ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามอนาคต CLA/ขอความเห็นรถไซส์เล็กครับ  (อ่าน 3482 ครั้ง)

ออฟไลน์ xpek626

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

กลางปีหน้าผมมีแพลนว่าจะออกรถใหม่ เลยเล็งๆตัว CLA เอาไว้ แต่เหมือนรุ่นนี้ไม่ค่อยเป็นที่ประทับใจของหลายๆคนซักเท่าไหร่ ผมเองก็ไปลองนั่งลองขับมาดูแล้ว ถือว่าพอใจ มีติดเรื่องเบาะว่ามันนั่งไม่ค่อยสบายเท่าไหร่
ถ้าตัว facelift มาเป็นไปได้มั้ยครับว่ามันจะเปลี่ยนเรื่องของรูปแบบเบาะได้มั้ยครับ แต่กว่าจะออกไม่รู้ปีไหน ภายใน 3 ปีนี้จะมีหวังรึเปล่าครับ

ตอนนี้ใช้รถบริษัทเป็น f30 แต่ปีหน้าจะตัดงบกลายเป็นแคมรี่กลางๆปีอะครับ มีความรู้สึกว่า f30 มันใหญ่อยากได้เล็กกว่านี้ ตัวเล็กสูง 170  นน 50 เองครับ
อยากได้รถคันเล็กครับนั่งแค่คนเดียวเป็นส่วนมาก นานๆทีจะมี 2 นานมากๆๆ จะมี 4 แบบที่มันไฮเทคหน่อย ชอบรถซีดานมากกว่าแฮชแบคมีตัวไหนแนะนำมั้ยครับ .... เมื่อก่อนขับโซลูน่าครับรู้สึกว่าพอดีตัว..ทันรุ่นนี้กันใช่มั้ยครับ
ไม่ค่อยชอบมินิครับ...

มีงบดาว 7-8 แสน (ถ้าน้อยลงยิ่งดี) อยากได้ผ่อนราวๆ 30k ครับ (ในกรณีมีบอลลูน) หรือราคาสุดๆแล้วไม่เกิน 3m บวกลบนิดหน่อยครับ

ใช้รถปีนึง 2 หมื่นกว่าๆเองครับ รวมเที่ยวแล้วด้วยนะ ขับไม่เร็วครับ 120ส่วนมาก นานๆทีจะ 140 ครับ แต่ชอบเร่งดีๆครับไว้แซง

รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: อยากสอบถามอนาคต CLA/ขอความเห็นรถไซส์เล็กครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 03:28:40 »
CLA สำหรับผมชอบนะ
ไม่มีปัญหาอะไรกับมันเลย
ชอบมากกว่า E300AMG ที่ซื้อมาพร้อมๆกันซะอีก
ถ้าเลือกไปไหนคน-2คน ผมหยิบแต่ CLA  ไปตลอดนะครับ
เบาะสำหรับผมไม่รู้สึกดันหัวนะครับ ติดแค่ option  มันน้อยไปหน่อย
น่าจะได้แอร์ออโต้ keyless pushstart ประมาณนี้จะดีไม่น้อยเลยครับ
เครื่องยนต์แรงดีครับ ปรับ Mode S รอบแช่ 3-4000 รอบ กระแทกคันเร่งต่อได้เลย
ไอ้เรื่องขับหน้าขับหลังสำหรับผมไม่เป็นประเด็นอะไรเลยด้วยครับ
ขับความเร็วประมาณ 120-160 ไม่รู้สึกว่ามันต่างจากรถขับหลังสักเท่าไหร่
หมายถึงขับแบบมนุษย์ทั่วไปนะครับ ไม่ได้สาดโค้งแรงๆแบบนั้นไม่ใช่แนวผมครับ

สรุป ผมรักและชอบมันมากครับ เป็นคันที่ซื้อแล้วรู้สึกไม่ผิดหวัง
กับการรอคอย 11 เดือนเต็มครับ (จองตั้งแต่วันเปิดตัว)
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ xpek626

• Newbie
  • *
Re: อยากสอบถามอนาคต CLA/ขอความเห็นรถไซส์เล็กครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 04:07:02 »
ขอบคุณครับ

ยังไม่เคยลองขับนานๆ แต่ลองแปบๆละรู้สึกว่า f30 มันสบายกว่าเยอะเลย
ขับหน้าขับหลังแยกไม่ออกเหมือนกันครับ ไม่ค่อยซิ่ง
เรื่องออปชั่นเลยลุ้นตัว facelift เหมือนกันครับว่าจะใส่ไรมาเพิ่มมั้ย ถ้ามีแนวโน้มจะเพิ่มก็ยังพอรอไหว
ปกติไม่เคยใช้รถค่ายดาวสามแฉกเลยไม่รู้ว่าเค้าอัพรุ่น facelift มากน้อยแค่ไหนอะครับ
เห็นตัว e class ล่าสุดมันแปลงร่างเยอะมากเลยลุ้นว่าอนาคต cla มันจะแปลงมาไฮเทคขึ้นรึเปล่า

มีคนแนะนำไปเกรย์ก็ราคาสูงจังเลยครับ สู้ไม่ไหว

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 09:24:44 »
รอตัว break เลยละกัน แก้ปัญหาที่นั่งข้างหลังไปในตัว

ออฟไลน์ seederxx

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 09:49:46 »
ดูจาก condition ของคุณแล้วเหมาะกับ cla แล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 10:30:24 »
ถ้าเอาความสบาย F30 ขับสบายกว่านะครับ
บอกกันตรงๆครับ CLA ได้ sport หล่อๆประตูกระจกไร้ขอบ
หลังคาแก้ว ขับสนุก ขับเร็วๆหนึบ ขับช้าๆกระเทือนหน่อยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 22:10:42 »
แนะนำ GLA 200 เป็นอีกตัวเลือกครับ ผมว่ามันสวยดูดีทุกมุม เมื่อเทียบกับ CLA ครับ (CLA จะสวยบางมุม แต่บางมุมมันแอบประหลาดนิดๆ)