ผู้เขียน หัวข้อ: Honda HR-V เลือกตัวไหนดีครับ  (อ่าน 16279 ครั้ง)

ออฟไลน์ thity007

• Newbie
  • *
Honda HR-V เลือกตัวไหนดีครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 00:16:49 »
รบกวนพี่ๆ น้องๆ มาอิงกระแสหน่อยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ
ไม่แน่ใจเอาตัวไหนดีครับ

คิดไม่ตกว่าเพิ่มเงิน 70,000 มาเพื่อให้ได้ Designกับ จุดขายของรถ
หรือเอาแค่ที่ใช้งานดีนะครับ

รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
Re: Honda HR-V เลือกตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 00:26:20 »
เป็นผม เล่นตัวล่างครับ

Sun Roof แรกๆ คุณจะเห่อมัน แค่เดือนเดียว แล้วก็ไม่เปิดมันแล้ว เพราะควันรถเยอะ เว้นเสียแต่คุณจะอยู่ภาคเหนือ

ล้อแม็กซ์ รอสอยมือ 2 จากคลับได้

จอก็ติดเพิ่มได้ ส่วนต่างเอาไปเล่น Kenwood โหดๆ ไปเลย + GPS + Digital TV อย่างหล่อเลย

ไฟหน้าอยากได้ก็เบิกศูนย์เอา

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
Re: Honda HR-V เลือกตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 00:31:13 »
ขอถามในกระทู้นี้เพิ่มนะครับ ไม่อยากตั้งใหม่

คือว่า HR-V มีแผ่นกั้นกลิ่น ตรงที่เก็บของด้านหลังไหมครับ
เพราะดูภาพถ่ายในเว็ปรถต่างๆ เหมือนกันไม่มีที่กั้นเลย (เพราะเบาะหลังมันปรับได้ด้วยป่ะ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CoolBanana

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 01:25:05 »
ตัวSน่าเล่นมากครับ แต่ผมจอง EL แหะ  :D

ออฟไลน์ famicom

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 01:47:52 »
ตัวแพงสุดมี Airbag ให้6ลูก มากกว่าตัวถูกกว่าที่มีแค่ 2ลูกเอง เพิ่มตังค์ 70000 บาท แถม glass roof ให้อีก ผมว่าตัวนี้คุ้มสุดละ

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 03:40:52 »
เสียดายตัว Top ขาดเบาะไฟฟ้าฝั่งคนขับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 05:51:29 »
ถ้าไปดูตัว S แล้วชอบจัดเลยครับแต่ยังไงตัว E ก็คุ้มที่สุดแต่ถ้าอยากได้ Airbag 6 ใบอยากได้ Paronamic Roof ก็จัด EL ไปเลย

ส่วนตัว E แล้วไปสอยล้อแม็กมือสองกับไฟท้ายเบิก 0 มาใส่จบ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Jimbo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 05:55:51 »
ขอถามในกระทู้นี้เพิ่มนะครับ ไม่อยากตั้งใหม่

คือว่า HR-V มีแผ่นกั้นกลิ่น ตรงที่เก็บของด้านหลังไหมครับ
เพราะดูภาพถ่ายในเว็ปรถต่างๆ เหมือนกันไม่มีที่กั้นเลย (เพราะเบาะหลังมันปรับได้ด้วยป่ะ)

ขอบคุณครับ
มีให้ซื้อเพิ่มจาก honda access ครับสั่งที่0ได้เลยเหมือนของ jazz gk  อันนั้น4000  บาทนิดๆ hr-v   คงไม่หนีกันครับ
300-320-330-340-380 now 339

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 06:16:34 »

ขอบคุณครับ
มีให้ซื้อเพิ่มจาก honda access ครับสั่งที่0ได้เลยเหมือนของ jazz gk  อันนั้น4000  บาทนิดๆ hr-v   คงไม่หนีกันครับ

6,000 ไม่รวม VAT ครับ

ออฟไลน์ PEAY

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 06:59:38 »
 รอ xt มา11เดือนพอลองแล้วเบาะหลัง HR-V ดีกว่า XT ครับ เบาะหน้า HR-V ดีกว่าCR-Vครับ ลองมาแล้วครับไปดู CX-5 อีกตัวกะว่าจะเทสไดรฟพอดูภายในแล้วผบ.บอกไม่ต้องลองแล้วด้านหลังอึดอัดครับเบาะตั้งชันแถมแข็งสมคำล่ำลือจบที่ HR-V el เมื่อวานครับ เซฟตังไปห้าแสนกว่าจากXTตัวท๊อปครับผมว่า HR-V นี่ไม่ตัวล่างสุดก็ต้อง el อย่างเดียวครับเพราะช่องว่างรองท๊อปกับท๊อป 70000 แค่  moonroof  อย่างเดียวก็เกินแล้วครับ ไหนจะไฟท้ายเส้นคู่ ภายในเปียโนแบลค กระจกหลังตัดแสง ถุงลม 6 ใบ ล้อมะเฟือง ภายนอกซุ้มล้อสีเดียวกับรถ ฯลฯ ่ผมว่าคนตั้งราคาเมาค้างอยู่นะครับ ผมถอยสีน้ำเงิน EL ครับไม่มีตัวโชว์โทรเช็คศูนย์ใกล้บ้านหลายที่แล้วไม่มีครับใครทราบชี้เป้าด้วยครับดูแต่ YouTube อยากดูตัวจริงก่อนนะครับ

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 07:08:55 »
ตัว TOP เท่านั้น

ความดีความงามมันมากมายมหาศาลเกินกว่าส่วนต่างราคาที่ตั้งไว้ซัก 2-3 เท่าตัวได้ครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 07:58:21 »
คิดว่าคุ้มสุดคือรุ่น E นะ
ผมว่ารุ่น EL มันเพิ่มออฟชั่นที่ไม่ได้จำเป็นมากมายแค่เพิ่มลูกเล่น
ถ้าอยากคุ้มเอา E ถ้าอยากหล่อเอา EL

ส่วนตัวจอง EL ไว้เพราะอยากหล่อครับ 55555

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 07:59:11 »
ผมไปจองตัว e นะคือมันครบมากเหลือแค่เก็บตังค์เปลี่ยนไฟท้าย ล้อแม็กกับชิ้น piano blank ตรงคอนโซล เท่านั้น
ผมว่ามันคุ้มค่าและพอเพียงที่สุดนะครับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 08:49:03 »
เสียดายตัว Top ขาดเบาะไฟฟ้าฝั่งคนขับ

ไมเนอร์น่าจะมาครับ  ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 08:52:15 »
ส่วนตัวผมขอเป็นรุ่น EL
+จาก E 70,000 บาท ได้ม่านถุงลม ถุงลมข้างเพิ่ม 4 ใบ กับหลังคาพาโน แค่นี้ผมว่าคุ้มละ
ไม่นับรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ อีกหลายรายการ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 08:55:58 »
รอ xt มา11เดือนพอลองแล้วเบาะหลัง HR-V ดีกว่า XT ครับ เบาะหน้า HR-V ดีกว่าCR-Vครับ ลองมาแล้วครับไปดู CX-5 อีกตัวกะว่าจะเทสไดรฟพอดูภายในแล้วผบ.บอกไม่ต้องลองแล้วด้านหลังอึดอัดครับเบาะตั้งชันแถมแข็งสมคำล่ำลือจบที่ HR-V el เมื่อวานครับ เซฟตังไปห้าแสนกว่าจากXTตัวท๊อปครับผมว่า HR-V นี่ไม่ตัวล่างสุดก็ต้อง el อย่างเดียวครับเพราะช่องว่างรองท๊อปกับท๊อป 70000 แค่  moonroof  อย่างเดียวก็เกินแล้วครับ ไหนจะไฟท้ายเส้นคู่ ภายในเปียโนแบลค กระจกหลังตัดแสง ถุงลม 6 ใบ ล้อมะเฟือง ภายนอกซุ้มล้อสีเดียวกับรถ ฯลฯ ่ผมว่าคนตั้งราคาเมาค้างอยู่นะครับ ผมถอยสีน้ำเงิน EL ครับไม่มีตัวโชว์โทรเช็คศูนย์ใกล้บ้านหลายที่แล้วไม่มีครับใครทราบชี้เป้าด้วยครับดูแต่ YouTube อยากดูตัวจริงก่อนนะครับ

เยี่ยมเลยครับ ว่องไวมากๆ รถเพิ่งออก ไปดูมาแล้ว ทั้ง XT และ ตกลงจอง HR-V ได้เลย ประหยัดเงินไปได้มากเลย แต่ก็ได้รถคนละขนาดนะครับ ถ้าคนนั่ง ของ ไม่เยอะ ก็ไม่เป็นไร

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 09:08:52 »

คนตั้งราคาไม่ได้เมาค้างหรอกครับ  เขากำลังทำให้เราเป็นเหยื่อการตลาดโดยที่เราไม่ทันรู้ตัวต่างหาก  เห็นมั๊ยครับเรายอมซื้อตัวท็อปแถมคิดว่ามันคุ้มอีกต่างหาก ทั้งๆที่ราคามันก็เท่านี้โดยที่เขาไม่ต้องลดอะไรเลยแค่ระวังำม่ให้ไปกระทบcrvแค่นั้นพอ

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 09:14:32 »

ถ้าขยันขับรถ. ที่ศ ุนย์ รามอินทราคู้บอน ตัวโชว์และตัวทดลองขับเป็น EL. ครับ. ผมไปลองมาแระ

ออฟไลน์ Focuszaa

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 09:15:24 »
TOP เลยครับบ คุ้มๆ AIRBAG กับ SunROOF แจ่มไปเลยยย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ chaloemsak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 09:25:41 »
ตามงบ ตามกำลังครับ Function พื้นฐานเหมือนกันทุกรุ่นครับ E ถือว่าคุ้ม แต่ถ้าต้องการครบก็ EL Panoramic roof อันนี้ของเล่นครับ แต่ของที่ผมชอบคือ ถุงลม 6ใบแบบใน Accord ตัว TOP และระบบอำนวยความสะดวกเรื่องกระจกตัดแสง ปรับระบบหน่วงไฟ ไฟหน้าอัตโนมัติ  ปัดน้ำฝนอัตโนมัติ นอกนั้นก็เพียงลูกเล่นเก๋ๆเท่านั้นเองครับ

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 09:27:53 »
EL
อย่ารีบซื้อกันเยอะซิ
เดียวขายดีละจะมีส่วนลดน้อย อิอิ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ KITTYBEAR

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 10:18:33 »
ผมก็อยากได้รุ่น E ครับ แต่ ผ.บ.เริ่มมีค้อนนิดๆ ว่าแพงไป
เกรงว่าท่านจะไม่อนุมัติ ... ก็เลยเปลี่ยนไปที่รุ่น S แทนครับ ( อนาคตเริ่มสดใสขึ้น )
แล้วกะว่าจะไปเพิ่มไฟตัดหมอก(ศูนย์)ทีหลัง
เพราะสำหรับผม ผมว่ามันจำเป็นมากครับ เวลาขับรถในที่มืดๆ หรือฝนตกหนัก มันช่วยได้เยอะเลยครับ
( แต่เวลาขับในเมือง ผมไม่ได้เปิดนะครับ )

สิ่งที่ผมไม่อยากได้ในรุ่น E คือ วิทยุครับ
คือผมชอบแบบมีปุ่มครับ เวลาเพิ่ม-ลดเสียง มันถนัดมือกว่าครับ

แต่ สิ่งที่ผมอยากได้ในรุ่น E คือ กล้องมองหลังครับ
ก็ปลอบใจตัวเองว่า มันก็ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่
เพราะ รถมันท้ายตัด มันกะระยะง่ายกว่ารถแบบซีดานอยู่แล้ว
ไม่มีก็ไม่เป็นไร เนอะ

ตอนนี้ได้แต่รอรีวิวคุณจิมมี่ครับ
แล้วก็ยังไม่อยากได้รถล็อตแรก ก็เลยกะว่าจะรอไปอีกซักพักครับ
แต่ยังไง ก็จะซื้อ HRV เนี่ยล่ะครับ เพราะชอบมากที่สุด
หลายคนอาจรอ มาซด้า CX3 แต่ผมไม่รอครับ เพราะยังไงก็ชอบ HRV มากกว่าแบบสุดๆแล้วครับ
อีกอย่างที่หลายคนไม่ชอบ แต่ผมชอบคือ เกียร์ CVT ครับ มันสมูทดีครับ ผมชอบมาก
ปกติ ไม่ใช่คนขับรถเร็วแรงอยู่แล้ว ก็เลยไม่มีปัญหากับเรื่องเกียร์ครับ

;D

ออฟไลน์ PEAY

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 10:22:20 »
รอ xt มา11เดือนพอลองแล้วเบาะหลัง HR-V ดีกว่า XT ครับ เบาะหน้า HR-V ดีกว่าCR-Vครับ ลองมาแล้วครับไปดู CX-5 อีกตัวกะว่าจะเทสไดรฟพอดูภายในแล้วผบ.บอกไม่ต้องลองแล้วด้านหลังอึดอัดครับเบาะตั้งชันแถมแข็งสมคำล่ำลือจบที่ HR-V el เมื่อวานครับ เซฟตังไปห้าแสนกว่าจากXTตัวท๊อปครับผมว่า HR-V นี่ไม่ตัวล่างสุดก็ต้อง el อย่างเดียวครับเพราะช่องว่างรองท๊อปกับท๊อป 70000 แค่  moonroof  อย่างเดียวก็เกินแล้วครับ ไหนจะไฟท้ายเส้นคู่ ภายในเปียโนแบลค กระจกหลังตัดแสง ถุงลม 6 ใบ ล้อมะเฟือง ภายนอกซุ้มล้อสีเดียวกับรถ ฯลฯ ่ผมว่าคนตั้งราคาเมาค้างอยู่นะครับ ผมถอยสีน้ำเงิน EL ครับไม่มีตัวโชว์โทรเช็คศูนย์ใกล้บ้านหลายที่แล้วไม่มีครับใครทราบชี้เป้าด้วยครับดูแต่ YouTube อยากดูตัวจริงก่อนนะครับ

คนตั้งราคาไม่ได้เมาค้างหรอกครับ  เขากำลังทำให้เราเป็นเหยื่อการตลาดโดยที่เราไม่ทันรู้ตัวต่างหาก  เห็นมั๊ยครับเรายอมซื้อตัวท็อปแถมคิดว่ามันคุ้มอีกต่างหาก ทั้งๆที่ราคามันก็เท่านี้โดยที่เขาไม่ต้องลดอะไรเลยแค่ระวังำม่ให้ไปกระทบcrvแค่นั้นพอ

ผมอยู่ในมุมของคนชอบแต่งรถครับ ใช้ GE8 japan สีส้มorange sunsetครับ เมื่อก่อนอยากได้หลังคากระจกใส่ GE มาก หลังคาตัดจากญี่ปุ่น แสนกว่า ค่าทำอีกตกเกือบ 2 แสนครับ เสียดายรถเลยไม่ทำ นอกนั้นจัดเต็ม
เห็นราคาเพิ่ม 70000 ย่อมต้องบอกว่าคุ้มมากครับ ดู X-TRAIL สิครับคนที่ซื้อรุ่น 2.5 90% ผมว่าอยากได้หลังคากระจก ต้องจ่ายเพิ่ม จาก 2.0V 23x,xxx นะครับ แถมรุ่น 2.5V ยังไม่มีม่านถุงลมแบบ VEZEL เอ้ย HR-V ซะอีก เติม E-85 ก็ไม่ได้ ของแต่งก็น้อย (ผมดู YAHOOjp บ่อย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2014, 10:25:14 โดย PEAY »

ออฟไลน์ jan_e39

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 10:40:43 »
ถ้ารุ่นนี้ ยังไงก็น่าไป Top สุดครับ 70000 บาท ได้หลังคาแก้ว กับ ม่านถุงลม นี่ยังไงก็น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 11:14:53 »
มันขึ้นอยู่กับว่าเราต้องการออฟชั่นที่เพิ่มเข้ามา บวกกับเราให้ความสำคัญกับราคาที่เพิ่มเข้ามาแค่ไหนครับ
 1. Panoramic glass roof ถ้ามองว่าจำเป็น ผมว่ามันก็คุ้ม เพราะขนาด BMW ยังมีแบบนับคันได้เลย
 2. ถุงลม หกใบ อันนี้ถ้าไม่เกิดเหตุการณ์ ไม่รู้หรอกครับ ว่าสำคัญกับชีวิตแค่ไหน
ส่วนต่าง 7 หมื่น ค่อนข้างเยอะนะครับ ตัวท็อปล้านนิดๆ ถ้ามองอีกมุม เพิ่มเงินอีกนิด ได้ CX-5 ได้ X-trail

อยู่้ที่ความชอบ และเหตุผลของแต่ละคนแล้วหละครับ
ส่วนตัวผม รอดู CX-5 minorchange ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 12:21:39 »
เพิ่ม 70000 ได้ถุงลมกับพาโนเพิ่มผมว่าคุ้มมาาก
แต่เพิ่มอีกนิดได้ cx5 จะคุ้มที่สุดครับ

ถ้าพอใจกับรถรุ่นนี้เลือก el ไปเลยครับ

ออฟไลน์ Spada_Valess

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 12:28:28 »
EL ตัวท็อปเท่านัั้นครับ  ;D

ออฟไลน์ tate_27

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 12:40:01 »
จ้องตาเป็นมันกับ EL  แต่อยากได้ที่แถมประกันจังเลย

ปล.ผมไปดูมา3ที่  ไม่มีสีน้ำเงินสักที่เลยแหะ  ถ้าอยากเห็นสีนี้คงต้องไปงานเอ็กโปรสินะ

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 12:50:55 »
รอ xt มา11เดือนพอลองแล้วเบาะหลัง HR-V ดีกว่า XT ครับ เบาะหน้า HR-V ดีกว่าCR-Vครับ ลองมาแล้วครับไปดู CX-5 อีกตัวกะว่าจะเทสไดรฟพอดูภายในแล้วผบ.บอกไม่ต้องลองแล้วด้านหลังอึดอัดครับเบาะตั้งชันแถมแข็งสมคำล่ำลือจบที่ HR-V el เมื่อวานครับ เซฟตังไปห้าแสนกว่าจากXTตัวท๊อปครับผมว่า HR-V นี่ไม่ตัวล่างสุดก็ต้อง el อย่างเดียวครับเพราะช่องว่างรองท๊อปกับท๊อป 70000 แค่  moonroof  อย่างเดียวก็เกินแล้วครับ ไหนจะไฟท้ายเส้นคู่ ภายในเปียโนแบลค กระจกหลังตัดแสง ถุงลม 6 ใบ ล้อมะเฟือง ภายนอกซุ้มล้อสีเดียวกับรถ ฯลฯ ่ผมว่าคนตั้งราคาเมาค้างอยู่นะครับ ผมถอยสีน้ำเงิน EL ครับไม่มีตัวโชว์โทรเช็คศูนย์ใกล้บ้านหลายที่แล้วไม่มีครับใครทราบชี้เป้าด้วยครับดูแต่ YouTube อยากดูตัวจริงก่อนนะครับ

คนตั้งราคาไม่ได้เมาค้างหรอกครับ  เขากำลังทำให้เราเป็นเหยื่อการตลาดโดยที่เราไม่ทันรู้ตัวต่างหาก  เห็นมั๊ยครับเรายอมซื้อตัวท็อปแถมคิดว่ามันคุ้มอีกต่างหาก ทั้งๆที่ราคามันก็เท่านี้โดยที่เขาไม่ต้องลดอะไรเลยแค่ระวังำม่ให้ไปกระทบcrvแค่นั้นพอ

ผมอยู่ในมุมของคนชอบแต่งรถครับ ใช้ GE8 japan สีส้มorange sunsetครับ เมื่อก่อนอยากได้หลังคากระจกใส่ GE มาก หลังคาตัดจากญี่ปุ่น แสนกว่า ค่าทำอีกตกเกือบ 2 แสนครับ เสียดายรถเลยไม่ทำ นอกนั้นจัดเต็ม
เห็นราคาเพิ่ม 70000 ย่อมต้องบอกว่าคุ้มมากครับ ดู X-TRAIL สิครับคนที่ซื้อรุ่น 2.5 90% ผมว่าอยากได้หลังคากระจก ต้องจ่ายเพิ่ม จาก 2.0V 23x,xxx นะครับ แถมรุ่น 2.5V ยังไม่มีม่านถุงลมแบบ VEZEL เอ้ย HR-V ซะอีก เติม E-85 ก็ไม่ได้ ของแต่งก็น้อย (ผมดู YAHOOjp บ่อย)

ผมเข้าใจในจุดนี้ครับเป็นผมก็ซื้อELเหมือนกัน  ผมแค่จะบอกว่าคนตั้งราคามันไม่เมาหรอกครับแถมมันฉลาดอีกต่างหาก ลองคิดดูว่าถ้าตัวEและSราคาถูกกว่านี้อีก2แสนความคุ้มค่าของELจะหายไปทันทีใช่มั๊ยครับ  ตัวEมันทำหน้าที่เป็นตัวล่อเท่านั้นครับแต่ถ้าขายได้เขาก็ฟันกำไรมหาศาลจากตัวนี้แถมมันยังทำหน้าที่สร้างความคุ้มค่าให้กับตัวELอีกต่างหาก  ที่ผมบอกเข้าใจเพราะผมก็เพิ่งเชียร์น้องซื้อCityตัวSV+ไปเหมือนกัน  มีอย่างที่ไหนราคาต่างกันหมื่นห้าแต่แอร์แบคต่างกัน 4 ลูก  ไปดูการจัดราคาช่วงหลังของฮอนด้าดิครับมาไม้นี้ทุกตัว

ออฟไลน์ franky

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 14:16:31 »
คุ้มสุดผมว่ารุ่นE นะครับ แต่ถ้าไม่ซีเรียสเงิน70000 กะออฟชั่นผมว่ามันก็คุ้มเหมือนกันถ้าได้ใช้
แต่ถ้าคิดว่าไม่ค่อยได้ใช้ออฟชั่นรุ่นEL  แล้วละก็ E ก็น่าจะพอครับ