ผู้เขียน หัวข้อ: Juke Nismo RS กำลังจะลงตลาดที่ญี่ปุ่นแล้ว มีโอกาสจะมาไทยมั้ยครับ  (อ่าน 6344 ครั้ง)

ออฟไลน์ cipher

• Jr. Member
  • **
ข่าวจากเว็บสนุกออโต้นะครับ

Nissan Juke Nismo RS เตรียมลงตลาดญี่ปุ่นแล้ว พร้อมเครื่องยนต์ 214 แรงม้า เล็งปล่อยลงตลาด 26 พ.ย.นี้ในญี่ปุ่น

Juke เวอร์ชั่น Nismo RS ติดตั้งเครื่องยนต์ขนาด 1.6 ลิตร ไดเร็คอินเจคชั่นเทอร์โบที่ถูกปรับปรุงอีซียูให้ดียิ่งขึ้น ซึ่งสามารถเค้นกำลังสูงสุดได้ถึง 214 แรงม้า (PS) เพิ่มขึ้นจากเดิมอีก 24 แรงม้า (PS) ทำงานร่วมกับเกียร์อัตโนมัติ Xtronic CVT ที่สามารถปรับเป็นเกียร์ธรรมดาได้ 8 สปีด และระบบ Paddle Shift สำหรับเปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัย

เพื่อรองรับกำลังที่เพิ่มขึ้นนั้น ระบบเบรคได้มีการขยายความกว้างของจานเบรคหน้ามากยิ่งขึ้น ช่วมเพิ่มแรงเบรคให้ดียิ่งขึ้น รวมถึงการเพิ่มความแข็งแรงของตัวถังระหว่างการประกอบในโรงงาน เพื่อการขับขี่ที่ดีกว่าเดิม

นอกจากนั้น Juke Nismo RS ยังได้รับการปรับปรุงช่วงล่าง และระบบพวงมาลัยไฟฟ้าใหม่ รวมถึงเบาะนั่งแบบสปอร์ตจาก Recaro ที่ออกแบบให้สำหรับ Nismo โดยเฉพาะ ซึ่งช่วยโอบกระชับลำตัวของผู้โดยสารให้ดียิ่งขึ้น

ราคาของ Nissan Juke Nismo RS อยู่ที่ 3,434,000 เยน หรือราว 974,000 บาทในญี่ปุ่น

แต่ถ้าการตลาดแบบนี้ ขนาด Pulsar เทอร์โบคนยังไม่ค่อยรับรู้ว่ามันมีขาย (เซลส์บางที่ยังไม่รู้เลย) ผมว่ามันก็ยากนะที่จะมาไทยเนี่ย
หมายเหตุ : ข้อความสุดท้ายนี่ความเห็นผมเองนะครับ ไม่ใช่ในข่าว

ออฟไลน์ Blackforlife

• Sr. Member
  • FAST IS GOOD
มาถึงไทยคงสองล้าน+ ผมว่าหาคนซื้อยากนะ
N/A  

ออฟไลน์ crucifixzz

มีโอกาสมาไทย โดยผู้นำเข้าอิสระหรือผู้ซื้อเอาเข้ามาเอง

ออฟไลน์ HME

น่าจะราคาพอๆกับ Pulsar Turbo
(Pulsar 1.6 SV ก็ราคาพอกับ Juke  อยู่แล้ว, เครื่องเทอร์โบที่ไทยก็มี, แต่ว่า... พัลซาร์โบมันขายออกมั้ยอ่ะ)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
(Pulsar 1.6 SV ก็ราคาพอกับ Juke  อยู่แล้ว, เครื่องเทอร์โบที่ไทยก็มี, แต่ว่า... พัลซาร์โบมันขายออกมั้ยอ่ะ)
ก็พัลซ่า มันไม่ได้แต่งให้รู้สึกว่าสวยเลยอ่ะ
อย่างน้อยถ้าอยากขายพัลซ่า ก็น่าจะแต่งให้มันสวยกว่านั้นซักหน่อยก็ยังดี
ถึงแม้จะไม่ใช่ พัลซ่านิสโม่ แต่แต่งให้สวยกว่านั้นไม่น่ายากนะ

ออฟไลน์ Devil13

คาดเดายากจริงๆครับ ต้องรอ"ปาฏิหาร " อย่างเดียวครับ
ส่วนตัวผมลึกๆอยากให้มา เพราะมันมีกลิ่นอายของ GTR แบบจางๆอยู่

ออฟไลน์ sukhontha

ที่ต้องไม่ลืมคือ  จุกมันติดตลาดและมีแฟนแล้ว  หากนำมาในราคารับฟังได้  เช่นล้านสอง...ผมว่าขายได้...

ออฟไลน์ Focuszaa

สวยดีเห๊ะ

ถ้าเอาเข้าไทยมา นี่ผมว่าตอนนี้ก็อาจจะขายได้นะครับเพราะว่า HR-V ตอนนี้ก็ ล้านนิดๆ แล้ว

จัดเต็มเรื่อง OPtion  เปิดราคาพอๆกันกับ HR-V มานี่ แฟนๆ JUKE คงต้องสนใจกันบ้างเหละครับ

ปล. หากปรับปรุงช่วงล่างเบรคพวงมาลัยให้เยี่ยมขึ้น ตามข่าว ผม ว่าคงมีคนเอามาแต่งหล่อเต็มบ้านแน่ๆ 555 

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ผมว่าโอกาสเข้าน้อยมากเลยนะครับ ถ้ามาไทยนี่แจ่มเลย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ pipoglory

• Newbie
  • *
คันนี้เคยชับเกียร์ ธรรมดามาแล้ว

เป็นพวงมาลัยซ้าย ช่วงล่าง ดีกว่า ตัวที่ขายอยู่ที่บ้านเราพอสมควร ^_____^

ออฟไลน์ art_duron

คันนี้เคยชับเกียร์ ธรรมดามาแล้ว

เป็นพวงมาลัยซ้าย ช่วงล่าง ดีกว่า ตัวที่ขายอยู่ที่บ้านเราพอสมควร ^_____^

แต่เห็นว่าไม่ได้ขับ Juke R ใช่เปล่าครับพี่ น่าเสียดายแทนเนอะ

ออฟไลน์ Tharit

• Jr. Member
  • **
ถ้าจำไม่ผิด เครื่องเทอร์โบในพัลซ่า รง. ไทยไม่ได้ผลิตเองนะครับ เหมือนจะให้ญี่ปุ่นส่งมาให้

ทุกวันนี้เจ้าจุกได้ขายในไทยได้เพราะเราส่งเครื่อง 1.6 ที่ผลิตในไทยไปให้อินโดประกอบ จนชิ้นส่วนที่ผลิตในอาเซียนถึง % ที่จะได้รับการละเว้นภาษี

ถ้าจะให้จุกโบมาไทยได้ บ้านเราต้องผลิตเครื่องโบได้เองก่อนครับ