ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ เอสติม่า ไฮบริดครับ  (อ่าน 7700 ครั้ง)

ออฟไลน์ lang

• Newbie
  • *
เกี่ยวกับ เอสติม่า ไฮบริดครับ
« เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 15:29:49 »
คือผมสนใจ อยู่นะครับ พวกพี่ว่ามันดีปล่าวอะ  เพราะส่วนตัว  ที่บ้าน จะซื้อ แคมรี่  ไฮบริด แต่ ผม ไม่ค่อยชอบ อะ

ตอนแรก อยากได้ รถสปอร์ต อะไรประมาณนั้น (ปกติ)ขับ รถ wish  คือถ้ามีโอกาส อยาก ได้รถสองประตู แต่เมื่อรถ

สองประตูแพง ได้ใจ ก็เลย หันมามอง  mini แต่  ในเรื่องความคุ้มค่า จะเสียเงินทั้งที่ แล้ว ไม่รู้ จะได้เปลี่ยน รถอีกทีเมื่อไร

ก็มองไปทั่ว ๆ  เลยมา เจอ  เอสติม่า ไฮบริด เป็น ในเว็ป หนึ่ง ที่ เขา ตั้งเป็นคลับ เขาบอก ข้อดี ของรุ่นนี้ เยอะมาก อุปกรณ์ ดีๆ เต็ม เลย

มีมากกว่า อัลพราด อีก พี่ ว่าความคุ้มค่า ในเรื่องของตัว รถกับ ราคา เกือบๆ 3 ล้านหรือ3ล้าน กับการ เราได้รถสปอร์ต สองประตู หรือว่า มินิ

ให้มันวัยรุ่นหน่อย พวกพี่ๆ มีความคิดอย่างไง ในแง่ ความคุ้มค่า ถึงแม้ จะ คนละเรื่องกันในแต่ละชนิดของ รถ ที่เอามาเทียบกัน

ปกติ ก็อยู่ต่างจังหวัด (เมืองกาญ) ใช่เดินทางไกลบ้าง ไปเที่ยวหรือไม่ก็เข้า กทม 

ปล, พอเห็น ลูกเล่น ของ เอสติม่า ไฮบริด นั้น ผม มองว่ามันคุ้มค่ามากเลยกับเงินที่ต้องเสีย เห็นเขาบอกว่ามี 31 รายการ ที่อ่านมาเมื่อคืนเช่น ตัวช่วยจอด
      เซ็นเซอร์ รอบคน  เครื่องเสียง จอ dvd บูลทูธ และอะไร อีกหลายอย่าง ทำให้ผม ลืมเรื่องความอยากได้รถสปอร์ต ไปชั่วขณะ หนึ่งเลยเพราะความคุ้ม
      ของ รถคันนี้ จริงเท็จไงขอ ความเห็นจากทุกท่านด้วยครับ

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
Re: เกี่ยวกับ เอสติม่า ไฮบริดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 17:23:05 »
ผมไม่เคยสัมผัสรุ่นนี้เลยครับ พอดีสนใจเหมือนกันรอผู้รู้มาแนะนำต่อไปแล้วกันครับ  ;)

ป.ล.

ไม่สนใจ mx-5 nc2 สักคันหรอครับ !!

(ส่วนตัวผมว่าน่าใช้กว่ามินิ....แต่ที่น่าติคือนั่งได้แค่ 2คน)  ;D
..

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Re: เกี่ยวกับ เอสติม่า ไฮบริดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 17:24:10 »
เอิ่ม

พี่ครับ

เอา StepWGN SPADA ดีกว่ามั้ยครับ

ผมว่ามันดูสปอร์ตกว่านะ

http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=L02090392&row=2
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Plugsmile

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 21:12:58 »
เคยอ่านอยู่เหมือนกันนะครับ ข้อดีของรุ่นนี้ สมราคาจริงๆ

ปล. มีเซ็นเซอร์รอบคนด้วย  :D

เทคโนโลยีล้ำมากนะครับ

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 21:43:37 »
อัลพาด Vellfire ผมว่ามันก็สบาย ดีนะ ลองคิดดู

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 21:52:06 »
อัลฟาร์ด /เวลลไฟร์  มันอยู่สูงกว่าเอสติม่านี่ครับ

ขนาดพอๆกันก็น่าจะมี อิลิชอง อ่ะครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 21:56:16 »
ถ้าชอบ Hybrid ก็ต้อง Alphard = ประหยัดน้ำมัน

ถ้าชอบ เครื่องยนต์ ก็ต้อง Vellfire = เร่งทันใจ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 22:47:24 »
ลองอ่าน link ดู แล้วกันเพื่อจะเปลี่ยนใจ
http://www.bmwsociety.com/board/showboard.asp?id=110916
ส่วนตัวชอบ Vellfire

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 01:31:43 »
สิ่งหนึ่งที่ผมอยากจะบอกเอาไว้คือ

อย่าเพิ่งซื้อรถ เพราะเห็นแก่ความคุ้มค่าเพียงอย่างเดียวครับ
บริการหลังการขาย ก็สำคัญ

อีกอย่างนึง
ซื้อในสิ่งที่ตัวเองอยากได้ที่สุด จะดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ lang

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 09:21:27 »
ขอบคุณ พี่ ทุกท่านครับ

ก็จะ ได้ เป็นส่วนหนึ่งในการตัดสินใจ ครับ แต่ ยังไง ก็ อยากได้รถสปอร์ต  แต่ ก็อยากให้แม่ เวลา ไปไหนมาไหน สบายๆ อะครับ

ผมก็เลยว่าจะรอ ไปก่อน หรือไม่ก็รอ ไปจนกว่าจะมีมอเตอร์โชว์ อาจมี โปรโมชั่นดีๆ  ออกมาอีกครับ ยังไง ไม่อยากรีบ ตัดสินใจ

ปล,อยากรอ ft 86 ที่เห็นว่าจะออก ในอีกไม่กี่เดือน  ขอให้ไม่แพงนะ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 13:31:03 »
ขอโทษครับ FT86 รถรุ่นไหนครับ

ออฟไลน์ KnoT

• ??????????????+?????????????14????
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 14:56:20 »

ตัวที่โตโยต้ากำลังทำอยู่ครับ.... ได้แรงบันดาลใจจากAE86
ลองค้นหารูปดูครับ(เพราะผมแปะรูปไม่ได้อ่ะ)
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 20:27:37 »

ตัวที่โตโยต้ากำลังทำอยู่ครับ.... ได้แรงบันดาลใจจากAE86
ลองค้นหารูปดูครับ(เพราะผมแปะรูปไม่ได้อ่ะ)

มันเพิ่งเป็นโปรโตไทฟ์ไม่ใช่หรือนั่น จะมาขายแล้วหรือ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 17:35:06 »
จะซื้อรถสักคัน ผมว่า ควรคิดก่อนว่า รถคันนี้ จะเอามาใช้งานแบบไหน ?

ถ้าจะใช้เป็นรถส่วนตัว  คิดดีแล้วเหรอครับ ที่จะเอา Estima เนี่ย ?

แล้ว Camry Hybrid มันไม่ดีตรงไหนเหรอครับ ?

ผมได้นั่งบ่อย ก็ไม่เห็นว่าจะเลวร้ายตรงไหน

เงินซื้อ Estima Hybrid ซื้อ Camry Hybrid ได้ 2 คันเชียวนะ

อยากให้ไม่เหมือนคนอื่น แค่แต่งภายนอก เปลี่ยนแม็กสวยๆ ก็แจ่มแล้ว