ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจอ Eco coaching เล่นผมแล้ว  (อ่าน 5372 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
หน้าจอ Eco coaching เล่นผมแล้ว
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 20:44:50 »
 วันนี้ผมขับรถไปทำงานกับแฟน ละมีช่วงหนึ่งอยากโชว์ซักหน่อย...
 ผม>      "เตงๆดูนี้ ถ้าเราขับรถประหยัดน้ำมันมันจะเปลื่ยนสี"
แฟนผม> "ไหนๆไม่เห็นเปลื่ยนเลย"
ผม>       "เอ่อ เฮ้ยจริงๆด้วย ถอนคันเร่งก็แล้ว ชลอก็แล้ว ยังเป็นสีน้ำเงินอยู่เลย....
แฟนผม   "ก็มันไม่มีอยู่แล้วไม่เคยเห็นเลย มั่ว..."
ผม>       "มีจริงๆนะแต่ก็มันยังเปลื่ยนอยู่เลย สงสัยมันเสีย"  >> คิดในใจ เสียได้ไงเนื่ย และที่สำคัญคือผมก็ไม่รู้มาก่อนว่าเสีย เพราะดูแต่ตัวเลขความเร็วไม่ได้สังเกตุว่ามันเปลื่ยนสีไหม
               เห่อดูแต่ช่วงซื้อใหม่ๆเท่านั้น และผมก็ลองอยู่หลายรอบยังไงก็เป็นสีน้ำเงิน สรุปว่าเสียครับผม เดี๋ยววันจันทร์คงต้องเอาไปเครมซะแล้ว แต่แอบหน้าแตกนิดๆอุส่าจะโชว์
               ความอลังการของหน้าจอที่ให้มาในรุ่น S MT ที่มีดีเพียงหน้าจอ ไม่มีอะไรหรูๆเหมือนรุ่น Top "แอบน้อยใจ" เมื่อไหร่จะทำรุ่น Top MT นะ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2014, 20:46:58 โดย mazeraty »

ออฟไลน์ jajaboss

Re: หน้าจอ Eco coaching เล่นผมแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 21:00:58 »
มันอาจจะไม่เสียแต่เท้าคุณหนักรึเปล่าครับบบบ555 ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Tartor

• Newbie
  • *
Re: หน้าจอ Eco coaching เล่นผมแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 22:46:08 »
ลองเข้าไปตั้งค่าในi-mid ดูยังครับ อาจจะไม่เสียอาจจะเผลอไปปิดไว้ก็ได้ครับ(ลองเปิดคู่มือดูก่อน)ผมเคยเป็น :)

ออฟไลน์ nutvas

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 23:09:06 »
ลองตรวจสอบโดย

กด Menu ที่ปุ่มบนพวงมาลัย เข้าไปที่ Trip Computer Set Up ดูตรง Fuel Efficient Backlight ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 00:37:35 »
รุ่น MT ก็เจ๋ง แต่ถ้าอยากได้ของดีคงต้องเลื่อนลงไปซิตี้ครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 07:59:57 »
ใช่ๆ ผมนึกออกแล้ว  ;D ;D ;D ฝีมือผมเอง... ผมเคยไปกด  Fuel Efficient Backlight ไว้ ขอบคุณมากๆเลยครับ เกือบไปโชว์โง่อีกแล้ว 5555

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 08:02:55 »
รุ่น MT ก็เจ๋ง แต่ถ้าอยากได้ของดีคงต้องเลื่อนลงไปซิตี้ครับ

เครื่องกับตัวรถมันเล็กไปครับ ครอบครัวผมมีแต่คนตัวใหญ่ ขนาดพ่อผมนั่ง Civic ยังบ่นอึดอัด City คงไม่ไหว   ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2014, 08:52:42 โดย mazeraty »