โพลล์

เพื่อนๆคิดว่ารถรุ่นไหนจะมียอดจองสูงที่สุดในงาน Motor Expo 2014

Vios & Vios CNG
13 (15.7%)
City & City CNG
7 (8.4%)
HRV
29 (34.9%)
Mazda 2
9 (10.8%)
D max
5 (6%)
Vigo
11 (13.3%)
Yaris
6 (7.2%)
Triton
3 (3.6%)
Navara
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 81

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆคิดว่ารถรุ่นไหนจะมียอดจองสูงที่สุดในงาน Motor Expo 2014  (อ่าน 8535 ครั้ง)

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ตามนั้นเลยนะครับ นับเฉพาะรถยนต์นะครับ ผมอยากรู้ข้อมูลจริงๆจังไม่รู้จะมีออกมาให้รู้มั้ย

ออฟไลน์ deathsheep

ผมเดาว่า  Toyotaรุ่นรู้ใจไทยนะครับ

ออฟไลน์ balliblue

รถกระบะ vigo แน่นอน แต่ HRV นี่แรงติด top 5 แน่

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
วิโก้แชมป์คับ :D
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ ugo_llo

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ น้าโตมร

• Newbie
  • *
...น่าจะ  HR-V ครับ... ;D

ออฟไลน์ moroccoco

• Jr. Member
  • **
วีโก้แชมป์ เขาเป็นแชมป์ยอดขายตลอด คนใช้เยอะ แต่ HRV มาแรงจริงๆยอมรับเลย

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
ผมว่า MG6 ครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

โธ่ไม่มีช้อยนี้เลย ผมจะได้ช่วยปั่นกระแสหน่อย บูธเค้าอุตส่าห์จัดใหญ่โต มีช่างกล้องทั้งนั้นเลย เท่าที่เห็นมาถ่ายแต่พริตตี้แล้วก็จากไป 55555 :D
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ถ้าไม่ใช่ VIGO ก็คงเป็น HR-V นี่แหละแต่ผมโหวต VIGO ละกัน
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ AkE

ผมว่า MG6 ครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

โธ่ไม่มีช้อยนี้เลย ผมจะได้ช่วยปั่นกระแสหน่อย บูธเค้าอุตส่าห์จัดใหญ่โต มีช่างกล้องทั้งนั้นเลย เท่าที่เห็นมาถ่ายแต่พริตตี้แล้วก็จากไป 55555 :D
555555555 เอาเรื่องจริงมาพูดเล่นอีก MG3 ผมว่าปีหน้ามาลองตั้งราคาถูกกว่าเจ้าตลาดซัก 10-15% ผมว่าอาจจะพอไปได้นะครับ แต่ MG6 คงต้องลด

100000+ ถึงจะพอมีโอกาส

ออฟไลน์ HYDE--

http://www.motorexpo.co.th/2014/best_selling.php

1 Toyota 6377
2 Honda 5488
3 Isuzu 3746
4 Nissan 3463
5 Mazda 3449

ผมว่า HR-V ก็มีลุ้นครับ เพราะ Toyota ยอดที่ 1 ก็จริง เพราะมีรถให้เลือกหลายรุ่นกว่า รวมทั้งมี Yaris Eco และ Vigo ที่ขายดีอยู่แล้ว
แต่อย่าลืมว่า Honda ยอดน้อยกว่า Toyota ไม่ถึง 1000 คัน โดยที่ไม่มียอดรถกระบะเลย ส่วน Brio ก็คงไม่ได้ขายดีขนาดนั้นอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

555555555 เอาเรื่องจริงมาพูดเล่นอีก MG3 ผมว่าปีหน้ามาลองตั้งราคาถูกกว่าเจ้าตลาดซัก 10-15% ผมว่าอาจจะพอไปได้นะครับ แต่ MG6 คงต้องลด

100000+ ถึงจะพอมีโอกาส

MG3 ผมแค่มองดูไกลๆ ตอนเดินผ่านบูธ MG เองครับ 555 ดูยังไม่ลงตัวเลยง่ะ
ตั้งราคา 4 แสน อาจจะพอน่าสนใจครัช  ;D

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

http://www.motorexpo.co.th/2014/best_selling.php

1 Toyota 6377
2 Honda 5488
3 Isuzu 3746
4 Nissan 3463
5 Mazda 3449

ผมว่า HR-V ก็มีลุ้นครับ เพราะ Toyota ยอดที่ 1 ก็จริง เพราะมีรถให้เลือกหลายรุ่นกว่า รวมทั้งมี Yaris Eco และ Vigo ที่ขายดีอยู่แล้ว
แต่อย่าลืมว่า Honda ยอดน้อยกว่า Toyota ไม่ถึง 1000 คัน โดยที่ไม่มียอดรถกระบะเลย ส่วน Brio ก็คงไม่ได้ขายดีขนาดนั้นอยู่แล้ว

อย่าลืมนะครับ Honda ก็มีรถพาณิชย์นะครัช Moby รุ่น S ไง ยอดอาจจะสู้กระบะไม่ได้ แต่คงได้พอประมาณ
ในงานมีตัวรุ่น S มาโชว์ด้วย ชอบมากครับ โฉมตัวล่างดูจืดกว่า RS ก็จริง แต่มองได้เรื่อยๆ แหะ
เบาะหลังปรับเอนแล้วนั่งสบายมาก ผ้าเบาะก็ดี
ไม่รู้มีใครลองเทียบเหมือนกันรึเปล่า พอดีผมเทียบกับเบาะหลัง Jazz เชื่อมั้ยครับ Moby นั่งสบายกว่ามากๆ
เบาะผ้า Jazz ทำไมเนื้อมันสากจัง แถมเวลาเอนสุด Headroom เตี้ยมากครับ

ถือว่า Honda ก็มีรุ่นน่าสนใจหลายรุ่น อาจจะขายดี 3-4 รุ่นพร้อมกันก็ได้ครับ
สำหรับรุ่นไหนมียอดจองมากสุดในงาน รอลุ้น
Yaris Vios City Vigo ครับ แต่ HRV ค่อนข้างแพง เลยไม่แน่ใจว่าจะได้ยอดเยอะขนาดไหน

ออฟไลน์ optionthailand

• Newbie
  • *
    • Option Thailand
ผมว่าน่าจะ HR-Vครับ   ผมไปลองนั่งมาแล้ว ข้างในค่อนข้างกว้างพื้นทีใช้สอยเยอะ นั่งสบายทั้งเบาะ หน้า-หลัง

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
ล่าสุดรถยนต์
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
มาดูมอเตอร์ไชค์บ้าง
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ล่าสุด  ;D

ออฟไลน์ TG333

เอายอดจองเมื่อตอน Motor Expo 2013 มาให้เปรียบเทียบครับ โตโยต้ายอดจองหายไปเยอะพอสมควรเลยน่ะเนี่ย ขณะที่ อันดับถัดๆ มา เพิ่มขึ้นกันเกือบหมด
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan