ผู้เขียน หัวข้อ: Lapin Chocolat คันที่โชว์ถ้าขอซื้อหลังจบงาน Motor Expo ทางบริษัทจะขายไหมครับ  (อ่าน 7048 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
ผมสนใจคันนี้ เคยไปถามเกรย์แถว สน.บางซื่อ เห็นมีมาโชว์ราคา ประมาณ Camry 2.0 Extremo แต่ก็กลัวเรื่องการซ่อมบำรุง เห็นในงาน Expo ทางบริษัทเอารถมาโชว์มันจะเป็นไปได้ไหมที่จะขอซื้อ แล้วได้การบำรุงรักษาจากศูนย์เหมือนรถที่ออกขายปกติ มันเป็นไปได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
การซ่อมบำรุงรักษา ถ้าคิดจะเข้าศูนย์ปกติ ขอยกตัวอย่าง ฮอนด้า และ โตโยต้า 2 เจ้านี้ถ้าใช้รถยี่ห้อเค้าแต่ไม่ใช่รถที่ทำตลาดในไทย ช่างเค้าสามารถเปิดแมนนวลแล้วทำตามได้ครับ อะไหล่ไม่มีสต็อคแต่สั่งได้ ราคาก็เป็นนำเข้าอาจแพงหน่อยก็แล้วแต่จะคุยกันกับศูนย์

แต่ถ้าเกิดเป็นซูซูกิ คิดว่าเค้าจะสั่งอะไหล่ให้ได้รึป่าวลองไปถามดู แต่ผมตั้งคำถามว่า ลำพังรถที่ทำตลาดในประเทศ ยี่ห้อนี้มีความพร้อมด้านอะไหล่หรือยัง แล้วการซ่อมสีตัวถัง ตัวศูนย์เองสามารถรับผิดชอบทั้งหมดได้หรือยัง เพราะที่ผมเห็น เต้องส่งอู่นอกตลอด หรือถ้าเป็นซ่อมศูนย์ คือส่งศูนย์ใหญ่ๆพวกโตโยต้า ฮอนด้าทั้งนั้น

ออฟไลน์ wesborland

• Full Member
คนใน น่าจะจับจองกันแล้วแหละครับ

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
Suzuki เอามาโชว์นวัตกรรมครับ (แถวบ้านเรียก ไม่ขาย)
แต่ผู้บริหารก็เอามาหยั่งเชิงคนไทย สำรวจกระแสตอบรับว่าดีเปล่า
ถ้ากระแสดี อาจจะเอามาขาย
และถ้าเอามาขายจริงๆ ก็ต้องปรับสเปกกันหน่อย เริ่มที่เครื่องก่อนเลย เพราะเครื่อง 660 ซีซี มันเล็กเกินไป

ออฟไลน์ FyGI

ถ้าอยากได้จริงๆ ผมว่าลองเข้าไปแจ้งความจำนงค์ดูครับ

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
ชอบของแปลก ;D

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ยากเห็นรูปจัง ใครช่วยแปะหน่อย ไม่ได้ไปงานจิ้นไม่ออก >:(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยากเห็นรูปจัง ใครช่วยแปะหน่อย ไม่ได้ไปงานจิ้นไม่ออก >:(

เป็นรถ K car ครับ 660cc ขายในญี่ปุ่น แต่ส่วนตัวชอบ Honda N-ONE มากกว่า

ออฟไลน์ Nikle_pk

แฟนผมอยากได้มาก
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ natty ib-cm

:D k car มักเป็นรถที่มีหน้าตาน่ารัก ซีซี น้อย น่าจะประหยัดน้ำมัน
ส่วนตัวผมว่าน่าจะพอขายได้ แต่น่าจะต้องให้รถคันแรกครบ 5 ปี ครับ

ออฟไลน์ Carrera

คันนี้เหรอครับ  น่ารักดีนะผมว่า  ;D

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ปกติผมจะเป็นคนไม่ชอบรถเล็กๆ แต่เจอคันนี้ผมอยากได้เลย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
รู้สึก จะมี Gray นำเข้ามานะครับ  คันล่ะ 1.4 ล้าน ลองเปิดหาใน one2car ดูครับ  ผมชอบเปิดหารถแปลกๆดูเล่นๆ
ถ้าผลิตในไทยแล้วทำราคาได้เท่ากับswiftผมซื้อเลยครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คันนี้ ยืมมาโชว์ แล้วก็ต้องขนกลับญี่ปุ่นครับ

ออฟไลน์ SM.

K-Car สำหรับเมืองไทย คงต้องรออีกนานครับ