ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องส่วนลด Lexus NX300h หน่อยครับ  (อ่าน 5567 ครั้ง)

ออฟไลน์ thaifunnyman

• Newbie
  • *
สนใจตัว 2.99 ล้านนะครับ คุยกับเซลส์แล้วให้ส่วนลด 50,000 ไม่แถมประกันแถมรอรถนานมากครับ (กลางปีหน้าเลย)
ไม่ทราบใครจองแล้วหรือกำลังจะจอง ได้เงื่อนไขอะไรรบกวนช่วย share ให้ทราบด้วยครับ
เพิ่มเติม คาดว่าจะออกกับตัวแทนจำหน่ายโดยตรงนะครับ กังวลเรื่องการซ่อมบำรุงระบบ hybrid นะครับ

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
Re: รบกวนสอบถามเรื่องส่วนลด Lexus NX300h หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 11:33:56 »
เมื่อวาน พึ่งได้ไปเจอตัวจริง ตั้งโชว์ที่เซ็นทรัลพระรามสาม

อย่างงาม ภายในเบาะหน้าโอบกระชับ เบาะหลัง พนักพิงเอียงได้เยอะ นั่งสบาย

เห็นแล้วก็เกิดกิเลสทันที

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: รบกวนสอบถามเรื่องส่วนลด Lexus NX300h หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 11:35:10 »
ถ้ากังวลเรื่องซ่อมบำรุงก้ซื้อ authorized dealer แหละคับราคาก้ลดได้แค่ประมาณนั้นเพราะรถใหม่มาก แต่ผมไปดูมาวันก่อนตัวล่างๆรถศูนย์ ออปชั่นหน้าตาโล้นได้ใจมาก ผมว่า nx ไฟหน้าต้อง LED มันเป็นเสน่ห์ของ nx เลยพอเป็นตัว projector ดูจืดๆไปคับ แต่รถอะสวยงามคับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 18:22:07 »
คาดว่าจะออกกับ authorized dealer ครับ เห็นมี authorized dealer อยู่ 2-3 แห่งแต่ละที่ เงื่อนไขต่างกันไหมครับ จะได้ลองติดต่อดู
ตัวรถรับประกัน 4 ปี กับประกัน hybrid 5 ปี แต่แปลกที่ battery ไม่ได้รับประกัน 10 ปีนะครับ (งงๆ)
บริการกับค่าบำรุงรักษาเป็นไงครับ รบกวนใครที่ใช้ lexus อยู่ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ZoLaBeAm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 11:21:35 »
ผมจองกับตัว Premium Lexus Sukhumvit เมื่อปลายเดือนกันยายน รับรถประมาณไม่เกินเดือนหกปี 2015 ครับ (รอจนหลอน) ได้เงื่อนไขเดียวกันครับผม

ยินดีมากครับที่จะมีคนคุยเรื่องรถคันนี้ ฮะฮะ หาคนคุยด้วยยากเหลือเกินครับ

ออฟไลน์ oonin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 11:36:40 »
รถขายดีมากคิวยาวครับตอนเปิดตัวหนึ่งสัปดาห์ คิวรับรถไปเดือนสี่เดือนห้าแล้วครับ มีคนเอาRX มาเทิร์นเป็น NX เยอะเหมือนกัน งงเลย

ออฟไลน์ Maxboost

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 00:33:04 »
จองไปแล้วเหมือนกันครับ
ราคา + Deal ก็คล้ายๆ กับสมาชิกท่านอื่นๆ ที่ได้กล่าวไปแล้ว
รอรถก็นานเว่อร์ เหมือนกัน Hahaha

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 10:38:16 »
ได้ไปลองขับมาแล้วครับ เทียบกับ x3 แล้ว x3 ดีเซลขับสนุกกว่า แต่สะเทือนมากเหมือนกัน รถมันเกาะติดถนนเลย เจอหลุมก็บอกเลยว่าเนี่ยหลุม 55555 คนนั่งหลังบอกไม่ไหว นั่งไม่สบายเลย ที่นั่งด้านหลังนั่งไม่สบายเอาซะเลย
ส่วน lexus ลองขับแล้วเร่งดูความเร็วก็ขึ้นนะครับ แต่ดูมันอึดๆ ตื้อๆ สะเทือนเหมือนกัน แต่น้อยกว่า x3 เยอะ นั่งสบายกว่าโดยเฉพาะด้านหลัง ของเล่นเยอะมาก ปุ่มเยอะแยะเลย
สรุปคงต้องตัดใจจาก x3 แบบเสียดายทั้งที่รถสวยมาก โดยเฉพาะตัวใหม่ข้างหน้าสวยขึ้นมาก  :-\