ผู้เขียน หัวข้อ: HR-V ตัวท็อป กับ CR-V 2.0S ตัวเก่าลดแสน โจทย์นี้เป็นเพื่อนๆจะเลือกอะไรครับ  (อ่าน 11448 ครั้ง)

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
พอดีศูนย์ที่ ตจว. ยังมี CR-V ตัวเก่า 2.0S เหลืออยู่ มีโปรลดแสน (ไม่แถมอะไรแล้ว)

CR-V 2.0S ตัวเก่า ราคา 1,168,000 ลดแสนทีนี้ราคาก็จะเหลือ  1,068,000.-

กับ HR-V ตัวท็อป 1,045,000.-

แน่นอนว่าออฟชั่น CR-V ตัวล่างสู้ HR-V ไม่ได้เลย แต่ราคาต่างกับ 23,000.- ได้รถใหญ่กว่า กว้างกว่า ภูมิฐานกว่า

โจทย์นี้เพื่อนๆจะเลือกคันไหนครับ ตอนนี้ลังเลมาก

ปล. ที่บ้านไม่ชอบ CX-5 และ X-Trail ครับ โดยเฉพาะแม่ผมแกชอบ CR-V มาก

และที่ไม่เอา CR-V ตัวใหม่ทั้งๆที่ออฟชั่นจัดเต็มเพราะมันเกินงบประมาณที่ตั้งไว้ไปหน่อยครับ คือ ถ้าเอาตัวใหม่ต้องผ่อนครับ ตัวเก่างบนี้จะซื้อสดเลย

ราคาต่างกันอยู่แสนกว่า แต่ถ้าผ่อนรวมดอกเบี้ยเข้าไปแล้ว มันก็ต่างกันเยอะอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2014, 13:37:26 โดย whoami »

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ก็คุณแม่ชอบ CRV ก็มีคำตอบแล้วนิครับ?

ก็คุณแม่ชอบ CRV ก็มีคำตอบแล้วนิครับ?

HR-V ยังไม่ได้พาคุณแม่ไปดูครับ แต่ CR-V คุณแม่แกเห็นของเพื่อนบ้านแล้วชอบ

ส่วนตัวผมชอบทั้งคู่ แต่ก็แอบเสียดายออฟชั่นของ HR-V เหมือนกัน เข้าทำนองรักพี่เสียดายน้อง  ;D

ออฟไลน์ Insideout

• Sr. Member
CR-V เ้ถอะครับ

รถมันคนละ segment กันเลย นั่งสบายกว่าเยอะ
HR-V แคบนะครับ

ออฟไลน์ franky

• Full Member
ถ้าออฟชั่น HR-V ที่ได้มาในตัวtop ไม่ได้มีความสำคัญหรือจำเป็นหรืออยากได้มากกกก ก็ไป CR-V ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ BOBBY_7

ดูแล้วคงต้องให้ที่บ้านตัดสินแล้วละครับ

บางทีการซื้อรถซักคันเราก็คงอยากตามใจตัวเอง  แต่เงื่อนไขของคนรอบข้าง  ประเภท รุ่น สี ราคา การใช้งาน ชี้นำเราในการตัดสินใจ
ที่เอ่ยมาทั้งหมดผมชอบ CX-5 แต่เพื่อคนรอบข้างจึงไม่ได้มันมา
CR-V 2.0S   VS   HR-V  EL   ลองไปขับดูทั้ง 2 รุ่นดูก่อน  จะเลือกสมรรถนะ หรือ option

และสุดท้าย "ซื้อมาขับ หรือ เป็นคนขับ"
ขอให้ได้ที่เหมาะและลงตัวครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

เอาแค่ช่วงล่างอย่างเดียวก็เกินคุ้มแล้ว HRV ใช้ ทอชั่นบีม ส่วน CRV ได้ อิสระ ปีกนกคู่ ทั้งเครื่องยนตร์ที่ใหญ่กว่าอีก

ออปชั่นที่ให้มามันก็เหมือนผู้หญิงแต่งหน้า จะสู้คนที่สวยมาจากข้างในได้ไง

ออฟไลน์ SM.

วัตถุประสงค์หลัก คือเอาไปใช้ทำอะไรล่ะครับ

ถ้าต้องการใหญ่ รถครอบครัว ขนของได้เยอะกว่า ก็ไป CR-V ครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมมองว่า ถ้านั่งกันแค่ 2 คน (เต็มที่แค่ 4 ในบางครั้ง) HR-V ก็พอครับ

แต่ถ้านั่ง 4 ประจำ แนะนำ CR-V ไปเลยครับ

ออฟไลน์ KhunTum

• Newbie
  • *
เป็นผมผมจะเอาเงินที่จะซื้อสดไปเป็นเงินดาวน์แล้วที่เหลือผ่อนเอาตามที่คิดว่ารับกับดอกเบี้ยได้
3ปี 4ปี แล้วแต่สะดวกครับ เพราะได้ออฟชั่นด้วย ได้ตัวใหม่ด้วย อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

แต่ถ้ายังไงผมว่าลองขับแล้วก็ลองนั่งดู ชวนคุณแม่ไปนั่งด้วย แล้วคุณจะตัดสินใจได้เองครับ^ ^

ออฟไลน์ bobsan

2.0 s ก่อน mc ยังมีของอีกเหรอครับ
ถ้ายังมีเล่นได้ครับ แต่ผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร่ควรได้ประกันภัยแถมมาด้วยพร้อม ฟิล์มครับ

ออฟไลน์ BhuBhu

พาแม่ไปดู HR-V ก่อนครับแบบทดลองขับทั้ง 2 คัน
 แม่ชอบอันไหนเอาอันนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2014, 17:24:24 โดย BhuBhu »

ออฟไลน์ mongolias

ผมเลือก CRV แฮะ เพราะเหมาะกับการเป็นรถครอบครัวมากกว่า

ออฟไลน์ roongrus

ถ้าเป็น CRV  2.0 E   แล้วลด 100,000 บาท ผมว่า OK เลย 

ออฟไลน์ HYDE--

สำหรับผม ถ้าไม่ได้ต้องการรถใหญ่จริงๆ หรือ นั่งกัน 2-3 คน ผมคงไป HR-V ครับ

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
คำถามคุณ มีคำตอบอยู่แล้ว

Go ---> CRV เลยครับ เพราะแม่ชอบ

ออฟไลน์ Focuszaa

คำตอบคงหาไม่ยากแล้วครับ คุณแม่ ท่านชอบ CR-V

ผมตอบแทนเลย CR-V  เถอะครับจะได้ไม่ต้องมานั่งเสียใจ

ช่วงล่างเครื่องยนต์ นั่งสบายกว้างขวาง มีภูมิฐาน  

HR-V ลูกเล่นเยอะจริงแต่ผมว่า ยังไงก็สู้กันไม่ได้ครับ

สุดท้ายพาแม่ไปนั่ง ท่านชอบคันไหนก็ว่าไปตามนั้นครับ ^^   ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
พาแกไปนั่ง HR-V ก่อนสิครับ

เจอหลังคากระจก แกอาจเปลี่ยนใจก็เป็นด้าย

;) ;) ;)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ไม่รู้ว่า รู้สึกไปเองหรือเปล่า ว่าเหตุการณ์แบบเดียวกับ BRIO 508,500  และ CITY 599,000 กำลังจะกลับมาอีกครั้งนึง

... ผ่อนเพิ่มอีกนิด ได้รถใหญ่กว่า รุ่นล่าง
... โปรออกรถ ไม่สนับสนุน หรือจ่ายค่าออกรถ เท่าๆกัน (ตอนนั้น BRIO จ่ายประกัน CITY สามารถแถมได้)

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
คุณแม่ชอบ CR-V ก็จัด CR-V เลยครับแล้วมันก็เหมาะกับเป็นรถครอบครัวด้วย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ bravo

HR-V ครับ
ส่วนตัวไม่ชอบรถตกรุ่นครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

CRV ครับ  ผมคิดว่า คุณแม่ไม่สนใจ option ทั้งหลายทั้งปวงของ HRV เลยสักนิด

จะให้ดี CRV ใหม่ครับ .. airbag หาเพิ่มไม่ได้นะครับ ถ้าอยากให้คนนั่ง ปลอดภัย ก็เอาที่มีม่านด้วยก็ดีครับ

มันก็เหมือนซื้อประกันนั่นแหละ .. ซื้อมาเพื่อประกัน ความเสี่ยงได้อีกระดับหนึ่งครับ

ออฟไลน์ frame@kk

แม่ชอบก็ cr-v เลยครับ ถ้าเอาส่วนตัวผมชอบ hr-v มากกว่า เพราะมันไม่ใหญ่เกินไป
แต่จากโจทย์นี้ cr-v ครับ

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
เอา CR-V ใหม่ แล้ว ดาวน์ ล้านหนึ่งไปเลย ยอดจัด 200,000 ผ่อนประมาณ 4500 x 48 งวด
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ AkE

HRV ครับสวยกว่า ใหม่กว่า

ออฟไลน์ iROH

• Newbie
  • *
HR-V top ครับเพราะแอร์แบก 6 ใบ

ออฟไลน์ jakkajee

อ่านจากโจทย์ของคุณเจ้าของกระทู้

เนื่องจาก CR-V คุณแม่ชอบมาก

ส่วนตัวผมคิดง่ายเลยครับ  เลือกที่ท่านชอบอีกเสียงครับ

ออฟไลน์ -POOM-

• Jr. Member
  • **
ถ้าเลือกที่ Option ไป HR-V เลยคับ
แต่ถ้าจะเลือกที่ความสะดวกสบายไป CR-V เลยคับ

จอง CRV เรียบร้อยครับ จะต่อรองขอประกันชั้น 1 เพิ่ม ผู้จัดการศูนย์บอกไม่ไหวแล้ว ได้แค่ฟิล์มรอบคันเพิ่มมาครับ

กับช่วงนี้มีแถม ultmate care 5 ปี 140000 กิโลด้วยครับ

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ