ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เจอ HR-V บนถนน ... สตันไปนิดนึง  (อ่าน 12389 ครั้ง)

ออฟไลน์ Insideout

• Sr. Member
วันนี้เจอ HR-V บนถนน ... สตันไปนิดนึง
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 23:17:28 »
ขับออกจากที่ทำงาน เหลือบไปเห็น
HRV ใหม่ ที่ซอยนานา ถึงกับชะงักไปนิดนึง
ตอนกลางคืน ไฟท้าย LED แบบ tube มัน
ทำให้รถดู มีราคาแพงจริงๆ
หรือที่เค้าเรียกว่า ดูพรีเมี่ยมใชมั๊ยครับ
ดูผ่านๆ นึกว่า Lexus หรือ BMW
ใครจะซื้อ HRV ทั้งที กัดฟันไปรุ่น EL เถอะครับผมว่า
มันดูดีจริงๆ เปลี่ยนล้อให้ใหญ่กว่านี้นิดหน่อย ดูโอเคเลยอ่ะ

แต่ถ้ามีล้านนิดๆ ผมก็ยังไปเอา Mazda 3 ตัว top นะครับ
เพราะไม่ได้ชอบรถ compact SUV
แต่ถ้าใครชอบรถเซกเมนต์นี้
HR-V ตัว top สมรรถนะยังไงผมไม่รู้
แต่ขับแล้วดูดีมีฐานะ พูดเลย

ออฟไลน์ CCPX

• Jr. Member
  • **
Re: วันนี้เจอ HR-V บนถนน ... สตันไปนิดนึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 23:40:02 »
เจอครั้งนึง ขับ fortuner trd 4 อยู่ มองๆแล้ว HR-V ดูแพงกว่ารถผมอีก   ; :o

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: วันนี้เจอ HR-V บนถนน ... สตันไปนิดนึง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 23:40:49 »
เขาก็ระบุตัวเองว่าพรีเมี่ยมนะครับ

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 00:52:55 »
ผมไปดูทีมอเตอร์มา อารมณ์มันประมาณแฮร์ริเออร์ย่อลงมาหน่อยนึงเลยล่ะ

ออฟไลน์ PEAY

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 02:47:08 »
 ผมจองสีน้ำเงิน MORPHO รุ่นtop EL ไปได้รถภายในธันวานี้ ตอนนี้ลังเลว่ามันจะสวยหรือเปล่า?
โทรไปถามกี่ศูนย์ก็ไม่มีสีนี้ให้ดู เลยดูใน YOU TUBE เอา พอบอกคนรู้จักว่าจะถอยรุ่นนี้สีน้ำเงิน
โดนทักว่าซื้อทำไมสีน้ำเงิน ใครเขาซื้อกัน ไม่ซื้อสีอื่น ผมบอกคันที่ใช้อยู่ก็สีส้ม(SUNSET ORANGE)
เวลาไปจอดตามห้างเห็นรถตัวเองง่ายดี ไม่ใช่สีแบบ gray scale
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2014, 02:57:21 โดย PEAY »

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 06:00:42 »
เดี๋ยวผมเก็บตังค์เปลี่ยนไฟท้ายหมื่นกว่าบาทเอง  555

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 07:25:03 »
มันจะดูหรูได้ผมว่าสีก็มีส่วนมากด้วย....ต้องไปพวกเทาหรือเงิน...ล้างให้สะอาดลงแว้กซ์เงาๆนะ...หรูจัดเลย

แต่ถ้าไปแนวสีสด มันจะออกสปอตมากกว่า
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 07:58:19 »
ไฟท้าย led แบบนี้   จะมีแต่ในรถยุโรป ..  พอ HRV เอามาทำเป็นเจ้าแรกๆ ของรถญี่ปุ่น ทำให้รู้สึกว่าแปลกใหม่ ดูหรู ดูดี เหมือนรถยุโรป ...

อีกสัก 1-2 ปี ไฟท้ายแบบนี้ น่าจะเป็นมาตรฐาน ของรถทั่วไป เพราะตอนนี้มีไฟท้าย led แบบนี้ ที่เป็นชุดแต่ง ออกมาขายกันอยู่พอสมควรเลย

ผมว่าไฟท้ายแบบนี้  มันทำให้ดูหล่อขึ้นเยอะเลย  เหมือน xv ผม  ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2014, 08:15:54 โดย benzmylove »
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ franky

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 09:05:48 »
ดูหรูดีครับ แต่ภานในช่องแอร์ยังไม่หรูเท่าไหร่

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 09:25:47 »
มะวานเจอสีดำบนทางด่วน ใส่ป้ายประมูลซะแล้ว พี่รีบจัง 5555

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 09:35:54 »
เมื่อก่อนการตลาดรถยนต์ในบ้านเรา เน้นใช้ wording ว่า สปอต ทุกอย่างสปอตหมดกะบะยังสปอต พอมาถึงยุคนี้ผมเริ่มเห็นรถหลายๆรุ่น เริ่มมาใช้ wording คำว่า พรีเมี่ยมละ มันจะเป็นช่วงๆ เป็นยุคๆไป แต่ก็ดีครับถือว่าสื่อสารให้ลูกค้ารับรู้แล้วทำให้ลุกค้ายอมจ่ายได้ก็โอเคละ สำหรับการทำการตลาดกะวางภาพลักษณ์สินค้าแบบบนี้

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 09:36:55 »
ผมเฉยๆนะครับ
เพราะอัลติสก็มีมาให้เหมือนกันแต่ไม่มีใครพูดถึง
รถเกาหลี ฮุนได เกีย ก็มีมาตั้งนานก่อนรถญี่ปุ่น แถม DRL เป็นแบบเส้นไม่ใช่เม็ดๆแบบญี่ปุ่น

ออฟไลน์ trumpetx

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 09:42:17 »
สวยครับ แต่ตำแหน่งมันอยู่สูงไปหน่อย แปลกตาดี

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 09:50:23 »
ไฟท้าย led แบบนี้   จะมีแต่ในรถยุโรป ..  พอ HRV เอามาทำเป็นเจ้าแรกๆ ของรถญี่ปุ่น ทำให้รู้สึกว่าแปลกใหม่ ดูหรู ดูดี เหมือนรถยุโรป ...

อีกสัก 1-2 ปี ไฟท้ายแบบนี้ น่าจะเป็นมาตรฐาน ของรถทั่วไป เพราะตอนนี้มีไฟท้าย led แบบนี้ ที่เป็นชุดแต่ง ออกมาขายกันอยู่พอสมควรเลย

ผมว่าไฟท้ายแบบนี้  มันทำให้ดูหล่อขึ้นเยอะเลย  เหมือน xv ผม  ;D ;D

อ๊ากก ไฟท้าย XV Hybrid
ไม่ทราบแปลงเยอะมั้ยครับ เพราะเท่าที่ทราบใส่ Plug&Play ไม่ได้

ออฟไลน์ citrinecw

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 10:00:50 »
วันก่อนเห็นบนถนนกลางคืนเหมือนกัน ตอนแรกนึกว่า Harrier ย่อส่วน ดูจากในเว็บไม่ค่อยสวยแต่พอเห็นตัวจริงแล้วคิดว่าขายดีขัวร์

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 10:11:55 »
ผมจองสีน้ำเงิน MORPHO รุ่นtop EL ไปได้รถภายในธันวานี้ ตอนนี้ลังเลว่ามันจะสวยหรือเปล่า?
โทรไปถามกี่ศูนย์ก็ไม่มีสีนี้ให้ดู เลยดูใน YOU TUBE เอา พอบอกคนรู้จักว่าจะถอยรุ่นนี้สีน้ำเงิน
โดนทักว่าซื้อทำไมสีน้ำเงิน ใครเขาซื้อกัน ไม่ซื้อสีอื่น ผมบอกคันที่ใช้อยู่ก็สีส้ม(SUNSET ORANGE)
เวลาไปจอดตามห้างเห็นรถตัวเองง่ายดี ไม่ใช่สีแบบ gray scale

เดินไปเจอ Mobilio RS สี SSO ที่งาน แทบกรี๊ดแล้วปากุญแจรถตัวเองทิ้ง

ออฟไลน์ BhuBhu

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 12:34:29 »
ผมก็เจอครับ ยอมรับว่ามันสวยจริง

ติ นิดเดียวตรงท้ายรถเก็บของผมว่าเล็กไปนิดมันใส่ถุงกอล์ฟไม่ได้

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 13:52:33 »

อ๊ากก ไฟท้าย XV Hybrid
ไม่ทราบแปลงเยอะมั้ยครับ เพราะเท่าที่ทราบใส่ Plug&Play ไม่ได้
ไม่ใช่ของ xv hybrid  นะครับ  ....
อันนี้เป็นของแต่งรถ ต่างหาก ไม่ใช่ของศูนย์ครับ เปลี่ยนโคม ก็ใช้ได้เลย ไม่ต้องแปลงอะไรครับ 

มองด้านข้าง จะมี ไฟ led อีก 3 ขีดครับ
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออนไลน์ rtong

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 14:33:27 »
เมื่อก่อนการตลาดรถยนต์ในบ้านเรา เน้นใช้ wording ว่า สปอต ทุกอย่างสปอตหมดกะบะยังสปอต พอมาถึงยุคนี้ผมเริ่มเห็นรถหลายๆรุ่น เริ่มมาใช้ wording คำว่า พรีเมี่ยมละ มันจะเป็นช่วงๆ เป็นยุคๆไป แต่ก็ดีครับถือว่าสื่อสารให้ลูกค้ารับรู้แล้วทำให้ลุกค้ายอมจ่ายได้ก็โอเคละ สำหรับการทำการตลาดกะวางภาพลักษณ์สินค้าแบบบนี้
มียุค limited ด้วยนะครับ....

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 17:40:40 »
พรีเมี่ยมจริงๆ

:o :o :o

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 20:29:20 »
ดูดี ดูหรูหรา สวยดี
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 06:34:47 »

อันนี้สวยครับ สีรถก็สวย
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ natty ib-cm

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 14:05:28 »
 ;Dดูหราจริงครับ