ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมช่วงนี้รถไฮบริดเปิดตัวเยอะจัง  (อ่าน 1950 ครั้ง)

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member

ครับ ช่วงนี้ทำไมรถไฮบริดเปิดตัวเยอะมากจัง

ทั้งที่เปิดตัวไปแล้ว และยังเป็นคอนเสบ

จักรยานยังไฮบริดเลย ;D ;D ;D

หรือว่าช่วงนี้อะไร อะไรก็ไฮบริดครับ ;D ;D

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: ทำไมช่วงนี้รถไฮบริดเปิดตัวเยอะจัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 08:25:47 »
ส่วนนึงเริ่มมีการพัฒนาให้ทนกับสภาพอากาศในประเทศไทยได้ดีขึ้นนะครับ และอีกอย่างเริ่มต้องมีเยอะเพราะเป็นทางเลือกให้ลูกค้าเพื่อกระตุ้นยอด

สถานการณ์ตลาดรถยนต์ช่วงนี้ไม่เป็นไปแบบ 2012-2013 แล้วเป็นเวลาที่ผู้ผลิตต้องออก product ออก promotion มาง้อลูกค้ากันเยอะ อย่างเช่นเคส HRV ครับ

จริงๆ honda ตั้งใจจะขึ้นไลน์ HRV ที่โรงงานใหม่ที่ปราจีนบุรี แต่สุดท้ายก้ต้องขึ้นที่เดิมเพราะต้องรีบ launch product และไม่มีความจำเป็นต้องเร่งสร้างโรงงานที่

ใหม่เพราะกำลังการผลิตตอนนี้ยังเพียงพอครับ คอยดู honda ช่วงปี2015-2016 จะมีรถ hybrid ตามพวกที่อยู่ในตลาดอยู่แล้วอีกหลายรุ่นนะครับ

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
Re: ทำไมช่วงนี้รถไฮบริดเปิดตัวเยอะจัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 09:09:49 »
ผมคิดว่ามันเป็นตัวเชื่อมไปสู่รถไฟฟ้าครับ
แต่คงต้องผ่าน plug-in hybrid ไปก่อน
ถึงแม้ว่าตอนนี้น้ำมันจะถูกลง แต่มันทำให้อากาศสดชื่นขึ้นครับ ไม่เชื่อลองถามมอเตอร์ไซค์ที่ขับตามมาดู  :)