ผู้เขียน หัวข้อ: ลองเล่นกันขำๆครับ ถ้ามีเทวดามอบพรที่มีเงื่อนไขแบบนี้ คุณจะเลือก ?  (อ่าน 6984 ครั้ง)

ออฟไลน์ holidayparty

• Newbie
  • *
ถ้าวันนึง คุณอยู่ในห้องหรือในบ้านตัวคนเดียว แล้วมีเทวดามามอบพรให้คุณ พรข้อนั้นคือ "คุณจะได้รถ 1 คัน รถคันนั้นจะเป็นรถมือหนึ่งหรือมือสองก็ได้ และราคาไม่เกิน 1 ล้านบาท" โดยข้อแม้ของเทวดาคือ...

1.คุณไม่มีสิทธิ์เลือกรถราคาต่ำๆ แล้วหัวหมอเอาเงินสดส่วนต่าง จำกัดงบไว้ 1 ล้านบาทเท่านั้น (กรณีเลือกรถราคา 5 แสน ก็ได้แค่รถราคา 5 แสน)
2.ได้แค่ 1 คันเท่านั้น เอาหลายคันแล้วรวมราคารถให้ครบ 1 ล้านไม่ได้ และไม่สามารถเลือกอย่างอื่นนอกจากรถได้
3.รถที่คุณได้ คุณไม่ต้องซ่อมต่อไปอย่างน้อย 5 ปี (นั่นคือรถที่คุณได้มาจากพรที่เทวดาให้สภาพสมบูรณ์สุดๆ ถึงแม้มันจะเป็นรถมือสองก็ตาม)
4.ไม่จำกัดว่ารถจะเป็นรุ่นอะไร ขอแค่มันมีขายในโลกนี้ก็พอ (ยกเว้นกรณีมือสอง จะเป็นรถที่มีราคากลางในประเทศไทยเท่านั้น)
5.คุณได้ฟรี !! เพราะฉะนั้นตัดเรื่องการเลือกเพราะความคุ้มค่า หรือแบรนด์ขายต่อได้ราคาไปได้เลย เพราะคุณได้มันมาฟรีๆ จะเอาไปขับเล่น หรือขับทิ้งดิ่งลงสะพานพระราม 8 ก็ได้หมด
6.เทวดาไม่ปล่อยให้บางท่านหัวหมอได้ไปขายทิ้งอย่างแน่นอน เพราะเทวดาให้เฉพาะรถและเอกสารสำเนาหน้าเล่มที่เป็นชื่อคุณเท่านั้น เล่มฟ้าเทวดาเก็บไว้เอง และถ้าเกิดหัวหมอขายเฉพาะตัวรถหรือแยกชิ้นส่วนขาย รถคันนั้นจะถูกริบคืนทันที

มาลองเล่นกันครับ อยากรู้ว่าแต่ละท่านอยากได้รถอะไรกันบ้าง

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ผมขอเลือกเป็นรถกระบะ ตัวท๊อปหรือรองท๊อปก็แล้วกันครับ (รถกระบะราคาไม่ตกมากมายนี่เนอะใช้5ปี ตามสัญญาค่อยขาย5-6แสนน่าจะมีให้เห็น อิอิ)

ขอลือก อีซูซุ-Isuzu-D-MAX-V-Cross-3.0-Z-Prestige-VGS-Turbo-A-T-ปี-2013 ราคา 997,000 บาท เอาสีขาวด้วยนะ เทวดา  ;D

(อีก3000ก็1ล้านพอดี คุ้มกับ 1ล้านบาทที่เทวดามอบให้เลย หุหุ อีซูซุ-โตต้า ราคาไม่ค่อยร่วงใช่ไหมละคับ เลือกคันนี้แหละ)

ออฟไลน์ XyteBlaster

• Hero Member
kia cerato coup   990,000

จะเอา mazda 3 skyactive อ่ะ .. เกินมา 50,000 ได้ป่ะ ..

ออฟไลน์ Buffy

ไม่ต้องซ่อม 5 ปี  ขอรถที่ชอบแต่ไม่อยากซื้อล่ะกัน

Fiat 500 มือสอง ปี 2008 ราคาน่าได้ที่ 9 แสนปลายๆ

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
เอา มาสด้า BT 50 Pro 3.2 ครับ

ออฟไลน์ bluefox101

• Sr. Member
ไม่แน่ใจราคากลางตอนนี้แต่ถ้าอยู่ในงบ 1ล้านไม่ต้องซ่อมเอง 5 ปี ผมคงขอ BMW M3 โฉม E46 เพราะชอบรุ่นนี้เป็นพิเศษ

ออฟไลน์ KyOcHiR0

HeLLo!!

ออฟไลน์ bluelawn

Mazda RX-7 ทำมานิดหน่อยครับ  ;D

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ถ้าไม่เกิน 1 ล้าน ขอเลือกเป็น Honda Civic FB 2.0 EL 2013  สีขาว รุ่นก่อนMNC ล่าสุด ป้ายแดง ถ้าส่วนลดถึงนะ

แต่ถ้าไม่ ขอจัด Toyota Estima hybrid ปีประมาณ 2007 ราคาประมาณ 990,000 แล้ไม่ต้องซ่อมไป 5 ปี
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Tha10050

เอารถมือสองครับ
Evo VII ที่โมมาเต็มพิกัดครับ จนเครื่องเกือบพัง หรือ ใช้ได้แป๊บๆ ไม่ทน ขับแช่ไม่ได้ ประมาณนี้ครับ (นอนอู่ซะเยอะ)

แต่ด้วยข้อแม้ของเทวดาข้อ 3 (จะทำให้รถผม สมบูรณ์ขึ้นมาทันที และไม่ต้องซ่อมไปอีก 5 ปี ครับ )

jomyoot

เอารถมือสองครับ
Evo VII ที่โมมาเต็มพิกัดครับ จนเครื่องเกือบพัง หรือ ใช้ได้แป๊บๆ ไม่ทน ขับแช่ไม่ได้ ประมาณนี้ครับ (นอนอู่ซะเยอะ)

แต่ด้วยข้อแม้ของเทวดาข้อ 3 (จะทำให้รถผม สมบูรณ์ขึ้นมาทันที และไม่ต้องซ่อมไปอีก 5 ปี ครับ )

หลังจากหมด5ปี รถท่านก็เกือบพังสิครับเนี่ย (เรื่องสมมุติ แซวเล่นขำๆ อย่าซัเรียสนะครับ)  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
Toyota Prius สิครับ หักส่วนลดแล้วคงไม่ถึงล้าน
ไม่งั้นก็ Toyota Corolla Altis 1.8

ขอเป็นสีน้ำเงินเท่านั้นด้วยนะ (โตโยต้าไทยชอบเล่นแต่ Grayscale)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2014, 01:54:22 โดย Kurito »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Alcatraz

Toyota Sprinter Trueno ae86 พึ่งเห็นหมาดๆหลุดมาขายคันนึง ต่ำกว่าล้าน เห็นแล้วนั่งเปิดพอร์ตตัวเองดู มือนี่สั่นจริงเลย

ออฟไลน์ ceberos

ซื้อ กระบะ izusu dmax ทำหลังคา วิงสองแถวหาเงินซื้อคันอื่นต่อ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Toyota Camry 2.0 G Extremo ACV50 หรือ ACV40 ท้ายๆก็ได้เอาให้อยู่ในงบ 1 ล้านแล้วเอาไปติดแก๊ส แล้วก็ใช้ๆๆๆๆๆๆ ให้คุ้มเลยเพราะได้ฟรี   :D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Subaru XV เล้ย ชอบมากๆตอนนี้ส่วนลดได้มั๊ยน้อ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ KIM NNC

ผมนี่ เชฟ ครูซ เลยครับ มีรับประกันไม่พังไม่ต้องพึ่งรถยกห้าปีจากเทวดา 555 ขำๆนะครับ

ออฟไลน์ AkE

HRV ตัว 9 แสนกว่าครับ

ออฟไลน์ Highway Star

ขอ bmw e90หรือe60ละกันครับ ค่าซ่อมไม่ต้องห่วงไปอีก5ปีสบายๆ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
Toyota Altis 1.8 Esport ละกันขับชิวๆสบายๆ แต่ถ้าได้ฟรีอย่างงี้เอา 1.8G ดีกว่าได้อุปกรณ์เพิ่มมาหน่อยแล้วเก็บตังค์ไปซื้อชุดแต่ง Esport + Navi แม็ก 17 ช่วงล่างใหม่เอาเองน่าจะเวิร์ค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2014, 10:58:12 โดย View »
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Jae_156JR

Alfa Romeo 156 2.0 Selespeed สบายตัวไม่ต้องซ่อมปั๊ม Sele ไป 5 ปีเพราะ  เทวดาเสกมาให้ปั๊ม Sele ตัวนี้ไม่พัง  ;D

JONNY

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ขับ 5 ปีโดยไม่ต้องซ่อม ขอเป็นรถยุโรปมือสองละกันครับ
BMW 520d E60 แต่ไม่แน่ใจว่าจะเกินงบไปหรือเปล่า

ออฟไลน์ Pat.Lee

Camry Hybrid 2.5 Navi ปี 12-13 ราคาประมาณ 1 ล้านพอดีรถใช้ทุกวันขอแบบสบายๆ ดีกว่าหรืออีกคันก็ E220 CDI W211 ครับ

jomyoot

ผมนี่ เชฟ ครูซ เลยครับ มีรับประกันไม่พังไม่ต้องพึ่งรถยกห้าปีจากเทวดา 555 ขำๆนะครับ

55555+ โดนใจ ผมให้ผ่านครับ  :D :D :D

ออฟไลน์ zapdos191

ผมเอา Subaru Impreza WRX STi รุ่นตากลมดีครับ ยิ่งถ้าไม่ต้องซ่อมเลยอีก 5 ปีนี่โคตรจะประเสริฐอ่ะ

ใจจริงอยากได้ตาเหยี่ยวนะ แต่ราคามันเกิน T.T
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ SM.

ไหนๆ ก็ได้พรมาแล้ว ผมขอจัด SL-Class ไปเลย เอาตัว W129 ก็ได้ครับ เป็นรถที่โตมาแล้วเห็นแล้วชอบทันที ทุกวันนี้เจอ ยังต้องเหลียวมองทุกครั้ง

ออฟไลน์ tommaris

ออฟไลน์ Elros

• Jr. Member
  • **
E66 มือสอง ครับ
ถ้าไม่ต้องซ่อม ก็คงเอาตัวนี้แหละ

GreenG