม่ ภาพลักษณ์มาถึงไหนแล้ว

อายุเท่าผมนี่แหละครับ 33 ขวบ อิอิอิ

แต่ผมสงสัยจริงๆว่าภาพลักษณ์นี้มันเกิดขึ้นจากอะไร รถรุ่นไหน ส่วนตัวผมไม่รู้สึกยังงั้นเลยผมเฉยๆ

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 22:08:52 »

วันนี้ไปดูมา

เบาะนั่งสบายดีทั้งสองแถว

แต่ขนาดโซฟาอะไรหรือเปล่าผมไม่รู้สึกขนาดนั้น ที่เห็นๆคือกว้างและเอนได้จริง

สบายกว่าcx5เยอะ ท่านั่งดูดีกว่าCRvจริง

แต่แถวสามนี่ไร้ประโยชน์

แคบจนไม่รุ้จะเอาใครไปนั่งได้ เด็กนั่งยังทรมาน คงต้องนอนขวาง

แถมพอพับขึ้นมาข้างหลังเบาะเหลือที่น้อยมาก วางรถเข็นนอนไม่ได้ต้องวางขวางแล้วเอาสันลง

แนวหลังคาท้ายเตี้ยมาก และรู้สึกว่าฝาท้ายเปิดแล้วมันเตี้ยจัง(ไม่รุตั้งระยะเปิดได้เปล่าเหมือนซูบารุ)

เรียกได้ว่านั่งจริงใช้งานจริงได้5คน

ขอผ่านครับไม่ตอบโจทยผม

เรื่องดีไซนแก่หรือไม่แก่

ผมว่ามันดูแก่จริงแต่ไม่สนใจ
มีเรื่องอื่นอีกมากมายที่คนมักเอามาตัดสินกัน
สุดท้ายก็ความคิดคนอื่น ไม่รุ้จะฟังทำไม เราไปเปลี่ยนความคิดเค้าไม่ได้

โดยรวมขอปรบมือให้ความตั้งใจของนิสสัน
ตัวสินค้าดูดี ถึงจะไม่หวือหวา ทุกอย่างดูกลางๆจุดขายมีจุดเด่นได้
พอประกอบราคากับโปรทำให้มันน่าสนใจมากครับ

เท่าที่ดูCRVกับcx5 2.0คงหด แต่CX5 2.5/2.2 จุดขายยังมีชัดไม่กระทบจากxtrail