ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามยี่ห้อมแม๊กและขนาด (มีรูป) ค่ะ  (อ่าน 3459 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
รบกวนถามยี่ห้อมแม๊กและขนาด (มีรูป) ค่ะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 13:16:23 »
คือ ตอนนี้กำลังเก็บเงิน ถ้าโชคดี มีโบนัสเข้า ว่าจะอยากใส่แม๊กรถนาวาร่า แต่เท่าที่หาข้อมูล แม๊กรถนาวาร่าหายากมาก ส่วนใหญ่ไม่ตรงรุ่น เปิดๆเว็บรถดูเห็นคันนี้สวยดี เลยอยากถามว่า
1. แม๊กอะไร
2. ขนาดเท่าไร
3. ราคาประมาณเท่าไร
4. ตรงรุ่นมั้ย (เห็นรถพี่ชายใส่แม๊กไม่ตรงรุ่น แล้วเขาใส่รองอะไรซักอย่าง เวลาวิ่งเราว่ามันเหมือนไม่ค่อยนิ่งเท่าไร??)

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
Re: รบกวนถามยี่ห้อมแม๊กและขนาด (มีรูป) ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 13:56:30 »
ล้อลายนี้มีหลายยี่ห้อที่ทำ

ถ้าเอาแบบราคา กับคุณภาพ พอเชื่อถือได้  ตามรูป

น่าจะเป็น ล้อ ยี่ห้อ LENSO รุ่น Project D Spec-G

spec ล้อน่าจะขอบ 18X9.5 ET+35 / 18X10.5 ET+25

เลือกเอาชอบแบบไหน จะเอาล้อยื่นมาก ยื่นน้อย  ***  ล้อยื่นออกจากตัวรถมาก ระวังโดนตำรวจจับน่ะค๊าบบ ***

ราคายางก็มีหลายราคาเลือกเอา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2014, 14:01:41 โดย accord »

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: รบกวนถามยี่ห้อมแม๊กและขนาด (มีรูป) ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 14:29:47 »
4. ตรงรุ่นมั้ย (เห็นรถพี่ชายใส่แม๊กไม่ตรงรุ่น แล้วเขาใส่รองอะไรซักอย่าง เวลาวิ่งเราว่ามันเหมือนไม่ค่อยนิ่งเท่าไร??)

ตอบ
ถ้าถามผมดูจากการยื่นแล้ว ไม่ตรงรุ่นแน่นอน เพราะ Off-set ไม่เท่าค่ามาตรฐาน
การที่ล้อยื่นมาเกินจากซุ้มล้อ พี่หนวดเค้าจับแน่นอนเพราะกฎหมายเขียนไว้ชัดเจน รักการแต่งแนวนี้ต้องพกหลวงพ่อเงินไว้เยอะๆ
ตัวรองแป้นแม็กเค้าเรียก Spacer แล้วใช้คู่กับปลอกกันสั่น ถ้าถามผมไม่แนะนำให้ใส่เพราะแปลงมาให้ใส่ได้เฉยๆ
แต่คุณภาพสู้แบบเดิมๆจากโรงงานไม่ได้เหรอก วิ่งนิ่งกว่ากันเยอะ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 17:53:40 »
ลายยางเหมือนว่าจะเป็น ku31 รึเปล่า

ออฟไลน์ ArM 159

• Jr. Member
  • **
  • 46pictorial
    • www.facebook.com/46pictorial
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 15:01:23 »

ตอบ
ถ้าถามผมดูจากการยื่นแล้ว ไม่ตรงรุ่นแน่นอน เพราะ Off-set ไม่เท่าค่ามาตรฐาน
การที่ล้อยื่นมาเกินจากซุ้มล้อ พี่หนวดเค้าจับแน่นอนเพราะกฎหมายเขียนไว้ชัดเจน รักการแต่งแนวนี้ต้องพกหลวงพ่อเงินไว้เยอะๆ
ตัวรองแป้นแม็กเค้าเรียก Spacer แล้วใช้คู่กับปลอกกันสั่น ถ้าถามผมไม่แนะนำให้ใส่เพราะแปลงมาให้ใส่ได้เฉยๆ
แต่คุณภาพสู้แบบเดิมๆจากโรงงานไม่ได้เหรอก วิ่งนิ่งกว่ากันเยอะ

ไม่น่าจะใช่ spacer นะครับ  แต่น่าจะเป็น adaptor ล้อ มากกว่าครับ  แต่ก็ยังไม่แนะนำใส่ใส่อยู่ดีครับ ฮ่าๆๆ

แนะนำให้หา รู ตรงรุ่นเลยครับ    มีอุบัติเหตุมาไม่คุ้มหรอกครับ
Photographer : 46pictorial