ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามว่า All New Triton มีไฟเตือน คาดเข็มขัดนิรภัย รึยังครับ  (อ่าน 7659 ครั้ง)

ออฟไลน์ thchalerms

• Sr. Member
ผมใช้ Pajero sport แต่ผมไม่เห็น ไฟเตือนคาดเมขัดนิรภัย เลยครับ
ไม่ทราบว่า มิตซูคิยังไง กับ สัญญาณเตือน ด้านความปลอดภัย

ออฟไลน์ nok

อาศัยสัญญานอัตโนมัติข้างๆซิครับทำงานตลอดเวลา ;D

ออฟไลน์ Mighty-X

• Hero Member
รถจริงยังไม่ได้ไปดู

แต่อ่านจากรีวิวพี่จิมแล้ว
" ไม่มี " ครับ  ;)

ออฟไลน์ johnlee

ถ้าคนจะกลัวตาย ไม่ต้องรอให้เตือนครับ อิอิ

รถคันไหนๆของผมก็ไม่เคยมีเตือน  ผมยังไม่อยากตาย ผมก็คาดของผมเอง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Family man

• Jr. Member
  • **
ผมไม่ต้องรอให้เตือนทำให้เป็นนิสัยรับรองไฟดวงนี้ไม่มีทางสว่างง่ายๆแน่

ออฟไลน์ Dubee

ถ้าคนจะกลัวตาย ไม่ต้องรอให้เตือนครับ อิอิ

รถคันไหนๆของผมก็ไม่เคยมีเตือน  ผมยังไม่อยากตาย ผมก็คาดของผมเอง

+1 เลยครับ เห็นด้วยที่สุด

ออฟไลน์ recycleman

ผมจะคาดเข็มขับอยู่เสมอครับ ดังนั้นสัญญาณจะไม่จำเป็นเลย แต่ในอีกกรณีเช่นจะถอยรถจอด,เลื่อนรถ,ไปปากซอยหรือไปใกล้ๆงี้ผมจะไม่คาดน่ะเพราะมั่นใจว่ามันไม่มีอันตรายอะไรแน่นอนยกเว้นเครื่องบินตกใส่แค่นั้น

แต่รถบางคันนี่มีก็เหมือนมีป้าแก่ๆอยู่ในรถเลย เพราะนิดๆหน่อยๆไม่คาดแค่ใส่เกียร์dนี่มันเตือนยังกะเราไปทำอะไรผิดหนักหนา พาลจะรำคาญเอาซะมากกว่าครับ

ถ้าฝึกให้เป็นนิสัยผมว่าไม่จำเป็นเลยน่ะ

ออฟไลน์ KyOcHiR0

• Full Member
กะอีแค่คาดเข็มเขัดต้องเตือนกันเลยหรอ ของแบบนี้ผมว่ามีก้อดี ไม่มีก้อได้ อย่างผมคาดเนนิสัย ขึ้นปุ้บคาดปั้บ ไม่เคยต้อองใช้สัญญานเตือนเลย จะรำคานสะด้วยซ้ำเวลาขับวนๆใกล้ๆขี้เกียจคาด ;)
HeLLo!!

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ผมขับไม่ได้ถ้าไม่ได้คาดเข็มขัด มันหวิวเลยนะ ไม่ชินเลย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ไม่ต้องรอให้เตือนหรอกครับคาดไปเลย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
ไม่มีแหละดีแล้วสำหรับผม รำคาญครับ ปกติก็คาดอยู่แล้วครับ ไม่ต้องรอให้เตือน

ออฟไลน์ sukhontha

ผมจะคาดเข็มขับอยู่เสมอครับ ดังนั้นสัญญาณจะไม่จำเป็นเลย แต่ในอีกกรณีเช่นจะถอยรถจอด,เลื่อนรถ,ไปปากซอยหรือไปใกล้ๆงี้ผมจะไม่คาดน่ะเพราะมั่นใจว่ามันไม่มีอันตรายอะไรแน่นอนยกเว้นเครื่องบินตกใส่แค่นั้น

แต่รถบางคันนี่มีก็เหมือนมีป้าแก่ๆอยู่ในรถเลย เพราะนิดๆหน่อยๆไม่คาดแค่ใส่เกียร์dนี่มันเตือนยังกะเราไปทำอะไรผิดหนักหนา พาลจะรำคาญเอาซะมากกว่าครับ

ถ้าฝึกให้เป็นนิสัยผมว่าไม่จำเป็นเลยน่ะ
แบบนั่นแหละที่ผมใช้อยู่  เตือนจนรำคาญ  ผมคาดตลอดอยู่แล้ว  แต่คนนั่งข้างเวลาล้วงโทรศัพท์  จะต้องปลดเข็มขัด  มันก็จะเตือน ทั้งเสียง ทั้งหน้าจอ หากเขาคุยโทรศัพท์นาน กดล็อคลงไป ค่อยยังชั่ว    ผมว่าไม่มีก็ดีนะเสียงเตือนแบบนี้..

ออฟไลน์ tierak

ไม่มีแหละดีแล้วสำหรับผม รำคาญครับ ปกติก็คาดอยู่แล้วครับ ไม่ต้องรอให้เตือน

เห็นด้วยเลยครับ เรื่องแบบนี้ยังต้องเตือนกันอีกเหรอ ความปลอดภัยของเราเอง

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ชอบให้ไม่เตือนมากกว่า ไม่ใช่อะไรหรอก

ขับปกติก็ใส่เองอยู่แล้ว แต่บางทีท้องไส้มันไม่ปกติ เลยปลดเข็มขัดออกเพื่อลดความอึดอัด เสียงก็ดังแต๊งๆอยู่นั่นแหละ คนยิ่งต้องการสมาธิอยู่  :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ส่วนตัวคิดว่าไม่จำเป็นครับ

คนที่คาดตลอดเวลาอยู่แล้ว พอขึ้นรถก็คาดเลยครับ

คนไม่คาด ทำยังไงก็ไม่คาดครับ

ออฟไลน์ PURE DRIVE

• Jr. Member
  • **
  • มือใหม่หัดขับ
    • Toyota Hilux Revo

จริงครับ ไม่ต้องรอให้เตือน ผมทำคาดจนชินละครับ วันไหนไม่ได้คาด หรือลืมคาด จะรู้สึกแปลกๆไปเลย  ;D
ขออภัย มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ voramit

• Newbie
  • *
ผมก็คาดปกติจนเป็นนิสัย ไม่ต้องมีไฟเตือนครับ