ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้พี่ J!MMY ได้อ่านกระทู้นี้จัง  (อ่าน 6208 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
อยากให้พี่ J!MMY ได้อ่านกระทู้นี้จัง
« เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 10:11:31 »
คือ เมื่อสักครู่ผมได้ไปเปิดอ่านกระทู้เล่นๆที่เวปนั้น แล้วได้เจอกระทู้นึก เค้ากล่าวถึงพี่จิมมี่กัน

ขออนุญาต copy เนื้อหามาบางส่วนนะครับ ขออนุญาตไม่ลงลิ้งค์

จขกท ตั้งกระทู้ว่า
"
อยากเห็นคนรีวิว Jazz , Vios , City , Yaris จังครับ       

บังเอิญไล่อ่านทั้งหมดเลยสำหรับ User review ทั้งหมดครับ

ชอบทั้งหมดเลยครับ  เลยอยากให้มีรถตลาดมากๆหน่อยครับ

พวกรถเล็กอ่ะครับ

ไม่ต้องกลัวถูกผิดชอบชั่วดีครับ

Jazz  ,  Vios ,  City  ,  Yaris   ,  Tida   , Mazda2   

เอามาให้หมดเลยครับ

อย่างน้อยก็มีมากกว่าผมหนึ่งคนหล่ะที่รออ่านเหมือนกัน
(ช่วงนี้เลื่อนๆลงมาหากระทู้ที่มีคำว่า User review ก่อนเลย ^ ^) "

แล้วก็มีคห ต่อๆมา บอกว่า

"ความคิดเห็นที่ 2     

คนที่เค้าเคยมาทำให้ฟรี ๆ ก็ไปไล่เค้า

ตามลบกระทู้เค้า แล้วใครจะอยากมาทำให้

คงต้องตามไปดูอีกเว็บนึงล่ะครับ "

และ

"ลองดูทีนี่ครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=section&id=8&Itemid=65

ปล.คนเค้าทำดีก็ไปไล่เค้าจนอยู่บ้านนี้ไม่ได้
เค้าเลยไปสร้างบ้านอยู่เองครับ "

อ่านแล้วก็มีสองความรู้สึกนะ

ความรู้สึกแรก ตลกดี ที่สมาชิกห้องนั้น เค้าก็ไม่ค่อยมีใครเข้าข้างเวปนั้นเท่าไหร่

อีกความรู้สึกนึง ก็แอบภูมิใจนะ ที่เวปนั้น เค้ายังชมเชย คุณ J!mmy กันค่อนข้างเยอะ ทีเดียว อิอิ

ปล ไม่ทราบว่าผิดกฎอะไรหรือเปล่า ถ้าผิด รบกวนลบทันทีได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
Re: อยากให้พี่ J!MMY ได้อ่านกระทู้นี้จัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 14:33:36 »
กระทู้ปักหมุดอันที่ 1 และ 2 ครับ อ่านรึยัง

ส่วนเรื่องนี้ คือถ้าตัดก็ตัดให้ขาดครับ
Gadgets ?????????????????????

อ่านแล้วสิครับ ผมถึงได้ไม่เอาลิ้งค์มาโพสไว้ไงครับ  ;)

แค่อ่านแล้วรู้สึกอดชื่นชมพี่จิมมีไม่ได้ เท่านั้นเองครับ อิอิ

ส่วนเรื่องหัวกระทู้ ผมได้แก้ไขให้แล้วนะครับ (คือตอนแรกไม่รุ้ว่าจะตั้งชื่อว่าอะไรดีนะครับ ต้องขอโทษด้วย)

ออฟไลน์ traveller

Re: อยากให้พี่ J!MMY ได้อ่านกระทู้นี้จัง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 19:41:57 »
สังคมไทย ต้องปกป้องคนดี มากกว่านี้ครับ
โดย เฉพาะ สังคมเวป ที่ไม่ต้องเห็นหน้ากัน

คนดี ที่เปิดตัวทำประโยชน์ให้ส่วนรวม มักจะถูกกลุ่มเสียประโยชน์กลั่นแกล้ง ทำให้ท้อ
เมื่อมีการแกล้งคนดี หลายคน ที่ได้ประโยชน์จากงานของคนดี เลือก เงียบ ไม่กล้า เอามือซุกหีบ
แต่ พอ คนดี จากไป หลายคนที่เงียบ เริ่มสำนึก

ขอให้ พวกเรา ในเวปนี้ ช่วย คุณจิมมี่ และ ทีมงาน ให้ทำงานได้อย่างสบายใจ ที่สุด ด้วยครับ
อยู่ในกลุ่มคนดี แม้ความเห็น ไม่ตรงกัน ก็ ไม่จำเป็นต้องแตกแยกกัน
เพราะ ต่างมีจุดมุ่งหมาย ตีแผ่ ความจริง ให้ความรู้ เรื่อง รถยนต์ กับ คนท่องเวป ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 21:20:44 »
อ่านแล้ว ได้แต่ สังเวชใจนิดหน่อยครับ

ตอนเราอยู่ ก็หมั่นไส้ ปลอมเป็นบัตรผ่านมาด่าเสียๆหายๆ
พอลาออกมาทำเอง ก็พยายามปลุกปั่นกระแสเกลียดเรา
แต่สุดท้าย โบราณว่าไว้ครับ คนเรา บางที ไม่ต้องทำอะไร
สุดท้าย ศัตรู ก็จะแพ้ภัยตัวเองไปในที่สุด...

แต่มองอีกมุมนึง
การเกิดขึ้นของเว็บนี้ คือเรื่องน่ายินดี
เพราะอย่างน้อย โมเดลที่เราคิดกันมานั้น
มันจะถูกทดสอบอย่างจริงจัง ว่า การทำเว็บ ที่ปากจัด ตรงไปตรงมาอย่างบ้าบอคอแตก
และต้องสมดุลกับความสัมพันธ์ของบริษัทรถ โดยเอารายได้จากโฆษณามาเป็นเรื่องรองนั้น
มันจะไปรอดหรือไม่...

เดิมพันงานนี้ คือ ถ้าไม่สำเร็จ ก็จะออกจากวงการสถานเดียว
เพราะถือว่า ได้พยายามทำมาตลอดเวลาอยู่ในวงการนี้ สิบปีเศษๆแล้ว

การต้องคำนึงถึงความอยู่รอดของปากท้อง
แต่ต้องรักษาอุดมการณ์ ที่ตั้งมั่นมาตลอด
เอาไว้ ท่ามกลาง เสียงเรียกร้องที่เอาแต่เรียกร้อง ทว่าดูดาย อยากได้อยากเสพแต่ของฟรีๆ เหล่านั้น
มันก็เจ็บปวดพิลึกครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 22:03:50 »

เดิมพันงานนี้ คือ ถ้าไม่สำเร็จ ก็จะออกจากวงการสถานเดียว
เพราะถือว่า ได้พยายามทำมาตลอดเวลาอยู่ในวงการนี้ สิบปีเศษๆแล้ว

การต้องคำนึงถึงความอยู่รอดของปากท้อง
แต่ต้องรักษาอุดมการณ์ ที่ตั้งมั่นมาตลอด
เอาไว้ ท่ามกลาง เสียงเรียกร้องที่เอาแต่เรียกร้อง ทว่าดูดาย อยากได้อยากเสพแต่ของฟรีๆ เหล่านั้น
มันก็เจ็บปวดพิลึกครับ

ผมคิดว่าอยู่รอดแน่นอนครับ และ อนาคตของเว็บนี้ เติบโตแน่นอน

(ถ้าไม่มีใครมาเป็นคู่แข่ง)

อาจจะเติบโตชนิดที่ว่า ติด top 100 ของประเทศ ครับ ถ้าทำต่อไปดีๆ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 22:54:06 »
ปัญหาคือ

ในวันนี้ ที่เรายังไม่คิดว่ามีใครเป็นคู่แข่ง

แต่ เริ่มมีคนคิดว่าเราเป็นคู่แข่งแล้วบ้างเหมือนกันครับ

ดังนั้น ขณะที่เราจะต้องเป็นผู้นำ
แต่ ขณะเดียวัน เราก็ต้องเล่นบทมวยรอง ด้วย ไปพร้อมๆกัน

เพราะจริงๆแล้ว เราคือ "มวยรองโดยกำเนิด"

ออฟไลน์ nai_innova

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 01:17:27 »
ผมชอบเชียร์มวยรอง  ;D

ออฟไลน์ nead_p

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 09:08:37 »
เชียร์มวยรองด้วยคนครับ  :D

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 12:10:58 »
เชียร์ มวยรอง ผมว่ามันได้ลุ้นดีนะ 

ออฟไลน์ akejuven

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 14:06:07 »
ผมถึงต้องตามมาที่นี้ไงครับ
อย่าลืมคนไทยชอบเชียร์มวยรอง
??????????? ?????????????

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 14:34:28 »
อีกไม่นาน มวยรองต้องมีเฮ อิอิ

ออฟไลน์ traveller

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 06:04:50 »
ในเวป ผมยกให้ คุณจิมมี่ เป็นอันดับ 1 นะ
เพราะ ความตรงไปตรงมา ของทีมงานทุกคน โดยเฉพาะ คนตัวโต ใจดี ปากร้าย ครับ

นิตยสาร ผม เชื่อถือ มอเตอร์มาร์ท ของ คุณ ทิ มากที่สุด
แต่ก่อน อ่าน เครือ ยานยนต์ ทุกฉบับ แต่ วันนี้ อ่านแล้ว ตรง น้อยกว่า คุณ ทิ

ผมไม่รู้เบื้องหลัง ของแต่ละท่าน ว่า ใคร ตรงจริง ใคร ตรงเก๊ นะครับ
แต่ สังเกตุว่า มอเตอร์มาร์ท จะ เล็กกว่า นิตยสารอื่นๆ เยอะ
หรือว่า คนตรง มาก ในสายตาคนอ่าน จะ อยู่ยาก จริงๆ

แต่ อย่างไรก็ตาม
ทุกวันนี้ คุณ จิมมี่ ก็ เป็น ตัวเลือก ที่ บริษัทรถยนต์ ต้อง ส่งรถให้คุณ ทดสอบ แล้วลงความเห็นได้อย่างเสรีในเวปของคุณ 
นี่ เป็น คุณค่า ที่พิสูจน์ตัวเองได้ดีในวันนี้ ของคุณจิมมี่ ที่ ได้มา จาก การทุ่มเท อดทน ของ คุณและทีมงาน

เหลือแต่ หน้าที่ ของ พวกเราคนอ่าน ฟรี
ที่ ควร ตอบแทน ด้วย การให้ ความเห็น ประกอบ ที่ ตรงไปตรงมา ตามที่ตัวเองเชื่อ
เพื่อเป็น feedback ให้ คุณจิมมี่ และ บริษัทขายรถ ได้ อ่าน
ว่า ผู้บริโภค คิดอย่างนี้ เชื่อ อย่าง นี้
จริงไม่จริง อคติ อย่างไร
ผู้ขายรถ มีหน้าที่ ให้ ข้อมูลที่ถูกต้อง กับ ผุ้จะซื้อ และ ผู้ใช้รถ ครับ

คนอ่าน ให้ ความเห็น ตามสุจริต โดยไม่ต้องกลัว เรื่อง ถูกด่า
และ ที่สำคัญ ไม่ เถียงเอาชนะกัน แบบ สาวกยี่ห้อต่างๆ ทำกันใน เวปอื่น

คุณจิมมี่ และทีมงาน ทำงานตรงไปตรงมา ทน เสียง ด่า ได้
คนอ่าน งานคุณจิมมี่ ก็ ควรจะ ให้ความเห็นตรงไปตรงมา ตามที่ตนเชื่อ และ ควรทน เสียง ด่า ได้เช่นกัน

ที่จริง คนอ่าน ที่ ให้ความเห็นในบอร์ดคุณจิมมี่ อย่างตรงไปตรงมา ต้อง ทนทานเสียงด่า ได้มากกว่า นะ
เพราะ อ่านฟรี ไม่เปิดตัว แบบคุณจิมมี่และทีมงาน ครับ

ออฟไลน์ saaak

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 11:16:06 »
ผมคนหนึ่งแหละที่ติดตามพี่มาจากเว็ปนั้น

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

รีวิวของพี่มีประโยชน์กับผมในการตัดสินใจเลือกรถจริงๆครับ

ออฟไลน์ ????????????????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 20:40:28 »
ขอบคุณที่ทำให้คนที่ไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับรถเลย  ได้อ่านความรู้ดีๆ หลายๆเรื่องเกี่ยวกับปัญหารถผมได้จาก web นี้ แต่ก่อนส่งเข้าร้านลูกเดียว ช่างว่าอะไร พยักหน้าหมด